Trang 12 / 14 FirstFirst ... 791011121314 LastLast
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 139
    Like
    0
    Tui là dân "ngoại đạo", không phải dân IT nên cách nhìn có thể khác với các huynh.
    Xin đưa ra để các huynh tham khảo :
    Hiện nay, BGK và BTC đang lo nghĩ, không phải để đối phó với dân IT đâu, mà đối phó với công luận xã hội và cơ quan quản lý nhà nước (Bộ BCVT).
    Các Cty, tổ chức đỡ đầu cho giải TTVN thì cũng suy nghĩ cách duy trì giải như thế nào vì vụ này lùm xùm, mất uy tín quá; lại thêm sắp có giải khác cạnh tranh.
    VVT đang lo nghĩ, không biết làm ăn sắp tới ra sao đây khi mà dân IT tẩy chay, khách hàng thì có ấn tượng là Cty Vinacomm gian dối.
    Các khách hàng đã mua sử dụng iCMS thì cũng đang lo bị phá phách vì phần mềm có nhiều lỗ hổng bảo mật, lại còn tính xem phải ăn nói làm sao với cơ quan chủ quản cấp trên, với các cơ quan chức năng về việc chi tiền để mua phần mềm như vậy, có cân xứng giữa giá trị thực sự và đồng tiền bỏ ra không, có gì khuất tất đàng sau không mà bỏ tiền ra nhiều thế?
    Họ đang lo sốt vó vì những chuyện đó đó chứ không phải lo nghĩ về chúng ta đâu.
    Cứ chờ xem
    Được sửa bởi tpnam lúc 11:17 ngày 10-12-2004

mitavn Guest
    Quote Được gửi bởi akumar
    Tôi nghĩ rất nhiều member trên DDTH đồng tình với bạn. Mình tạm yên ắng thử xem họ làm sao. Thật ra thì bây giờ giới giang hồ đã coi họ không ra gì rồi . Tôi hy vọng họ sẽ quay đầu là bờ, muộn màng còn hơn không. Thiện tai thiện tai
    Akumar
    Thiện tai quay đầu là bờ vực á !

Like
    0

Tôi muốn chúng ta cùng đấu tranh.

Gửi bạn Duy,

Cả 8 bài viết của bạn trong DDTH cũng chỉ nêu 1 nội dung và khá là mất bình tĩnh, kêu gọi mọi người "đấu tranh" vì sợ vụ này sẽ bị chìm xuồng.

Có thể ý bạn là tốt, tuy nhiên, làm quá như vậy sẽ khiến nhiều người nghi ngờ vào động cơ của bạn. Vì vậy, mong bạn bình tĩnh lại và kiên nhẫn chờ kết quả của BTC đưa ra. Nếu các bạn đã tin tưởng tôi và giao cho tôi nhiệm vụ đứng ra đối thoại với BTC thì cũng xin các bạn hãy tin tưởng tôi và cùng tôi chờ đợi. Tôi cũng đã có những tính toán cho các bước tiếp theo, các bạn không phải lo lắng nhiều quá.

Tôi xin phép xóa các bài viết của bạn Duy vì trước mắt là bạn đã vi phạm nội quy của DDTH, spam quá nhiều, thứ nhì là cũng đã có bạn quote lại nội dung bài viết của bạn nên cũng không sợ không có ai đọc.

vikhoa
    Được sửa bởi vikhoa lúc 13:43 ngày 10-12-2004

Like
    0

vvt và icms

Chao mọI người. Trên DDTH
    Chào VK !

Tôi là nguoi làm I.T đã lâu, rất mến mộ VK, người bạn trẻ đã từng học chung khóa vớI tôi về I.T (MCSE.) Tôi hòan tòan ủng hộ Vk và tồI còn đề xuất thêm :

Các bạn tên DDTH này chúng ta hãy đòan kết lạI và giúp Vk đưa mọI thông tin kiến nghị lên báo chí, đài, các phương ttiện truyền thông, các cơ quan chức năng vì mỗI mình Vk không thể làm hết mọI việc, ai quen hoặc biết chỗ nào thì gửI đến chỗ đó.để sự việc Icms và VVT không thể chìm xuồng như thế này đựoc.
    Nay VN chúng ta là thờI kỳ sắp qua 2005 rồI, không để bị bịt mắt mãi được.

Cụ thể chúng ta phảI gửI bài (kiến nghị, thư bạn đọcyêu cầu,vv.vv ..)
    -Báo : tuổI trẻ, thanh niên, Hà nộI, lao động, công an, ..
    -Đài : TNNDVN, các đài truyền hình địa phương…
    -Các Website hoặc phương tiện truyền thông, Internet.
    -Các cơ quan: Bộ BCVT(ông Mai liêm trực..), bộ KHCN, Cục bản quyền SHTT-Bộ VHTT, Cục thuế Bộ TC…

để các cơ quan nhanh chóng vào cuộc.
    -Việc Icms thì ai cũng biết hết cả rồi.., chỉ chờ xử lý, nhưng họ cũng là những chon chốt thí. mà thôi.
    -Việc BGK, BTC TTVN, ai cũng biết rồi.
    -Còn VVT, có thể rất ít ngừoi biết đến, thậm chí trong thờI gian gần đây báo chí còn ca ngọI là 01 tài năng, 01 doanh nghiệp trẻ thành đạt, trong khi chủ mưu của tất cả sự việc chính là VVT.
    + Các thương vụ kinh doanh mờ ám đằng sau sản phẩm iCMS.thu lợI bất chính hàng tỷ đồng , tính ra cả triệu USD, có thể xem vụ này không thua gì vụ Mai văn Dâu đâu.
    + Đằng sau VVT là ai?? (FPT…)
    chác chắn đằng sau VVT còn các thế lực ngầm, chỉ nhìn vào bảng đăng ký DN của Vinacom thôi cũng đủ hiểu, 01 SV vừa mớI ra trường , có vốn đền 15 tỷ đồng để làm DN??
    + Doanh số Vinacom hằng năm lên đến 80 tỷ đồng, sau hơn 01 năm thành lập??? mà sản phẩm chính để thương mạI hóa, tôi biết chắc là chỉ có ICMS và các sản phẩm copy ra mà thôi.
    Trở lạI quá khứ:
    + Gỉai nhất TTVN 2001 (copy Snitz forum)
    tôi nhớ không lầm là trên 01 diển đàn, vào thờI điểm đó Vk có viết 01 bài bức xúc về vụ này???

Hiện trên diễn đàn này rất có thể có nhiều người của VVT, VINACOM, được tung vào để làm lõang chủ đề và tiêu chí của anh em chúng ta, có thể bài này của tôi được một số ngườI cho là chí trích cá nhân này nọ, nhưng tôi muốn các bạn hãy đồng tình vớI đề xúât này và cùng giúp Vk đi đến cùng sự việc.

Các bạn có đồng ý vớI đề xuất của tôi không??
    Nếu đồng tình các bạn hãy cho ý kiến và các đề xuất hay hon.

Chào thân ái,

Like
    0

Tệ thật ! Hãy lấy lại 4 chữ "Trí Tuệ VN"

Gửi mọi người và Vi khoa,
    Tôi la người luôn ủng hộ những gì bạn đã và đang làm, nhưng tôi nghĩ chúng ta sẽ và cũng chẳng bao giờ thay đổi được nền IT cùa VN, vì những chúng ta nói có ai nghe đâu, mời VK tham gia hội thảo cũng chỉ nghe điều trần... Theo Har thì các bạn hãy nên đề nghị đổi tên giải thành : "Trí Tuệ FPT" hay là "Trí Tuệ Vinacomm"...
    Trả lại 4 chữ "Trí Tuệ VN" cho những người làm IT chân chính.

Best regards
    Harbour_HCM

-------------------------------------------
    "Hãy mơ những gì bạn muốn, hãy đến những nơi bạn thích, hãy làm một người mà bạn muốn trở thành và bạn chỉ có một cuộc đời cũng như 1 cơ hội để làm điều đó"

Like
    0
    Các bạn xem giúp

http://vip.media.com.vn/news/

http://www.tintucvietnam.com

có phải là anh em "cùng cha khác ông nội" không?

Like
    0
    Sau mấy ngày vừa rồi, đọc và nghe cũng nhiều, tôi cảm thấy thật sự thất vọng. VVT, iCMS, TTVN thì rõ rồi nhưng chính các bạn cũng ko hơn (hoặc ko hơn người ta là mấy). Các bạn khen VK nhiều, tôi đồng ý rằng cổ vũ tinh thần là rất quan trọng nhưng vẫn phải đưa VK về đúng vai trò và con người thật của chính VK. Điều đó rất quan trọng nếu các bạn muốn tiếp tục đấu tranh.

Qua đoạn băng ghi âm, và những gì VK viết ở trên này, tôi nghĩ rằng VK chưa có kinh nghiệm và cũng chưa đủ khả năng nắm vai trò 'đầu tàu' trong vụ này. Một người ko hề có chính kiến, ko biết và chưa có khả năng phản biện và suy luận nhanh. Người ở vị trí đó phải là người phải biết dân (ở case này là cộng đồng IT) nghĩ gì chứ không phải là 'cần phải hỏi dân nghĩ gì'. VK rất trẻ con, trả lời rất ngây thơ trong một buổi họp rất củ chuối.

Các bạn như những kẻ nổi dậy, có nhiệt huyết, có chân lý nhưng ko có một người đại diện 'tài ba' thì xin thưa ---> thua. Và thực sự các bạn đã thua rồi. Cái thua thứ nhất là về quy mô đúng ra nó phải có. Cái thua thứ hai là nhầm đối tượng (có lẽ các bạn ghét iCMS chỉ mỗi tội nói dối, còn ai là người đáng lên án nhất?). Cái thua thứ ba là các bạn trở thành kẻ phải nằm chờ --> mất hết nhuệ khí và đi xa mục đích ban đầu). Và có lẽ đau nhất, các bạn có lý mà lại thua kẻ vô lý. Nói tóm lại là các bạn ko biết mình là ai, làm cái gì, đấu tranh vì điều gì? tất cả vì không biết đưa về cái cụ thể từ cái tổng quan (mà hình như là làm trong sạch nền CNTT nước nhà). Nói nhiều hóa ra mệt phết.
    Được sửa bởi thelevels lúc 14:40 ngày 10-12-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thelevels
    Sau mấy ngày vừa rồi, đọc và nghe cũng nhiều, tôi cảm thấy thật sự thất vọng. VVT, iCMS, TTVN thì rõ rồi nhưng chính các bạn cũng ko hơn (hoặc ko hơn người ta là mấy). Các bạn khen VK nhiều, tôi đồng ý rằng cổ vũ tinh thần là rất quan trọng nhưng vẫn phải đưa VK về đúng vai trò và con người thật của chính VK. Điều đó rất quan trọng nếu các bạn muốn tiếp tục đấu tranh.

Qua đoạn băng ghi âm, và những gì VK viết ở trên này, tôi nghĩ rằng VK chưa có kinh nghiệm và cũng chưa đủ khả năng nắm vai trò 'đầu tàu' trong vụ này. Một người ko hề có chính kiến, ko biết và chưa có khả năng phản biện và suy luận nhanh. Người ở vị trí đó phải là người phải biết dân (ở case này là cộng đồng IT) nghĩ gì chứ không phải là 'cần phải hỏi dân nghĩ gì'. VK rất trẻ con, trả lời rất ngây thơ trong một buổi họp rất củ chuối.

Các bạn như những kẻ nổi dậy, có nhiệt huyết, có chân lý nhưng ko có một người đại diện 'tài ba' thì xin thưa ---> thua. Và thực sự các bạn đã thua rồi. Cái thua thứ nhất là về quy mô đúng ra nó phải có. Cái thua thứ hai là nhầm đối tượng (có lẽ các bạn ghét iCMS chỉ mỗi tội nói dối, còn ai là người đáng lên án nhất?). Cái thua thứ ba là các bạn trở thành kẻ phải nằm chờ --> mất hết nhuệ khí và đi xa mục đích ban đầu). Và có lẽ đau nhất, các bạn có lý mà lại thua kẻ vô lý. Nói tóm lại là các bạn ko biết mình là ai, làm cái gì, đấu tranh vì điều gì? tất cả vì không biết đưa về cái cụ thể từ cái tổng quan (mà hình như là làm trong sạch nền CNTT nước nhà). Nói nhiều hóa ra mệt phết.
    , why dont u shut ur fuken month up ....

Nói nhiều hóa ra mệt phết <- có mấy cái mỏm này thì mệt thật

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thelevels

Thelevels nên đi nghỉ đi nhé, chắc hơi mệt rồi đấy!

Chúng ta đã đạt được những thành công bước đầu, tuy chưa phải hoàn toàn theo ý muốn nhưng rõ ràng chúng ta đang đi đúng hướng. Biển trước khi nổi bão cũng rất im lặng và thanh bình đấy!

To VK: Lâu lắm rồi ko gặp lại, cho gửi lời thăm Nam và nhóm Zeeup ngày xưa nhé!

Meet me at 0913.65.3773

Like
    0
    THứ nhất: BTC đã nói ngay từ đầu là chỉ đặt câu hỏi và không được chất vấn. Nghe thì nghe cho kỹ nhé
    Thứ hai: vào trường hợp đó thì làm gì được hơn nữa khi cả một BTC đã ăn rơ từ trước với iCMS. Nếu là cậu thì cậu cũng tịt m... nó cái miệng lại mà thôi.

Nếu giỏi hơn thì hãy làm điều gì đó tích cực hơn cho cộng đồng đi, ngồi đó mà phán như thần, không biết xấu hổ.

Quote Được gửi bởi bacbaphi
    Các bạn xem giúp

http://vip.media.com.vn/news/

http://www.tintucvietnam.com

có phải là anh em "cùng cha khác ông nội" không?
    Chẳng liên quan gì hết. Một thằng xây dựng từ công nghệ .NET, một thằng chơi PHP. Tự nhiên đem so sánh với nhau. Đừng nhầm lẫn về giao diện nhé.

Trang 12 / 14 FirstFirst ... 791011121314 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết