Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31
    Like
    105
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Vấn đề là vũ khí nào trong tay bạn cảm thấy vừa tay chứ không phải nghe thiên hạ nói. Ngôn ngữ lập trình cũng có đến hàng tá như 18 ban võ nghệ vậy, hiện nay món nào bạn đang dùng tốt nhất. Nếu không biết, hãy bỏ ra cho ASP một tuần và PHP một tuần tập trung như nhau, xem bạn cảm thấy cái nào nó hợp với lỗi suy nghĩ/ kỹ năng của bạn thì chọn.

Việc ngồi tranh luận mạnh/ yếu của một ngôn ngữ lập trình với một ngôn ngữ khác là việc mất thời giờ vô bổ bởi vì như đã nói, nó mạnh với người này nhưng với người kia là gớm òm và ngược lại.

Còn nếu bạn cảm thấy bạn siêu, thì có thể ban ngày kiếm cơm M$ bằng ASP .NET, còn ban đêm thì đi nhậu với anh em PHP, như ông này: Rickard Andersson , và như vậy bạn khỏi lăn tăn nhé, bằng không thì biến khỏi topic này
    Comment rất phong cách

Phải lưu mấy comment dạng này lại để đập vào mặt cái lũ thích so sánh trong khi chỉ biết 1 trong 2 cái (mà thực ra là ko biết cái nào), thích thì cứ học hết đi, làm thử 2 site to to bằng cả 2 cái rồi so.

chưa kể 1 số bạn không phân biệt nổi ASP và ASP.NET , cũng ko phân biệt được ASP.NET MVP và ASP.NET MVC
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    nói từ từ cho người ta hỉu , chứ không nên dùng từ nặng quá
    Còn nếu bạn cảm thấy bạn siêu, thì có thể ban ngày kiếm cơm M$ bằng ASP .NET, còn ban đêm thì đi nhậu với anh em PHP, như ông này: Rickard Andersson , và như vậy bạn khỏi lăn tăn nhé, bằng không thì biến khỏi topic này
    Phải lưu mấy comment dạng này lại để đập vào mặt cái lũ thích so sánh trong khi chỉ biết 1 trong 2 cái (mà thực ra là ko biết cái nào), thích thì cứ học hết đi, làm thử 2 site to to bằng cả 2 cái rồi so.
    mặc dù mấy bác nói đúng (tui cũng nghĩ như mấy bác ) nhưng nói vậy thì không nên , có thể sữa lại lời nói như sau
    Còn nếu bạn cảm thấy bạn siêu, thì có thể ban ngày kiếm cơm M$ bằng ASP .NET, còn ban đêm thì đi nhậu với anh em PHP
    bỏ chư bằng không thì biến khỏi topic này

Like
    0

chưa kể 1 số bạn không phân biệt nổi ASP và ASP.NET , cũng ko phân biệt được ASP.NET MVP và ASP.NET MVC
    Nói thẳng thắn, em chẳng biết tí gì hết. Em hỏi là để biết, so sánh là để biết hơn.

Như bác superthin comment em không dám ngo nghe gì hết vì bác ấy mắng nhưng bác ấy còn cho em hướng để học tập. Còn bác zmt264, em đọc cm của bác mà thấy thật buồn cười, thay vì bác nói những lời nói vỡ vẩn, thiếu suy nghĩ ấy thì bác có thể giải thích cho em và anh em ở ddth ASP và ASP.NET khác nhau ntn, ASP.NET MVP và ASP.NET MVC khác nhau làm sao được không ah ???????

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi rongvanggroup.vn View Post
    Ngoài chợ người ta bán đầy dao. Dao nào mổ thịt cũng được, quan trọng là cầm lên tay, thấy chắc tay, mần thịt ngon lành, nhanh chóng là OK.
    chọn php hay asp mà có dao búa ở đây nửa hả bác

Like
    0
    Cậu học ASP.NET đi, kéo với thả thui làm sướng lắm ; ) , nó sinh mã hết rồi cứ click và kéo giống như winform C# vậy.

Like
    16
    Quote Được gửi bởi whitepenguin View Post
    Cậu học ASP.NET đi, kéo với thả thui làm sướng lắm ; ) , nó sinh mã hết rồi cứ click và kéo giống như winform C# vậy.
    cậu này chắc mún biến khỏi topic này

Like
    0
    Thằng nào muôn đưổi vậy xD

Like
    1
    Mình học cả 3 (PHP, Asp.net, Jspx) :P, đi làm thì PHP thui, ASP.net tiền thuê server lớn quá, ngại bản quyền nữa...

Like
    0
    Cám ơn bác whitepenguinlangkhachit đã chia sẻ rất tâm huyết:x. Em tham lắm nên sớm muộn cũng sẽ học qua hết thui ah ^^

Like
    6
    Học PHP thì bạn có nhiều cơ hội việc làm hơn.
    ASP.NET thì chủ yếu dành cho các doanh nghiệp, vì xây dựng nhanh, phù hợp quy mô trung bình. PHP thì ngược lại, các website cực nhỏ, hoặc các dự án cá nhân thì phù hợp hơn. Mình đang nói về các ứng dụng nhé. Với các ứng dụng phục vụ đại chúng, lượng truy cập cực lớn cũng có thể dùng PHP. Tuy nhiên, để phát triển được hệ thống như thế tính ra tiền cũng không hề thua ASP.NET.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết