Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Tệ thật ! Php & Mysql + Modem GSM = ??

Em chào các anh chị!
    Anh em mới mua được 1 cái modem GSM gửi tin nhắn của cty Inet.vn, nhưng mà cái phần mềm gửi tin nhắn của bọn nó dùng java, giờ em muốn edit lại để cái hệ thống đó nhưng mà chạy trên môi trường web dùng php mysql đọc dữ liệu để gửi tin về các số điện thoại theo cú pháp..
    Tìm trên mạng hoài nhưng không thấy có hướng dẫn cũng như source code nào hít, bác nào đã làm hoặc có code hoặc có ý tưởng chỉ em với ạ.
    Em xin cám ơn!

hikkk không ai cho em ý kiến nào:|
    Được sửa bởi vanlien129 lúc 14:08 ngày 11-05-2011
    Quote Quote

Like
    0
    CHi còn cách là hỏi công tay này tài liệu và Toolkit thôi. Mà chắc là không có đâu

Like
    1
    Hơi....nhiêu khê...The message is too short......
    Thiết kế website - Dạy lập trình Web PHP

Like
    0
    Quote Được gửi bởi whitepenguin View Post
    CHi còn cách là hỏi công tay này tài liệu và Toolkit thôi. Mà chắc là không có đâu
    Cảm ơn bác cho em ý kiến, nhưng mà hỏi bọn nó có cho đâu mà.
    Hik cái này củ chuối quá, mấy đoạn code của bọn nước ngoài kết nối với cái cổng của GSM modem thì toàn viết bằng java không thấy mờ, mà cái này thì chả biết gì cả làm sao đưa vào code php được.
    Ai biết thì chỉ dùm em chút xíu nữa với ạ............................................... ..Cần 1 lời khuyên chân thành

Like
    0
    nếu code java đã có thì có thể xem để convert sang php dc mà

Like
    0
    Anh ơi code java của họ là phần mềm rùi ạ, như thế mới hóc búa.
    hikkkk cái này củ khoai quá đi, chẳng lẽ forum mình chưa ai gặp vẫn đề nào như của em
    Ai có code c++ hay dot .NET cũng được cho em tham khảo với ạ, cái này khó quá.
    Được sửa bởi vanlien129 lúc 10:03 ngày 17-05-2011

Like
    0
    Cái java code đó có gọi command line truyền param được k ? Nếu được thì thử dùng php excute file thử .

Like
    0
    Không có đâu cái này do công ty nào đó sản xuất thì chỉ có họ mới có driver và DLL library để đêu khiển thiết bị này thôi. Thường thì người viết driver và toolkit là các engineers thiết kế circuit của thiết bị này. Nếu họ không cung cấp document thì chịu thôi, cậu thử mò AT Command xem sao?

Không biết ở chỗ cậu có dịch vụ gời tinh nhắn bằng cách send email không vậy? Ví dụ như: so-dt@provider.com , 1234576432@att.text.com, thử tìm hiểu chuyện này xem?

Tui cũng có 1 project làm việc với telephony modem real-time trên web. Nhưng may mắn là SDK, Driver và toolkit của họ khi bán sản phẩm cho mình đã có cung cấp hết rồi. Tui nghĩ chắc cái modem cậu mua là cho người sữ dụng bình thường thôi nên họ cho UI software đi kèm, không có phục vụ cho developer nên không có SDK. Các tốt nhất là đi kiếm modem của công ty khác hỏi trước khi mua là cậu muốn develop custom application sử dụng device của họ. Nếu họ có bán loại thết này thì chắc chắn sẽ có DLL/ Driver đi kèm cộng documentation

Like
    0

Nói nhỏ nè ! >.<

Em cám ơn các anh đã cho ý kiến ạ.
    Giá mà có 1 cái opensource nào kết nối hết các cổng API, COM.... của máy tính bằng class php, hì hì giờ mình chỉ cần viết module chạy nó thôi thì ngon biết mấy

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết