Trang 15 / 18 FirstFirst ... 1012131415161718 LastLast
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 171

Chủ đề: Anh văn giao tiếp

Like
    0
    Lần trước tình cờ biết được IEG ở 503 Sư Vạn hạnh qua mấy trang forum , thì mình cũng đăng kí học thử xem sao . Lúc đầu chỉ với ý nghĩ rằng: "chắc cũng giống như vài "Trung tâm ngoại ngữ đang mọc rộ lên thui =)), nhưng giờ thì thấy nhỏ mà có vỏ lun đó . giáo trình khá phong phú mà giáo viên dạy nhiệt tình và dễ hiểu,cơ sở vật chất thì cũng rất ok.. Híc học phí ko qá mắc . mà Lại thời lượng gv bản ngữ nhiều hơn mây trung tâm khác nữa . Bãn thân mình thấy trung này dạy tốt . bạn nào gần đó thì tham khảo thử xem nha

Like
    4
    Quote Được gửi bởi baba22 View Post
    Thanks............Mình rất thích học tiếng anh.
    Thật ra thứ tiếng nào mình cũng thích. Có thời gian mình cũng muốn học hết các thứ tiếng.)
    giông m, rất muốn học, nh k kiếm dc dộng lực

Like
    2

Rất hay ! Anh văn giao tiếp

Đánh giá chất lượng một số trung tâm học English tại tp HCM

1. ACET

Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy nhưng khoảng 7tr/khóa=5 tuần --->đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương...

2. ILA:
    Vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :
    Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe.

4. Cleverlearn :
    Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. quá tuyệt. học phí : 390USD/khóa TOEFL/10 tuần. Ah, té xỉu.

5. ILI địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10

Giờ mình đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí 4,500,000/ khóa ( 50 giờ). ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và còn thấp về tiếng anh. Nói chung ILI chấp nhận được

6. SEAMEO :
    Theo mình thì đây là nơi thích hợp nhất cho giới sinh viên chúng ta theo học Anh Văn vì giá cả cực kì hợp lý. Hơn nữa các khóa học cực kỳ phong phú. Giáo viên và cơ sở vật chất cũng tương đối tạm ổn. Chỉ có một thắc mắc duy nhất là tại sao nó lại ..........rẻ quá.

7. VUS:
    Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Wow, mắc quá trùi mắc.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Bạn chưa biết hoặc là lơ mơ biết chút ít ngữ pháp thì nên học lại từ đầu, cứ cái gì cơ bản nhất mà học, nghe cũng vậy, tìm clip hay phim hài ấy, kiểu như " Extra English" là 1 ví dụ điển hình, nói chậm nên dễ cho người mới học, ban đầu mình học cũng xả street bằng phim này . Thêm nữa là phần mềm miễn phí Grammar, bạn nào chịu khó thì học rất hay, mục video của phần mềm này cũng hay nữa, những phim đầu nói rất chậm, dễ hiểu...
    Còn về phản xạ nói tiếng anh thì mình vote cho Effortless English, bạn kiên trì sẽ chắc chắn thành công với pp này !
    Và tất nhiên, nếu có điều kiện thì đi học với giáo viên bản ngữ, có môi trường thì sẽ tiến bộ nhanh hơn...Giớ thiệu cho bạn vài trung tâm có giáo viên bản xứ nhé Acet, Vus, ILA, Bc vs ILI. Còn tùy vào ngân sách của bạn mà chọn trung tâm nào cho hợp lí nhé. Theo bản thân mình thì chưa học qua Acet nhưng nghe tên thôi chất lượng chắc ko có gì bàn cãi. Học qua Vus, Bc rồi tính ra ILI học ok hơn, 100% bản xứ mà học phí nhẹ hơn. (vì Vus và Bc các lớp thấp 50% Việt vs 50% bản xứ thôi, lên lớp cao mí được học 100% bản xứ).

Like
    6
    Mình thấy ILI dạy rất có trách nhiệm

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Có lẽ nhiều bạn sẽ giật mình hoặc hoàn toàn không đồng ý khi mình nói rằng học tiếng Anh hiệu quả nhất là tự học.

Dưới đây, mình xin chia sẻ 1 vài ý kiến để các bạn theo và học nhé.
    Thứ 1: Học phải học liên tục. Bất kể ngày nắng hay ngày mưa. Không tính trung bình cộng / tuần.
    Thứ 2: Học chỉ học từ 1h30ph đến 2h mỗi ngày. Không cần học nhiều hơn.
    Thứ 3: Học nge, sau đó nói theo, và cuối cùng mới học cách viết nó. Học theo cách mà trước đây bạn học tiếng Việt vậy. Nghe bố, mẹ, ông, bà v.v nói, rồi sau đó sẽ nói theo, và đi học. Đừng học ngữ, nghĩa. Điều này là tối kị. Nếu bạn nào đang biết bập bẹ, hoặc đã học mãi mà vẫn không lên được, thì phải forget hết tất cả những điều đã học trước đây, sau đó học theo cách này. Nghe -> Nói. Nếu không, bạn sẽ mãi là con ốc trong vỏ, và không bao giờ học được.
    Thứ 4: Học 1 giáo trình thôi. Đừng chạy theo giáo trình. Học tiếng Anh, tức là học 1 hệ thống những ký tự (mà người ta quy ước nó như vậy), nên bạn cần phải học 1 cách thuần thục. Học không phải là hiểu. Xin nhớ giúp mình điều này, học tiếng Anh (hoặc bất kỳ ngôn ngữ nào, không phải là học để hiểu nghĩa của từ, mà là học để nói, để sử dụng). Trong hệ thống ngôn ngữ tiếng Anh, chỉ cần thành thạo 3000 từ là đã trở thành xuất sắc rồi. 3000 từ/365 ngày, thực ra mỗi ngày bạn học không quá 2 từ. Bởi tại sao vậy, nó như cấp số nhân vậy, ngày 1 bạn học 1 từ, ngày 2 bạn học 1 từ, ngày 3 bạn học được bao nhiêu từ? 1 + 1 + 1 = 3, sau đó nhân 2 = 6 (vì các từ này có thể tổ hợp với nhau mà).
    Thứ 4, học phải kết hợp với rèn luyện ngay từ từ đầu tiên. Học 1 từ, (mình lấy ví dụ là từ hello cho dễ), bạn phải đọc đi đọc lại nó theo nhiều ngữ điệu khác nhau, chẳng hạn, hây, hi, helloooo, tức là tự đặt mình vào vị trí của 1 cuộc hội thoại, sau đó speak it out, theo ngữ điều mà bạn đang ở trong hoàn cảnh đó, khi đó cơ thể bạn sẽ tự thích nghi với từng hoàn cảnh. Tốt nhất, nên mua 1 cái gương soi 30x30, treo lên, và tập đứng nói trước gương.
    Thứ 5, lựa 1 số địa điểm đông người nước ngoài, chẳng hạn quận 1, khu vực phạm ngũ lão, và mạnh dạn kết bạn với những người Tây đi trên đường, bắt đầu quá trình luyện tập của bạn. Họ sẽ giúp bạn rất nhanh. Rất rất nhanh. Mình cam đoan.
    Thứ 6, học tiếng Anh phải tự tin, lặp đi lặp lại công việc học theo các bước 1 và 2 ở trên, sau đó tìm thêm bài hát tiếng Anh, hãy sing a song, rồi cứ như vậy, bạn sẽ thích hát tiếng Anh hơn tiếng Việt, rồi cao hơn chút, bắt đầu đọc 1 số cuốn sách, có thể là sách truyện ngắn (funny), rồi 1 ngày (thường là không quá 1 năm đối với người không biết chữ tiếng Anh nào) bạn sẽ trở thành 1 người có trình độ B tiếng Anh.

Bạn biết vì sao tự học học tiếng Anh lại có thể sớm thành công không?, bởi vì thời gian bạn đi làm, bạn ở nhà nhiều gấp 6 lần (là ít) so với thời lượng bạn học ở trung tâm (1.5-3h), do vậy bạn có thể kết hợp dọn dẹp nhà cửa, nấu ăn, giao tiếp với bạn bè kết hợp với nghe tiếng Anh. Và dần dần, 1 ngày, bạn sẽ thấy não bộ sẽ tự tổng hợp và giúp bạn học tiếng Anh. Đừng cố bắt nó nhớ theo kiểu hello là chào, speak là nói, ... Never do that. Mình rất vui nếu bài viết này có thể giúp ích gì các bạn.

Các bạn có thể contact cho mình theo số 0916-545-618. Hùng.

Cảm ơn.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    35
    10 bí quyết hay dành cho người học tiếng Anh

2- Đến lớp và làm bài tập thường xuyên. Bạn có thể đề nghị giáo viên ra thêm bài tập vào cuối tuần hoặc tự trang bị cho mình những quyển sách có các các dạng bài tập phù hợp với chương trình học. Trên lớp hãy hỏi ngay thầy cô nếu bạn có vấn đề gì còn vướng mắc. Ngoài giờ học, bạn có thể thảo luận bằng tiếng Anh với bạn bè về các chủ điểm đơn giản, hoặc các phương pháp để học tốt hơn.

3- Trong khi viết tiếng Anh: Hãy thực hiện đúng theo yêu cầu của đề bài. Việc này sẽ không mấy khó khăn nếu bạn đọc kỹ câu hỏi. Có thể đề bài sẽ yêu cầu bạn điền từ; khoanh tròn phương án trả lời đúng trong các phương án a, b, c, d cho trước hay viết về gia đình bạn. Điều quan trọng là bạn hiểu đề bài muốn bạn làm gì và làm như thế nào.

4- Dành thời gian hợp lý cho việc học từ vựng. Bạn cần biết ý nghĩa cũng như cách viết của các từ chỉ ngày tháng, thức ăn, quần áo... Bạn có thể học từ vựng theo chủ điểm. Nếu chuẩn bị kỹ ở nhà thì khi đến lớp bạn sẽ thấy mọi việc trở nên dễ dàng hơn.

5- Phác thảo ý chính trước khi đặt bút viết một bài luận. Hãy suy nghĩ về những gì bạn muốn diễn đạt trong bài viết và vạch ra những ý chính. Bạn có thể bắt đầu với một đoạn giới thiệu ngắn, rồi sau đó viết đoạn cho từng ý. Đoạn cuối phải tóm lại được ý chính của bài văn. Độ dài mỗi đoạn văn khoảng 4-5 câu là vừa phải.

6- Dành thời gian học các động từ cơ bản - động từ có quy tắc và bất quy tắc. Đặc biệt là 4 động từ bất quy tắc quan trọng “to be”, “to go”, “to have”, “to do”. Học các thì khác nhau của động từ: thì hiện tại/quá khứ đơn, thì hiện tại/quá khứ tiếp diễn, và thì hiện tại/quá khứ hoàn thành... Học kỹ quá khứ phân từ của những động từ bất quy tắc quan trọng như have/had, do/done. Như vậy bạn có thể thoải mái diễn tả những hoạt động hay câu chuyện nào đó về bản thân mà không lo bị bí từ.

7- Đọc sách báo, tạp chí viết bằng tiếng Anh. Đừng bỏ qua những ký hiệu và biển báo hay những mấu quảng cáo nho nhỏ bằng tiếng Anh. Viết lại những từ và cụm từ mà bạn chưa hiểu để tra từ điển. Nên có một cuốn sổ tay để ghi chép lại và đọc lại thường xuyên. Vốn từ của bạn sẽ được tích luỹ dần dần giống như tiền tiết kiệm trong ngân hàng vậy.

8- Xem những kênh truyền hình bằng tiếng Anh. Kết hợp nghe và đọc phụ đề và chú ý các cấu trúc hay. Nếu có thể, hãy thu lại chương trình và khi xem lại có thể tạm ngừng những đoạn quá nhanh với bạn. Sử dụng Internet để tìm thông tin bạn quan tâm bằng tiếng Anh. Không những thể bạn có thể vào những website để chơi các trò chơi bằng tiếng Anh như trắc nghiệm giới từ, ô chữ...

9- Thường xuyên thực hành. Nếu bạn muốn nhớ những gì đã học, hãy sử dụng chúng hàng ngày. Luyện tập nghe, nói, đọc, viết bằng tiếng Anh. Nếu có thể hãy gia nhập một câu lạc bộ, hoặc làm tình nguyện viên để có thể giao tiếp với người bản xứ.

10- Đừng từ bỏ! Nhiều khi bạn sẽ cảm thấy mình học nhưng không vào. Hãy kiên nhẫn bởi ai cũng thấy việc học không hề dễ dàng nhưng chỉ những người kiên trì theo đuổi tới cùng mới có cơ hội tận hưởng những thành quả ngọt ngào của việc học mà thôi.

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    học ở đâu mà ko được quan trọng tư tưởng với quyết tâm thế nào chứ học 1 2 bữa rùi chán bỏ dỡ nhưng bỏ nhìu tiền bạn học cũng dễ học hơn vì mất càng nhìu tiền học càng vào càng phải học kkk

Like
    0
    Bạn biết vì sao tự học học tiếng Anh lại có thể sớm thành công không?, bởi vì thời gian bạn đi làm, bạn ở nhà nhiều gấp 6 lần (là ít) so với thời lượng bạn học ở trung tâm

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/5...#ixzz3UkdXrXr6

Like
    0
    uppppppppppppppppppppppppppppp

Trang 15 / 18 FirstFirst ... 1012131415161718 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết