Trang 5 / 19 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 185
    Like
    0

Vi Khoa cần tỉnh táo

Tôi rất bất bình khi ViKhoa đồng ý giúp đỡ BTC về bằng chứng. Thật sự đâu ai cấm họ vào website của DDTH để thấy được các bằng chứng!!!. Theo nhận định của tôi về động thái này là: BTC biết rất rõ về mức độ ăn cắp của nhóm iCMS, nhưng họ muốn kiểm tra lại VK có bao nhiêu bằng chứng để họ có thể bảo vệ đc iCMS càng nhiều càng tốt.

Qua những động thái vừa rồi của BTC, tôi dám khẳng định rằng dù có bị "ma che lối quỷ dẫn đường" thì chúng ta cũng không thấy họ tìm mọi cách để bảo vệ nhóm iCMS. Họ không bao giờ tôn trọng VK và bọn mình đâu. Các members khác trên DDTH nghĩ sao.

rất bất bình,
    Akumar

NTN là vua lí sự trong FPT đó, chắc chắn cuộc gặp riêng giữa VK và NTN đã tác động rất lớn tới VK, lúc trứơc học môn quân sự thầy tôi dạy rằng: ra trận sợ nhất là 3 loại tướng: Lão tướng, nữ tướng, giáo sĩ hay người tu hành. Vì suy nghĩ và toan tính của họ không bao giờ mà các tướng trẻ đoán đc. Rỏ ràng cuộc gặp riêng và Tứơng trẻ đấu với Lão tướng làm sao thắng đc hả trời!!!.

Tôi đề nghị VK nên lập một hội đồng thường trực, để có việc quan trọng thì hội đồng này bỏ phiếu. Chứ một mình VK quyết thì không phải lúc nào cũng là optimal solution đâu.
    Thân
    Akumar

Like
    0

Hạnh phúc

Hôm nay tôi rất mừng vì thấy VK đã bình tĩnh lại, bạn đã xử sự đúng. Tôi chỉ mới gia nhập d đàn gần đây cũng chỉ vì vụ iCMS và tôi thấy có nhiều ý kiến đôi khi quá đà. Chúng ta hãy cùng nhau đóng góp vì sự phát triển chung của TH Việt Nam. Dĩ nhiên, tôi công nhận rằng nhóm đoạt giải từ iCMS là gian dối nhưng không vì thế chúng ta có tư tưởng quá đà. Tôi chỉ mong các bạn hãy bình tĩnh tiếp sức cùng VK để BTC phải có những công bố rõ ràng về vấn đề này.
    Chào các bạn.

Like
    0
    Quan điểm của diễn đàn là sự thật.Diễn đàn không có trách nhiệm đi gỡ rối.Việc gỡ rối là của những người trong cuộc. Sự thật đã rõ,tiếp tục dính vào không khéo bị hiểu lầm cả bạn bè cũng hiểu lầm.Nhưng nói cho cùng quyết định cuối cùng là của mỗi người.
    Được sửa bởi Thai Duong lúc 13:21 ngày 12-12-2004

Like
    0
    Bình tĩnh.
    Đừng nóng.
    Không cãi nhau nữa.
    OK.
    Chúng ta tin Vi Khoa để Vi Khoa đại diện thì bất cứ việc làm gi của Khoa chúng ta sẽ cùng chịu trách nhiệm.

VI KHOA hãy làm đúng như vậy đi.
    Chúng tôi tin bạn 100%.
    Nếu ai có nghi ngờ gì thì chỉ số nhỏ thôi còn phần đông vẫn tin bạn mà.
    Đừng nóng, bình tĩnh. Những lời bàn chỉ là lo cho bạn thôi, còn những lời chê bai ở đây là do những bạn hơi nóng mà nói ra, thông cảm đi.

Chúng tôi hoàn toàn là lo cho bạn.
    Chúng tôi sẽ cùng chịu trách nhiệm và ủng hộ.

Trân trọng.

Like
    0

Gửi riêng Vi Khoa

Quote Được gửi bởi vikhoa
    BTC có lợi ư ? Nói cho kỹ ra thì CÓ và KHÔNG. CÓ vì họ sẽ không phải tốn nhiều thời gian để đi tìm hiểu và thu thập thông tin, nhưng điều đó cũng là KHÔNG vì họ sẽ không có cớ gì để kéo dài thời gian "điều tra và thẩm định" nữa.

Vậy chúng ta có lợi không? CÓ. Các bạn đang nóng lòng từng ngày để chờ quyết định của BTC và điều này sẽ giúp cho BTC quyết định nhanh hơn.
    Khoa thân, mình tin tưởng cậu, nhưng mình muốn nói rằng BTC là người hiểu rõ nhất về nhóm iCMS và sp iCMS này. Họ đã kéo dài thời gian xử lí và đôi co với chúng ta quá nhiều. Bạn là người đc cộng đồng tin tưởng và trở thành thủ lĩnh của chúng tôi. Tôi mong rằng thủ lĩnh này không theo quy luật của thủ lĩnh (theo môn Xã hội học mà bạn đc học ở trường Luật). Đừng giống Tống Giang quy phục triều đình và đưa anh em vào chỗ chết, không như Lê Lợi gạt bỏ Nguyễn Trãi khi đã thành danh.
    Chắc bạn hiểu điều tôi muốn nói
    Akumar

Like
    0
    Sau câu trả lời của Vi Khoa tôi nghĩ là mình không nên can thiệp nữa. Vì có nói thêm thì cũng chỉ có thêm một vài post mà chẳng ảnh hưởng đến tình hình.

Chúng tôi sẽ chuyển từ chiến lược 1 cực sang đa cực. Điều đó cũng có nghĩa là giảm sự tranh luận trên diendantinhoc.com sẽ san xẻ bớt cho báo chí và các diễn đàn khác. Tôi nghĩ điều này tốt hơn cho Vi Khoa vì hiện tại bạn đang căng thẳng quá. Không biết là bạn có cảm thấy nuối tiếc điều gì đó không? Nhưng xin hoan nghênh sự dũng cảm của bạn. Tôi tin là bạn sẽ trưởng thành hơn trong vụ này.

Còn về việc JavaVN thì tôi xin nói rõ ràng là: tôi ở Hà Nội, chưa bao giờ gặp Vi Khoa. Còn tin từ anh Nam thì dân Hà Nội là dân thích bới móc và thành thạo kĩ nghệ săn tin. Tôi có thể lấy tin đó từ chính FPT lắm chứ. tôi không có chút trách móc gì bạn về việc bạn gặp anh Nam. Nhưng tôi chỉ có ý nghĩ là bạn đã có chút xao động thế thôi. Tôi tin ở nhân cách của bạn.

Còn việc ban Tổ chức có lợi hay không thì tôi e là Khoa và tôi chưa thể đánh giá hết. Bằng những kinh nghiệm của tôi thì vụ iCMS có nhiều khuất tất mà chưa ai biết trừ họ. Họ đang hoãn binh để giải quyết một vài điều gì đó mà cộng đồng chưa hề biết. Hoặc họ đang muốn mượn tay Vi Khoa để chứng minh một điều gì đó mà các bạn có thể tự đoán. FPT không phải là công ty bình thường đâu. Tôi không muốn nói hết ở đây. Lộ quá.

Like
    9
    Gửi tới tất cả những ai quan tâm vấn đề iCMS!
    Thưa các bạn! Tôi mất nhiều thời gian để đọc hết tất cả ý kiến phản hồi của các bạn với việc làm của VK. Người đồng tình: có, người bất đồng: có. Nhưng chúng ta phải nhìn nhận một cách tích cực, có phân tích sự việc.
    Mọi người không đồng ý gửi bản phân tích cho ban tổ chức?? Mọi người nghĩ rằng sẽ bị BTC lợi dụng kẽ hở?? Không đâu! Bây giờ chúng ta hãy nhìn nhận lại toàn bộ tiến trình của sự việc. Tôi không cần nhắc lại những gì các bạn đã nghe ( đoạn băng ghi âm), đã thấy ( các bài viết, các luồng thông tin từ các website khác), mà chỉ tổng hợp lại vấn đề chúng ta đang quan tâm.
    + Chúng ta đại diện cho cộng đồng CNTT phát hiện và thông báo với BTC về những sai phạm sản phẩm iCMS. Kết qua bước đầu nhóm iCMS đã đứng ra xin lỗi về sai phạm mà họ mắc phải.
    + Bây giờ chúng ta đang muốn BTC phải có quyết định với sản phẩm iCMS. Khách quan mà nói, để quyết định chính xác, thì BTC cần phải có thêm những bằng chứng xác thực để xem xét mức độ vi phạm của iCMS. Từ đó mới có quyết định đúng đắn.
    Như vậy việc làm của Vi Khoa là thay mặt chúng ta chuyển đến BTC bản phân tích, mà nhờ đó có thể rút ngắn thời gian trong quá trình xác định mức độ vi phạm của iCMS.
    Quote Được gửi bởi vikhoa
    ....theo nhiều góc độ chứ đừng bao giờ nghĩ rằng "mình đang đấu tranh với họ, vì vậy không thể giúp đối phương được" hay một điều gì đó tương tự......
    Tôi cũng cần nhắc lại, chúng ta đấu tranh vì sự trong sạch của giải TTVN, cũng là sự trong sạch của CNTT Việt Nam, chứ không phải đấu tranh với BTC. Bởi vậy chúng ta giúp BTC trong việc tìm ra lẽ phải là đúng đắn, đó cũng là bổn phận và trách nhiệm của chúng ta, những người quan tâm đến CNTT nước nhà. ( Cũng từ việc chúng ta tổng hợp những chứng cứ cho thấy iCMS vi phạm, dẫn đến kết quả là iCMS đã phải đứng ra nhận lỗi)
    Bây giờ để chúng ta không phải mất thời gian đợi lâu, mỗi người hãy nhận thức lại việc làm của mình. Không phải chỉ tranh luận trên diễn đàn (bởi việc này đâu có thúc đẩy BTC sớm có câu trả lời), mà hãy gửi thư đến Ban tổ chức và Ban giám khảo để bày tỏ chính kiến của mình.
    Để các thư của bạn là hợp lệ , các bạn hãy đề rõ Họ tên, tuổi, địa chỉ của mình vào cuối thư và gửỉ đến địa chỉ:
    Ban Tổ chức cuộc thi TTVN:
    Báo Lao Động: 67/15 Tây Sơn – Hà Nội. Tel: 04.5330305 (ext: 146)
    Hoặc: Công ty FPT: 89 Láng Hạ, Hà Nội - Tel: 8560300 (ext: 234)

Mỗi bức thư của các bạn là một động lực thúc đẩy BTC sớm có quyết định với vấn đề iCMS.

--------------------
    Trên đây là chính kiến của tôi gửi tới các bạn quan tâm đến CNTT VN, mong các bạn hưởng ứng.

Chú ý:
    Mọi bài viết kích động, ngôn từ không lành mạnh, chỉ trích, nói xấu lẫn nhau đều bị coi là phạm quy.

Like
    0
    Thế ban tổ chức có nói cụ thể là khi nào sẽ trả lời cụ thể những câu hỏi của cộng đồng tin học mà đại diện là Vi khoa không?

Like
    0
    Sau những ngày theo dõi thông tin trên DDTH mình xin đề nghị Vi khoa nên tạo 1 thread riêng để đưa những tin chính, để mọi người tiện theo dõi, và không cho post bài vào đó. Như thế sẽ rất tiện cho những người ít có thời gian để theo dõi từ đầu tới cuối và những nơi mạng chậm sẽ nắm bắt thông tin nhanh hơn.
    Good luck

Like
    0
    Cãi nhau nhiều quá!
    Riêng tui tui thấy thế này:
    Chúng ta đã thắng khi iCMS thừa nhận sai phạm của họ.
    Mục đích tiếp theo của chúng ta là việc hỏi BGK phải xử lý vụ iCMS ntn, cụ thể hơn là giải nhất.
    Kết quả là chẳng đi đến đâu.
    NGuyên nhân: Nói thẳng ra là việc BGK+ BTC muốn làm khó dễ VIKHOA+a V, đòi ký văn bản khiếu nại 1 cách vô lý khi chúng ta chỉ có nhiệm vụ là thông báo sai phạm cho BGK, đòi cung cấp thông tin+ chứng cứ trong khi họ chẳng làm gì trong suốt thời gian qua mà chỉ tìm cách bào chữa cho iCMS. Cụ thể hơn họ ko cho chất vấn iCMS trong buổi họp báo nghĩa là sao, nghiã là iCMS đã chắc chắn sai---> ko cần chất vấn. Hay là ko sai nên ko cần chất vấn. 30 phút họ chuyển hẳn sang nấu cháo khách mời, xoay như chong chóng với việc liên tục ngắt lời, liên tục ra câu hỏi. HAHA một sự ko tôn trọng ko tả nổi, họ muốn cái gì chứ, muốn đe VIKHOA sao, VIKHOA là kẻ đứng đầu mọi vụ việc từ hack đến kêu gọi hay sao mà họ hỏi kinh thế, ko sót cái gì liên quan đến vụ TTVN và DDTH đang bình loạn về họ. Tui nghĩ Họ chỉ quan tâm đến những gì bất lợi cho mình thui, chứ chắc gì đã quan tâm đến ta.
    Về thực chất, giải TTVN là do FPT tổ chức, iCMS vi phạm luật ở đâu đâu chứ có phạm luật TTVN đâu( các bác đọc luật TTVN 2003 đi) cho lên dù gì thì gì, họ chỉ muốn dư luận lắng xuống thui, giải vẫn thế ko đổi đựơc( có đổi hay ko còn tùy nhiều người lém, ko chỉ BGK đâu). CÁC BÁC có thấy câu tuyên bố cuối của họ ko: KO văn bản, KO khiếu nại, KO đổi giải, iCMS vẫn là TRÍ TUỆ VIỆT NAM, ĐẠI DIỆN ƯU SỜ TÚ NHẤT. -----> giải của FPT ko phải của các bác, tui trao ai thì mặc tui.
    HAHA quá rõ quá rõ về BGK+BTC rùi ta đừng tranh cãi với họ làm gì cho mất công, mất sức, tốn thời gian.
    -----> Họ ko coi ta ra gì thì việc gì phải giúp họ. Tui tán thành ý kiến của 1 vài bác và cả VIKHOA nữa.
    Ta chỉ thông báo sai phạm cho họ, họ muốn làm gì thì làm, ta việc gì phải giúp tiếp, thêm chứng cứ haha( bị sửa 24/24 giờ sắp hết rùi còn đâu mà tìm) chỉ tốn thời gian, câu thêm giờ. Việc họ đòi ta cho phải có văn bản chớ, chơi lại phát đỡ tức.
    VẬY ĐẤY, CÁC BÁC CÓ XEM TINTUCVITNGAN CHƯA: "DVK ko ký vào văn bản khiếu nại" đằng sau là 1 loạt các thông tin nhằm mọi người xem như đây là vụ hack ghen tức, vụ công ty này nọ chơi nhau, vụ bóng đen nào đó( ko bít có chúng ta trong đó ko) điều khiển, ... làm mọi người dối lên, lạc hướng, trong khi vụ iCMS chỉ có mỗi mấy dòng nhỏ nhẹ, xúc tích.
    HAHA sau vụ này chắc BTT+VVT đang khuây sâm banh ăn mừng chiến thắng 0-3 sau khi bị ta dập 9-1.

Gửi VIKHOA:
    Việc BTC+BGK làm chắc bạn cũng đã hiểu. Việc bạn đồng ý giúp họ, tôi nghĩ ko cần vì nó cũng ko đi được đến đâu, chỉ dở thêm, BTC chưa chắc đã công nhận hoặc có khi còn tranh thủ để .... Bạn còn bị nhiều người nghi ngờ----> ta mất đoàn kết. Việc bạn đã hứa, tôi tôn trọng, song chỉ xin nhắc bạn là bạn gửi gì thì gửi nhưng cẩn thận đừng để sau này ảnh hưởng đến bạn+DDTH.
    Việc tui thấy nhiều bác bảo là xông vào tìm+ sửa lỗi cho iCMS tui thấy chuối lắm, hàng công ty nào công ty ấy chịu trách nhiệm chớ, định cạnh tranh kiểu ÚC à, với lại iCMS thừa bít họ đang có cái gì về SP của họ các bác vào có khi bị họ cười cho ấy chứ. Nếu định nhân danh TTVN đòi cộng đồng giúp thì phải xem lại xem có xứng ko mà giúp chứ.
    ------> Bác nào có thông tin nào mới cứ ôm mà giữ, ko việc gì phải thông báo cả vì mọi thứ rõ như ban ngày rùi, còn cái mới ta thủ làm đồ dự bị.

KẾT KUẬN CUỐI: ĐỪNG ĐÔI CO VỚI BTC+BGK LÀM GÌ CHO MỆT, TA CHUYỂN HƯỚNG NHỜ CÁC CƠ QUAN KHÁC NHƯ BAN TUYÊN TRUYỀN TU TƯỞNG HAY BÁO ĐÀI ĐÒI HỘ 4 CHỮ TTVN ĐI. TTVN LÀ THỂ DIỆN 1 QUỐC GIA, CHẮC HỌ KO THỂ KO VÀO CUỘC.

Trang 5 / 19 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết