Trang 20 / 28 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 278
    Like
    0
    Thanks bạn Minhducdous đã trã lời.

Vâng , hiện nay đang chờ các bạn khác cho ý kiến. Dĩ nhiên là Cả ý kiến của Vi Khoa nữa. Nhưng mình thấy Project Manager là Vi Khoa là hợp. Vì tất cả đều oc 1lòng tin ở bạn ấy nhất.(Vì nhiều người đều biết rõ bạn ấy).

Chuyện nhân sự thì Team is Personnel sẽ làm việc này. Sau đó add nick cho ai và ai là trưởng nhóm thì nhóm nhân sự sẽ thông báo với các bạn sau.
    Bye

Cái Host mình đang dùng là Free Hosting của Bravehost, chỉ có 50mb Banwidth mỗi ngày thôi. Nếu bạn nào là mod xin cho mail để mình Send hình của Project để mọi người cùng nhau bàn bạc.

Nhanh nhé bạn !

Like
    0

Ý tưởng mới ! Có ai vừa xem HTV về VVT cho xin tường thuật chi tiết dưới đây cho anh em xem cái

Có ai vừa xem HTV về VVT cho xin tường thuật chi tiết dưới đây cho anh em xem cái - vừa đi ra ngoài về nên ko xem được, Họ ca ngợi sáng tạo của VINACHOM phải không ?

<---Cái Host mình đang dùng là Free Hosting của Bravehost, chỉ có 50mb Banwidth mỗi ngày thôi. Nếu bạn nào là mod xin cho mail để mình Send hình của Project để mọi người cùng nhau bàn bạc. -->

Trời ơi giờ này mà còn dùng free host Brave sao hả bạn ??? có rất nhiều cái ngon lành hơn nhiều, Pls post sang host khác đi , cái này tèo bandwith rồi . Có cần mình cho list host không vậy?
    Được sửa bởi president lúc 13:47 ngày 25-12-2004

Like
    0
    Vừa xem trên HTV về vụ iCMS xong (không theo dõi từ đầu).
    Thấy:
    - VVT vẫn ngoan cố, và cố tình lờ đi khía cạnh bản quyền với một sự giải thích theo kiểu "thừa nhiệt huyết, non nớt về nhận thức".
    - NC Kha thì bào chữa đúng kiểu như bức thư xin trả lại giải thưởng.
    - TS Nam: Hết biết, thất vọng về ông ta cả ở khía cạnh nhà doanh nghiệp cũng như nhà khoa học.
    Tóm lại: buổi truyền hình (không trực tiếp) cũng chả giải quyết và làm sáng tỏ hay đưa ra được vấn đề gì đáng nói.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi president
    Có ai vừa xem HTV về VVT cho xin tường thuật chi tiết dưới đây cho anh em xem cái - vừa đi ra ngoài về nên ko xem được, Họ ca ngợi sáng tạo của VINACHOM phải không ?
    Tôi xem được 10 phút cuối, thấy khách mời của chương trình là ông Nam FPT và môt bác nào đó (hình như là anh Giang đánh giá icms)
    Nghe được anh Nam FPT nói huyên thuyên về bản quyền nọ kia, sau đó, đến VVT và Nguyễn Công Kha trả lời phỏng vấn (phát qua băng) y hệt như mấy cái thư xin lỗi cộng đồng thôi. Khi nghe anh dẫn chương trình có thông báo rằng nhóm iCMS và vinachôm đã nhận được sự đồng ý của tác giả CMS để tiếp tục công việc - ông Nam trả lời: "được thế thì tốt quá rồi còn gì, đó là cách tốt nhất hehe"". <----- nói tóm lại là rất chuối.

Cuối chương trình mới thấy bác khách mời kia phát biểu: đại ý là việc này cần phải được xem xét một cách quan trọng hơn, nhất là về vấn đề bản quyền ....

Like
    0

Hehe mà hình như HTV có phải là khách hàng của Vinachôm?

Quote Được gửi bởi prestige
    Vừa xem trên HTV về vụ iCMS xong (không theo dõi từ đầu).
    Thấy:
    - VVT vẫn ngoan cố, và cố tình lờ đi khía cạnh bản quyền với một sự giải thích theo kiểu "thừa nhiệt huyết, non nớt về nhận thức".
    - NC Kha thì bào chữa đúng kiểu như bức thư xin trả lại giải thưởng.
    - TS Nam: Hết biết, thất vọng về ông ta cả ở khía cạnh nhà doanh nghiệp cũng như nhà khoa học.
    Tóm lại: buổi truyền hình (không trực tiếp) cũng chả giải quyết và làm sáng tỏ hay đưa ra được vấn đề gì đáng nói.
    Đằng sau vụ này còn nhiều uẩn khúc lắm, thế lực của họ rất mạnh, tôi đang liên tưởng đến bộ phim "không cho nó thoát" nhưng mà có điều các cơ quan an ninh có lập ban chuyên án hay chưa?? Nếu lập rồi thì đúng là bộ phim này, nhưng nếu chưa có cơ quan chức năng nào ra tay thì hỡi ôi anh em ta liệu có thể làm gì ngoài xin viện trợ của nước ngoài ??? (Ý tôi nói là phải nhờ trời phật có mắt - mà Phật thì là quốc tịch Ấn độ)

Like
    0

Bác đúng là tiên tri

Quote Được gửi bởi president

<---Cái Host mình đang dùng là Free Hosting của Bravehost, chỉ có 50mb Banwidth mỗi ngày thôi. Nếu bạn nào là mod xin cho mail để mình Send hình của Project để mọi người cùng nhau bàn bạc. -->

Trời ơi giờ này mà còn dùng free host Brave sao hả bạn ??? có rất nhiều cái ngon lành hơn nhiều, Pls post sang host khác đi , cái này tèo bandwith rồi . Có cần mình cho list host không vậy?
    Bác đóan đúng phóc, ông Nam ca ngợi nhóm này đạt đc muc tiêu của cuộc thi TTVN là "thắp sáng một niềm tin". Bây giờ nhờ ông Nam giải thích tôi mới hiểu rõ đc câu này nghĩa là nếu sau khi 1 sản phẩm dự giải thì nó sẽ có thể chuyển thành thương mại hóa đc. hehe nghe chuối hết biết, theo tôi biết thì TTVN cũng có câu "chỉ cần một ý tưởng", ý tưởng đc chấm với thang điểm cao nhất nữa muh. Ông Nam này là thuộc BGK hay BTC vậy ta!?

Vài phân tích của cá nhân tôi: ông Giang hình như không đồng tình về cách hiểu và suy nghĩ của ông Nam, ông Giang cũng không muốn trả lời hay bình luận nhiều về các câu hỏi của PV, và có vẻ ông Giang cố gắng nhịn cười trước những phát biểu chuối không tả đc của ông Nam.

Về bản thân ông Nam tiết lộ qua buổi PV thì tôi đc biết ông chỉ làm đc cái PTS ở Nga nhờ đọc hiểu một luận án tiến sĩ của người khác. Được ông advisor của mình nói một câu vô thưởng vô phạt "bài báo khó vậy mà mày cũng hiểu đc". Theo tôi ông Nam kể chuyện này ra là tưởng câu này thầy mình khen mình hehehe, Để tôi nói cho ông Nam biết là tụi tây nó lịch sự lắm, lúc nào nó cũng tìm cái tốt để khen mình hết, nhưng kết quả quyết định cuối cùng của nó mới biết đc nó đánh giá mình cao như thế nào. Nói không phải mê tín chứ ông Nam mà giỏi đc thầy khen vậy thì đã lấy bằng Tiến Sĩ luôn rùi chứ sao lại PTS.

Qua lời kể ông Nam về những vi phạm bản quyền ở cty ông cũng có, và cũng bị phạt vài lần nên qua vụ viêc iCMS ông cảm thấy cũng bình thường thui. Có điều ông tiếc cho VVT đã "talk back" mà không nhận tội ngay. Dại hơn ông ở chỗ đó. Tôi biết thực lực về làm phần mềm của FTP là yếu, nhưng qua khẳng định của ông Nam(giám đốc phần mềm) lần này nữa thì nó thực sự quá yếu rùi.

Về trả lời VVT không khác một chút so với trước đây: MIỄN BÀN

Về trả lời của Kha: câu nói của Kha "dù sai sót nhỏ cũng là sai sót...chúng tôi can đảm nhận sai sót và sẽ nổ lực khắc phục nó".. heheh nghe là biết ông Kha nghĩ rằng những copy của họ chỉ là chuyện vặt thui, (có thể họ có những copy lớn hơn mà thiên hạ chưa biết nữa kìa.) Đúng là tay Kha này không biết trời cao bể rộng, ở đó ôm cái danh hiệu "thanh niên tiêu biểu VN năm .." mà tự đắc riêng mình. Danh vọng làm người ta mờ mắt.

Tôi khen cho VVT và iCMS, kiên định trước sau như một, không biết chút ăn năng để mà bàn dân cntt còn cho lối quay đầu. Tôi không biết rùi họ sẽ về đâu, dự đóan Vinacomm sẽ sát nhập cùng bộ phận software FTP trong tương lai gần.

Akumar
    ps: Nhìn phong thái của ông Nam trong cuộc pv không có quá 10% chân thật, và cử chỉ thể hiện rõ bản chất một con người.

Like
    0

Rất hay ! Xem DiỄn ĐÀn Ict

Xem mà tức anh ách. Em Nguyễn Thành Nam phát ngôn dở ẹc.
    nào là:
    "Sinh viên thì thích làm gì cũng được... kể cả lấy code của người khác" đúng là chửi khéo các chú SV CNTT.
    "Luận văn của Nam từ bài báo... Khó thế mà cũng hiểu"...
    .... nghe buồn cả cười.
    Lại còn "quy định ghi rõ nguồn gốc... Là điều không bắt buộc..."
    Lại còn "sinh viên ngày nay ít đọc sách..."

Em chỉ là giắm khảo thôi nên anh nghĩ chắc em không đọc rõ quy chế.
    Cháu nhà anh đi thi TTVN nó cho anh xem bản đăng ký rồi em xem lại đi nhé.
    ...
    Chú Thắng trả lời nghe cũng buồn cả cười.
    Chú Tuấn Anh trả lời nghe cũng buồn cả cười.
    Nói chung buồn cười.
    Và thấy thương hại cho dân IT.
    Được sửa bởi aaaaaaa lúc 14:32 ngày 25-12-2004

Like
    0
    Nhưng mà các bạn xem có thấy hôm nay cháu Thắng nhà tôi có đẹp chai không?

Like
    0
    Có ai save lại post dùm cái "gặp nhau cuối năm" này không? tiếc là không có chị Thảo Vân dẫn chương trình nhỉ

Like
    0

mục đích ?

Vinacomm chưa có bản lĩnh làm phần mềm, nhất là outsource đâu. Đọc trang của cty đó thì nhận ra là VVT được anh Thành Nam tư vấn chuyển sang làm dịch vụ, đào tạo, môi giới là chính. Để làm được dịch vụ thì càng có tiếng càng OK. Chính vì vậy nên mới ra thế này ....
    vvt muốn có tiếng để làm ăn => nếu ta lúc nào cũng làm cho mọi người thấy được những đoạn nói dối của cậu ta trong giai đoạn vừa qua => "tiếng" và "mức độ" họat động của cậu ta cũng sẽ hạn chế đi. 5 năm nữa nếu cậu ấy chịu tu tỉnh ta stop là vừa.
    Chiêu của cậu ấy thì đơn giản, đúng là PR học từ thành nam: trên báo của tôi tintucvietnam.com => tôi tuyên bố đế tận trời xanh => nếu ai lấy đó làm bằng chứng cho sự thiếu trung thực của tôi => tintucvietnam.com không phải của tôi, nguồn tin không tin cậy
    Tôi nghĩ ta cũng dùng đúng chiêu này với cậu ấy là đẹp nhất.

Có một thắng lợi rõ cho cộng đồng tin học, từ giờ, VVt sẽ không bao giờ có tham vọng chuyển sang làm chính trị cả, đó cũng là cái may cho cậu ấy và cho nước vn.

Hôm nọ bác sông hồng có viết "nếu bạn nhổ nước bọt vào họ thì chính như bạn tự tát một cái vào mặt mình" , cứ cho là trao đổi đúng nghĩa đen thế đi thì nhóm kia cũng đến phải chết đuối mất thôi.

Mục tiêu sắp tới của chúng ta là gì?
    Mọi người chú ý là ông Fraser đã đồng ý cho đám đó sử dụng mã nguồn rồi đó.
    Được sửa bởi nullable lúc 15:32 ngày 25-12-2004

Trang 20 / 28 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết