Trang 9 / 28 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 278
    Like
    0

dám làm dám chịu

Quote Được gửi bởi tiensigiay
    F/S: DILIGENT_ANT:
    Bạn hơi bị tham lam quá đo. Dân CNTT chỉ mong rằng CNTT Việt Nam sẽ được trả lại đúng giá trị của nó. Sao bạn lại trách VVT hay các bạn khác. Họ còn trẻ, họ đã làm những cái mà bạn không làm được (tôi nói những việc làm chính quy). Khi nào chúng ta làm được như họ thì chúng ta hãy nói. Open Source rất nhiều, bạn có sưu tầm và viết lên được 1 phần mềm như thế không?
    Chúng ta không nên xét vấn đề quá phiến diện như thế. Nếu bạn rơi vào trường hợp như nhóm lập trình iCMS bạn có dám đứng ra nhận lỗi không (vì liên quan đến quyền lợi kinh tế của bạn) Nếu bạn nói dám thì bạn là người rất can đảm. Còn bạn nói không thì bạn cũng như tôi, quyền lợi cá nhân là trên hết.
    =========> Có gan ăn cắp thì có gan chịu đòn. Theo tôi tuyệt đối không nên bênh nhóm iCMS

Còn chuyện VVT, công ty Vinacom gì đó là liên quan đến các hợp đồng kinh tế,các đối tác. chúng ta không có quyền can thiệp vào. Ở đây chúng ta đã dành lại được sự trong sáng cho cuộc thi TTVN. Hy vọng cuộc thi TTVN 2004 lần này sẽ làm chúng ta hài lòng.
    Chúc bạn thành công.
    Thân ái.
    ======> Chúng ta có quyền lên tiếng khi thấy có kẻ ăn cắp, lừa đảo người khác. Đây là trường hợp như vậy.

Like
    0

Thông tin Gửi bạn phamnhan

Dear phamnhan,

Bạn lớn tiếng tuyên bố này nọ về bản quyền. Bạn có biết việc sử dụng hình ảnh của người khác khi chưa xin phép người đó là một hành vi vi phạm bản quyền nghiêm trọng không. Hành vi này không cần tới công ước Berne gì cả mà được quy định ngay tại Bộ luật Dân sự Việt Nam, có hiệu lực từ năm 1996.

Hơn nữa, bạn đã sửa ảnh của iCMS với mục đích xấu. Bạn định làm gì? Bêu xấu iCMS hay chứng tỏ tay nghề photoshop của mình. Nếu định bêu xấu thì bạn đã thành công phần nào rồi đấy, nhưng bằng một ngón rất "tiểu nhân". Dân Hà thành bọn mình không chấp bạn đâu. Còn nếu định thể hiện tài Photoshop thì mình chân thành khuyên bạn nên tìm đến chính iCMS để học tập.

Với hành vi này thì phamnhan ơi, bạn đúng là "phạm nhân" rồi. Mình không ngờ bạn có thể chọn nick chính xác tới như thế. Đừng lớn tiếng rao giảng nữa, nghe chối tai lắm.

iCMS đã vấp ngã, nhưng họ sẽ đứng dậy được. Bằng chứng là họ đang làm hết sức để remove CMS.NET và những thư viện khác ra khỏi phần mềm của họ và họ sẽ làm được. Mình tin chắc môt ngày nào đó, họ sẽ lại ngẩng cao đầu trên một bục vinh quang khác. Lỗi lầm ngày hôm nay sẽ làm họ trưởng thành hơn. iCMS, bên cạnh các bạn vẫn có những người bạn thực sự. Cố gắng lên, các bạn sẽ thành công!

Like
    0

Like
    0

From Corel (chôm) User

Quote Được gửi bởi Sông Hồng
    Dear phamnhan,

Còn nếu định thể hiện tài Photoshop thì mình chân thành khuyên bạn nên tìm đến chính iCMS để học tập.
    Hình như mình có thấy một số hình trước đây đã được post theo kiểu chứng cớ, nếu thực sự iCMS giỏi cả Photoshop sao để lại cái sẹo lộ vậy?

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi Song Hong
    Bạn lớn tiếng tuyên bố này nọ về bản quyền. Bạn có biết việc sử dụng hình ảnh của người khác khi chưa xin phép người đó là một hành vi vi phạm bản quyền nghiêm trọng không. Hành vi này không cần tới công ước Berne gì cả mà được quy định ngay tại Bộ luật Dân sự Việt Nam, có hiệu lực từ năm 1996.Hơn nữa, bạn đã sửa ảnh của iCMS với mục đích xấu. Bạn định làm gì? Bêu xấu iCMS hay chứng tỏ tay nghề photoshop của mình. Nếu định bêu xấu thì bạn đã thành công phần nào rồi đấy, nhưng bằng một ngón rất "tiểu nhân". Dân Hà thành bọn mình không chấp bạn đâu. Còn nếu định thể hiện tài Photoshop thì mình chân thành khuyên bạn nên tìm đến chính iCMS để học tập.
    Xin lỗi bạn chứ tôi thấy ở ta người ta dùng hình ảnh của người khác mà không xin phép đầy ra đấy. TV, Báo đài.... đều có cả. Cho nên 1 việc thế nào chả có gì ghê gớm đâu.
    iCMS đã vấp ngã, nhưng họ sẽ đứng dậy được. Bằng chứng là họ đang làm hết sức để remove CMS.NET và những thư viện khác ra khỏi phần mềm của họ và họ sẽ làm được. Mình tin chắc môt ngày nào đó, họ sẽ lại ngẩng cao đầu trên một bục vinh quang khác. Lỗi lầm ngày hôm nay sẽ làm họ trưởng thành hơn. iCMS, bên cạnh các bạn vẫn có những người bạn thực sự. Cố gắng lên, các bạn sẽ thành công!
    Nếu mà họ giỏi thì phải ngồi viết lại từ A-Z kìa chứ bây giờ remove hả? Đố họ có thể remove được 100%. Những cái work flow nó đã định hình rồi bây giờ remove là remove thế nào? Đổi lệnh if...then thành switch -... case hả? Hahaha
    Thế khi họ remove hết rồi họ có thể release source code ra cho các chuyên gia thẩm định không????

Like
    0
    by Song Hong:
    ...iCMS đã vấp ngã, nhưng họ sẽ đứng dậy được
    ...Mình tin chắc môt ngày nào đó, họ sẽ lại ngẩng cao đầu trên một bục vinh quang khác. Lỗi lầm ngày hôm nay sẽ làm họ trưởng thành hơn. iCMS, bên cạnh các bạn vẫn có những người bạn thực sự. Cố gắng lên, các bạn sẽ thành công!
    -----------------
    NHỮNG NGƯỜI BẠN THỰC SỰ LÀ NHỮNG NGƯỜI BẠN BIẾT LẮNG NGHE TA, BIẾT CHỈ CHO TA CÁI SAI, BIẾT CHIA SẺ CŨNG TA NHỮNG LÚC KHÓ KHĂN. chứ không phải là "lỉnh" - "chuốn" "đẩy" các bạn ra hứng chịu búa rìu dư luận trong bối cảnh này đâu nhé iCMS. Hãy tỉnh táo lại đi. Thiếu gì các cơ quan, tổ chức để các bạn đóng góp công sức của mình.
    ////////////////////Gửi tới phamnhan:
    Phản đối Sông Hồng khi lớn tiếng về bức ảnh của phamnhan.
    Bức ảnh của bạn làm tôi cũng phải cười - ngồ ngộ, tưởng tượng thật phong phú và sâu sắc. Phản ánh tình hình sinh động hơn. Nhưng đề nghị sửa lại: chỉ để lại ấn tượng trên một đối tượng (thứ hai từ phải qua) thì sáng tạo hơn. Nếu không bên HaNoi CTT (giữa) lại làm rùm beng lên đó.
    Ở đây là "ảnh biếm họa". Nếu mang sang tuổi trẻ cười thì hoàn toàn sẽ được giải cao nhất. Tôi bầu chọn là Ảnh biếm họa hay nhất trong năm cho bức ảnh đó. Chúng tôi không còn chê trách gì iCMS, nhưng đó là một kinh nghiệm để cho các bạn đó nhìn nhận lại mọi người xung quanh mình - bè bạn - đối tác làm ăn -....
    Một lần ngã là một lần bớt dại.
    Được sửa bởi minhducdous lúc 16:44 ngày 23-12-2004

Like
    0
    Tôi phản đối cách nhìn phiến diện của Thu Uyên(một con người trước đây tôi rất tôn trọng). Đề nghị anh em cho ý kiến về việc số tiền được giải của bọn vinachôm chúng ta yêu cầu bọn nó trả lại vào "QUỸ VÌ NGƯỜI NGHÈO"

Like
    0

Tệ thật ! Các bạn Vinacomm nên ngừng phát ngôn những câu nói đầy tính "trí tuệ việt nam"

Các bạn Vinacomm thân mến
    Bạn hơi bị tham lam quá đo. Dân CNTT chỉ mong rằng CNTT Việt Nam sẽ được trả lại đúng giá trị của nó. Sao bạn lại trách VVT hay các bạn khác. Họ còn trẻ, họ đã làm những cái mà bạn không làm được (tôi nói những việc làm chính quy). Khi nào chúng ta làm được như họ thì chúng ta hãy nói. Open Source rất nhiều, bạn có sưu tầm và viết lên được 1 phần mềm như thế không?
    Theo bạn thì VVT và nhóm iCMS đã đóng góp được gì cho CNTT nước nhà? Trên diễn đàn này có nhiều người hơn hẳn các bạn về tuổi đời cũng như tuổi nghề, chưa chắc những cái chúng tôi làm được đã thua kém Vinacomm đâu. Có điều chúng tôi làm việc với nước ngoài, chứ không bòn rút tiền nhà nước như các bạn.
    Chúng ta không nên xét vấn đề quá phiến diện như thế. Nếu bạn rơi vào trường hợp như nhóm lập trình iCMS bạn có dám đứng ra nhận lỗi không (vì liên quan đến quyền lợi kinh tế của bạn) Nếu bạn nói dám thì bạn là người rất can đảm. Còn bạn nói không thì bạn cũng như tôi, quyền lợi cá nhân là trên hết.
    Nhóm iCMS không hề can đảm chút nào. Thứ nhất, họ đứng ra xin lỗi vì không thể chối cãi được nữa. Trước đó, họ đã từng thề thốt nhiều lần trên các diễn đàn là viết từ dòng code đầu tiên. Thứ hai, họ đứng ra xin lỗi vì bị ai đó đẩy ra ép làm Lê Lai cứu chúa, nhận sức ép của dư luận để che cho VVT.
    Còn chuyện VVT, công ty Vinacom gì đó là liên quan đến các hợp đồng kinh tế,các đối tác. chúng ta không có quyền can thiệp vào. Ở đây chúng ta đã dành lại được sự trong sáng cho cuộc thi TTVN. Hy vọng cuộc thi TTVN 2004 lần này sẽ làm chúng ta hài lòng.
    Công ty Vinacomm lừa đảo các cơ quan nhà nước, bán phần mềm với giả hàng tỉ đồng, tại sao chúng tôi không có quyền tố giác tội phạm. Nói như bạn đang đi đường thấy thằng móc túi, bạn nghĩ rằng tôi không có quyền hô lên ư?

Like
    0
    Noi chung la "Tien thue da di thi khong tro lai" vi neu bay gio lam to chuyen thi VVT va Vinacom la chuyen nho , con nhieu cai lon hon nhieu 90 ti thu duoc cua Vinacomm lieu ve tui duoc bao nhieu hay feedback lai tui cac vi co quyen het.

Buon cho cai TTVN, muon loi noi lai "4 lan trao giai, 3 lan dao tac len ngoi", chi kho cho hai bac Kiem lam doat giai TTVN2000, phai dung chung hang ngu voi "dao tac".

Con VK hay giu gin suc khoe va can than, o doi bay gio nguoi toi de bi an don lam. Chuc cau thanh cong hon.

Like
    0

Thông tin

cô Thu Uyên ý nhìn trông xinh thế kia mà lại ăn nói hớ hênh để pà con trong này ca " cải lương" nhiều quá

Trang 9 / 28 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết