Trang 14 / 19 FirstFirst ... 911121314151617 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 185
    Like
    0
    Chiều nay tôi nhận được điện thoại của BTC TTVN và họ đề nghị tôi giúp đỡ trong việc cung cấp thêm thông tin về các controls mà iCMS đã sử dụng
    Xin chào mọi người!
    Chào Vikhoa!
    Mình không phải dân trong ngành IT nên không rành lắm về mặt kỹ thuật, và vì vậy mình cũng không có ý kiến gì ở đây cả!
    Mình chỉ đóng góp một vài ý kiến thế này!
    BTC đề nghị VK cung cấp thêm thông tin về các controls mà iCMS sử dụng, và VK đang định thực hiện yêu cầu đó của họ, và tất nhiên là một khi VK đáp ứng yêu cầu của họ thì VK sẽ phải chịu trách nhiệm pháp lý về những thông tin này phải không?
    Mình xin hỏi VK: nhưng thông tin controls mà iCMS sử dụng VK lấy ở đâu ra vậy?
    VK có thể nói là lấy trên diễn đàn phải không? vậy mình xin hỏi tiếp nhé: dựa vào đâu mà VK biết chắc chắn rằng những thông tin đó là đúng????? có gì chứng minh những thông tin đó đúng là các controls mà iCMS sử dụng chứ không phải nguỵ tạo??? Và từ đó họ có thể kết luận VK có tham gia vào vụ hack thì mới biết được chắc chắn như thế. Suy ra có thể cho VK vào tù vì tội đó!
    theo ý tôi, VK nên yêu cầu họ copy cho một đĩa CD của iCMS, tất nhiên là phải có đóng dấu chứng thực của họ để nghiên cứu (Bạn có thể gửi yêu cầu đó của mình để BTC bằng văn bản, và có thể gửi thông qua giới báo chí!) Nếu thực sự họ cần sự giúp đỡ của VK thì dĩ nhiên họ sẽ đáp ứng thôi. Còn nếu họ không đáp ứng thì chắc VK cũng sẽ hiểu cần phải làm gì.
    Thôi mình chỉ có vài lời như vậy, mọi sự quyết định là ở VK.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Javavietnam
    Anh uahcot nói rất thông minh. Đúng là chúng ta chỉ tạo ra dư luận. Dư luận đó mới là mục đích chính. Còn xử hay không xử iCMS là chuyện của ban Tổ chức.Chúng ta mà lên giọng dọa họ thì anh Nguyễn Thanh Nam của FPT sẽ le lưỡi như thế này nè Họ không xử thì họ nghỉ chơi TTVN 2005 đi nhé.
    Nếu thật sự các bạn muốn gửi thư, các bạn nghĩ sao nếu gửi những lá thư kia cho nhiều nơi nhưng không gửi cho BTC, một cách để bày tỏ rằng thế hệ trẻ IT Việt Nam không còn tin tưởng vào BTC? Gì chứ cái dư luận để mất lòng tin của cộng đồng IT trẻ thì ở VN không là chuyện nhỏ đâu, sẽ có "ai đó" phải vào cuộc đấy! Có lẽ như thế BTC phải lo sốt vó lên mà giải quyết cho thỏa đáng ấy chứ.

Like
    0
    Theo “http://www.nld.com.vn/tintuc/tin-hoc/106476.asp" thì Bộ BCVT đã lên tiếng rồi: “Bộ đã yêu cầu BTC và Hội đồng Giám khảo cuộc thi phải có kết luận rõ ràng trả lời những thắc mắc liên quan đến việc sản phẩm iCMS có sử dụng mã nguồn mở hay không và tính chính đáng của giải Nhất giành cho sản phẩm này. Ngoài ra, Bộ cũng sẽ đề nghị cơ quan chức năng và cơ quan bảo vệ pháp luật vào cuộc để làm rõ trắng đen.“. Nhưng không hiểu lý do vì sao cho tới giờ nầy vẫn chưa thấy kết luận nào cả???.
    Theo mình thì Vi Khoa cứ chuẩn bị sẵn tư liệu, khi nào có “cơ quan chức năng” hoặc “cơ quan bảo vệ pháp luật “ nào cần đến mới cung cấp.
    Được sửa bởi quang_thacgian lúc 21:59 ngày 13-12-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi real_time
    tôi đồng ý với các bạn nhưng ở đây có một vấn đế mà có một số mem nêu ra mà ko thấy trả lời đây chắc chắn là vấn đề mà mọi người thường nói rằng đó là điều hiển nhiên nên ko ai chú ý nữa thì phải. Để tôi nói lại luôn (Việt Nam chúng ta đến >80% máy tính sử dụng phần mềm ko có bản quyền) chúng ta đấu tranh cho lẽ phải và công bằng nhưng hãy nhìn lại chúng ta xem chúng ta cũng chưa công bằng lắm sao lại bắt bẻ iCMS đến thế?? Có thể vì iCMS là sản phẩm dự thi TTVN nếu như iCMS ko dự thi và đoạt giải TTVN + thương mại hóa để bán cho các báo chí và cơ quan nhà nước thì có lẽ sự việc sẽ đơn giản hơn.
    Vậy ở đây chúng ta có cần quá gay gắt ko?? tôi nghĩ là ko mà chúng ta chỉ cần tạo dư luận rằng iCMS đã vi phạm luật chơi của TTVN và những người có liên quan như BTC và BGK phải chịu trách nhiệm sửa chữa lỗi đó.
    (nói sai chủ đề một chút)
    Tôi cũng muốn có window có bản quyền các phần mềm được đăng ký đàng hoàng lắm chứ nhưng giá phần mềm quá đắt chúng tôi ko có khả năng mua nhưng chúng tôi vẫn muốn dùng vẫn muốn phát triển muốn làm CNTT vậy thì phải làm cách nào đây????
    câu hỏi này chắc phải chờ chính phủ giải quyết. có lẽ chính phủ trả lời câu hỏi này cho chúng ta thì tình hình này mới chấm dứt được.

p/s: tôi viết lủng củng theo ý của tôi nếu có ai hiểu nhầm thì PM với tôi: hungphuong0813@yahoo.com trong giờ hành chính tôi sẽ tiếp chuyện (tôi luôn đứng bên các bạn trong cuộc chiến này nhưng đánh đến đâu thì nên xem xét)
    chào thân ái và chúc mọi người thành công
    Thưa bạn tôi chũng chỉ ngắn gọn với bạn thôi:

CHÚNG TÔI SỬ DỤNG PHẦN MỀM KHÔNG ĐĂNG KÝ NHƯNG KHÔNG AI NHẬN LÀ PHẦN MỀM ĐÓ DO TÔI LÀM RA VÀ ĐEM ĐI KHOE MẼ VỚI NGƯỜI KHÁC, KHÔNG ĐEM RA NHẬN VƠ LÀ CỦA MÌNH. CHÚNG TÔI KHÔNG AI NGU DỐT VÀ LỪA ĐẢO NGƯỜI KHÁC NHƯ VẬY.

Like
    0
    phoenixodin2 nói rất đúng tôi đồng ý với ý kiến của bạn. Cảm ơn bạn đã giải thích cho tôi cũng như một số người đã thắc mắc. Và bạn biết đây tôi ko bao giờ ủng hộ VVT or iCMS Nhưng người ta thường nói danh có chính thì ngôn mới thuận và tôi mong muốn chúng ta sẽ được sử dụng phần mềm có bản quyền đàng hoàng và lúc đó chúng ta sẽ đường hoàng hơn để trách móc cũng như đòi công lý với VVT, iCMS và còn nhiều vụ việc khác nữa mà trong tương lai chúng ta sẽ phải đối mặt.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nguyenducquy
    Xin chào mọi người!
    Chào Vikhoa!
    Mình không phải dân trong ngành IT nên không rành lắm về mặt kỹ thuật, và vì vậy mình cũng không có ý kiến gì ở đây cả!
    Mình chỉ đóng góp một vài ý kiến thế này!
    BTC đề nghị VK cung cấp thêm thông tin về các controls mà iCMS sử dụng, và VK đang định thực hiện yêu cầu đó của họ, và tất nhiên là một khi VK đáp ứng yêu cầu của họ thì VK sẽ phải chịu trách nhiệm pháp lý về những thông tin này phải không?
    Mình xin hỏi VK: nhưng thông tin controls mà iCMS sử dụng VK lấy ở đâu ra vậy?
    VK có thể nói là lấy trên diễn đàn phải không? vậy mình xin hỏi tiếp nhé: dựa vào đâu mà VK biết chắc chắn rằng những thông tin đó là đúng????? có gì chứng minh những thông tin đó đúng là các controls mà iCMS sử dụng chứ không phải nguỵ tạo??? Và từ đó họ có thể kết luận VK có tham gia vào vụ hack thì mới biết được chắc chắn như thế. Suy ra có thể cho VK vào tù vì tội đó!
    theo ý tôi, VK nên yêu cầu họ copy cho một đĩa CD của iCMS, tất nhiên là phải có đóng dấu chứng thực của họ để nghiên cứu (Bạn có thể gửi yêu cầu đó của mình để BTC bằng văn bản, và có thể gửi thông qua giới báo chí!) Nếu thực sự họ cần sự giúp đỡ của VK thì dĩ nhiên họ sẽ đáp ứng thôi. Còn nếu họ không đáp ứng thì chắc VK cũng sẽ hiểu cần phải làm gì.
    Thôi mình chỉ có vài lời như vậy, mọi sự quyết định là ở VK.
    cảm ơn bạn về ý kiến này, Vi Khoa nên đọc qua và ngẫm nghĩ cho kỹ vì BGK đã có nhiều lần không thực hiện đúng lời nói của mình trong vụ này

Like
    0

KhÔng NÊn GỬi GÌ HẾt, Vikhoa Ạ!

Chào Khoa!
    Theo tôi và những người bạn của tôi nghĩ, em không nên gửi bất cứ thứ gì cho BTC/ BGK cả! Đó không phải là nhiệm vụ của em. Không làm việc đó cũng không phải là không giúp đỡ người già qua đường như mem nào nói đâu.
    Hãy im lặng và chờ đợi. Sẽ còn nhiều việc phía sau.
    P/s Sorry nếu em bực mình vì tôi gọi em bằng em. Nhưng chúng tôi đều lớn hơn em ít nhất 10 tuổi nên xin phép gọi em như vậy. Về tài năng, chúng tôi có thể có người kém hơn em, nhưng về hiểu biết - trong - những - chuyện- thế - này, chúng tôi từng va vấp và từng trải nghiệm nhiều.

Like
    0
    Bây giờ toàn thấy thâm/cao nhân hiện hình rồi. Chắc là không cần đến Javavietnam nữa rồi. Javavietnam biến nhé. Chúc các bạn chiến thắng.

Anh nào có 250.000 email của Việt Nam thì gửi thư thông báo tiêu cực TTVN 2003 giùm cái.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi real_time
    phoenixodin2 nói rất đúng tôi đồng ý với ý kiến của bạn. Cảm ơn bạn đã giải thích cho tôi cũng như một số người đã thắc mắc. Và bạn biết đây tôi ko bao giờ ủng hộ VVT or iCMS Nhưng người ta thường nói danh có chính thì ngôn mới thuận và tôi mong muốn chúng ta sẽ được sử dụng phần mềm có bản quyền đàng hoàng và lúc đó chúng ta sẽ đường hoàng hơn để trách móc cũng như đòi công lý với VVT, iCMS và còn nhiều vụ việc khác nữa mà trong tương lai chúng ta sẽ phải đối mặt.
    Bạn cũng biết rồi, hiện nay lưu lượng phần mềm mở cũng như các diễn đàn tin học trên thế giới là không xuể. Trên hệ thống phần mềm mở và các diễn đàn tin học này chứa đựng mã nguồn rất nhiều. Mã nguồn có thể dưới sự kiểm soát của GPL hay cũng có thể không.

Tôi nói mã nguồn không trực thuộc GPL có nghĩa là mã nguồn của những sinh viên, của những nhà nghiên cứu, của những siêu chuyên gia lập trình hay cũng của các hacker chuyên nghiệp.

Hành vi lấy mã nguồn của người khác cho dù không thuộc GPL cũng đã coi là ăn cắp chứ đừng có nói thuộc GPL hay không.

Chúng ta đấu tranh ở đây có nghĩa là đấu tranh cho một tương lai của phần mềm sản xuất trong nước phải "tự lực gánh sinh", chúng ta đã phải NHỤC NHÃ sử dụng phần mềm không có cấp phép thì phải lấy điều đó để tạo tiền đề cho những phần mềm THỰC SỰ do hai bàn tay chúng ta làm ra. Không phải từ cái chịu NHỤC mà làm ra cái còn NHỤC HƠN nữa.

Bạn cũng phải biết rằng chúng ta không phải đấu tranh chỉ để hạ nhục VVT-iCMS, FPT mà để mọi người có cái nhìn sâu sắc hơn về một ngành công nghiệp phần mềm, ngành công nghiệp đó còn ở xa lắm, tương lai của nó không đặt lên những người như VVT, như VINACOMM được. Việc sụp đổ của VVT-iCMS, VINACOMM là tất yếu, cái xấu sẽ bị loại bỏ, đó cũng là tính tất yếu của thời đại.

Like
    0

Đừng tước mất cơ hội của iCSM va BTC !!!

Quote Được gửi bởi vikhoa
    Gửi các bạn members DDTH,

Chiều nay tôi nhận được điện thoại của BTC TTVN và họ đề nghị tôi giúp đỡ trong việc cung cấp thêm thông tin về các controls mà iCMS đã sử dụng.

Dương Vi Khoa.
    Gởi Vi Khoa ,
    Tôi định chỉ ngồi ngoài xem , nhưng hôm nay thấy ngứa ngáy tay chân quá !
    Nếu bạn quyết định phải làm một việc đã hứa thì không nên hỏi chúng tôi.
    Nếu bạn đã hỏi thì khi mọi người ai cũng phàn đối bạn đừng bảo rằng :
    - ... đã hứa ...
    - ... không HIỂU cho bạn ...
    Còn đây là ý kiến của tôi :
    Nếu bạn "cung cấp thêm thông tin về các controls mà iCMS đã sử dụng"
    thì bạn đã :
    - Tước mất của iCMS cơ hội thể hiện sự thành khẩn nhận lỗi.
    Theo tôi, thông tin này nen được đưa ra từ iCMS. Họ là những người
    biết rõ hơn ai hết họ đã làm gì .VK biet ro hon ho chăng ???
    - Tước mất của BTC/BGK cơ hội thể hiện trình độ tổ chức cuộc thi TTVN.
    (Không lẽ BGK không có đủ trình độ phân tích bài làm của thí
    sinh mà lại đòi chấm thi !? )
    Tôi viết mấy chữ mà thấy buồn ngủ rồi .. bạn tự suy nghĩ tiếp ha ..
    Mến
    Bạc Tình Lang

Trang 14 / 19 FirstFirst ... 911121314151617 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết