View Poll Results: Bạn có đồng ý với nội dung vikhoa sẽ đưa ra trong cuộc họp ngày 7/12?

Voters
350. You may not vote on this poll
  • Đồng ý ! Chúng tôi sẽ ủng hộ cho bạn.

331 94.57%
  • Không, tôi có ý kiến khác.

19 5.43%
Trang 1 / 31 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 301
    Like
    0

Ðôi lời gửi các bạn !

Chào các bạn members DDTH và cả những bạn đang quan tâm đến sự kiện iCMS - TTVN - VVT này.

Các bạn đã cùng tôi tham gia đấu tranh vì lẽ phải từ những ngày đầu tiên đến ngày hôm nay. Có thể nói chúng ta đã đạt được một phần mục đích mà chúng ta đã đề ra. iCMS đã công nhận rằng họ "có sử dụng" các opensource và có vi phạm luật bản quyền. Bây giờ chúng ta cần kiên nhẫn chờ kết quả từ phía BTC.

Ngày mai, 14h30 tôi sẽ tham dự cuộc họp với BTC TTVN và nhóm iCMS với tư cách là đại diện cho DienDanTinHoc.com, tức là cho tiếng nói của mọi người ở đây. Theo tôi được biết, cuộc họp này sẽ không có sự tham dự của báo chí, có nghĩa là không công khai.

Tuy nhiên, không chỉ có 1 mình tôi tham dự cuộc họp này mà ít nhất sẽ có thêm sự tham gia của anh Việt (Phương Đông), người được tôi tin tưởng giao cho làm đại diện phía Bắc hiện nay của DDTH và một thành viên nữa làm thư ký để ghi chép. Tôi cũng sẽ có máy ghi âm và sẽ gửi toàn bộ nội dung cuộc họp lên mạng cho các bạn tham khảo.

Tôi cũng xin xác định rõ những nội dung mà tôi sẽ đề ra với BTC TTVN xoay quanh các vấn đề chính sau để các bạn biết vì tôi sẽ đại diện cho các bạn chứ không phải cho cá nhân tôi.

1/ BTC có công nhận sản phẩm iCMS sử dụng các phần mềm mã nguồn mở và vi phạm bản quyền hay không ?

2/ Nếu có công nhận điều 1, BTC sẽ xử lý như thế nào với giải Nhất của sản phẩm iCMS ?

Đây là một cuộc họp "kín" (có thể gọi là vậy) và cho dù có mặt tôi hay không thì họ vẫn tiến hành cuộc họp (qua trao đổi với đại diện BTC qua ĐTDD). Vì vậy, nếu kết quả của cuộc họp có gì không đúng với sự mong đợi của mọi người thì các bạn sẽ chất vấn BTC sau, vì đó là trách nhiệm xử lý của BTC chứ chúng ta thì không có quyền "quyết định giùm" cho BTC trong việc này.

Tôi đã suy nghĩ rất nhiều về chuyến đi này và bây giờ khi tôi đã quyết định đi nghĩa là tôi chấp nhận mọi tình huống xảy ra và tin rằng mình sẽ giải quyết được vấn đề.

Tôi sẽ cố gắng hết sức mình để không phụ lòng các bạn, những người đã sát cánh với tôi trong hơn 1 tuần vừa qua. Bố mẹ tôi cũng động viên tôi rất nhiều và ủng hộ cho việc làm của tôi. Những người thân của tôi vẫn đang theo dõi tin tức về tôi và sự việc này hàng ngày. Tôi vẫn luôn nhớ lời dặn của bố tôi tối hôm qua "Con nên nhớ, danh dự của họ nhà mình là quan trọng hơn hết. Mọi người đang tin tưởng vào con, cho dù có bằng giá nào cũng không được bán rẻ danh dự của mình".

Tôi rất cảm ơn nhiều bạn đã ủng hộ và động viên tôi trước ngày ra HN. Tuy nhiên, các bạn ở HN hãy suy nghĩ kỹ và không nên có hành động gì không tốt vào thời điểm này. Ý kiến "cần có đông người ở chỗ họp để cổ vũ vikhoa" là không cần thiết, chúng ta đấu tranh bằng lý lẽ, bằng công bằng và lẽ phải chứ không phải bằng số đông người đứng ở nơi họp như vậy. Các bạn có thể bị quy vào tội "quấy rối trật tự nơi công cộng" mà tôi thì không muốn thế chút nào cả.

Mặt khác, tôi sẽ luôn cố gắng để duy trì cho Diễn Đàn Tin Học hoạt động tốt để mọi người đều có thể đưa ra tiếng nói của mình và mong rằng các bạn sẽ luôn ủng hộ DDTH trong việc hỗ trợ phần nào cho sự phát triển của nền CNTT Việt Nam. Sự việc vừa qua đã cho thấy chúng ta có thể đoàn kết như thế nào và sức mạnh của cộng đồng là như thế nào. Hãy phát huy sức mạnh đoàn kết đó để sau này chúng ta có thể làm được nhiều việc có ích hơn cho sự phát triển của nước Việt Nam.

Dương Vi Khoa
    Admin DienDanTinHoc.com

Nếu các bạn có ý kiến khác thì hãy post ở dưới đây. Tất cả những bài bình luận không phù hợp sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước.
    Được sửa bởi vikhoa lúc 13:23 ngày 06-12-2004
    Quote Quote

Like
    0
    Chúc bạn lên đường thành công và may mắn. Chúc cho tiếng nói chính đáng của mọi người có kết quả tốt. Có thể không đặt nhiều hi vọng vào buổi họp ngày mai (họp kín, không có các phong viên) nhưng chúng ta sẽ cố làm hết sức mình không thành công thì cũng thành nhân.
    Bản thân tôi luôn ủng hộ cậu Vi Khoa ạ. Và tôi nghĩ tất cả mọi người trong và ngoài ngành, dù biết hay chưa biết sự việc này cũng sẽ hiểu đây là một việc làm tốt.
    Nói vớ vẩn quá vì không muốn vừa nói vừa hô khẩu hiệu.
    "MÃ ĐÁO CÔNG THÀNH" nhé

Like
    0
    Chính vì không có mặt của các cơ quan ngôn luận nên rất có thể kết quả của cuộc họp sẽ không được công bố, vậy mong Vi Khoa sau khi đi họp về hãy post một bài chi tiết về cuộc họp cũng như kết quả của cuộc họp!

Like
    0
    Chúc thành công. nhớ post bài tường thuật nhá

Like
    0

Sự thật luôn chiến thắng

Mọi người hãy tin tưởng vào ViKhoa, Nếu xã hội này còn công bằng thì chúng ta sẽ thắng (mà chúng ta đang vì một "xã hội công bằng dân chủ văn minh" mà), hơn nữa BTC và BGK luôn là những người làm việc công tâm mà
    Hãy yên tâm
    Được sửa bởi trivn2000 lúc 13:35 ngày 06-12-2004

Like
    0
    Vi Khoa ...bạn đại diện cho tất cả chúng ta ... hãy cố gắng nhé ...chúc bạn thành công ...chúng tôi luôn luôn bên bạn và ủng hộ bạn ....

Like
    1
    Chúc Vi Khoa mạnh khỏe ( nghe nói mới bị bệnh ) hãy cố lên Vi Khoa nhé , hãy vì sự phát triển của nền CNTT Việt Nam

Like
    0
    Chúng tôi luôn ủng hộ bạn. Vi Khoa hãy cố lên nhé.

Like
    0

Chúc Vi Khoa thành công

Chúc bạn thu được thành công. Tuy nhiên, cho dù kết quả thế nào đi chăng nữa thì chỉ cần không phải hổ thẹn với lương tâm mình là được.

Like
    0
    Chúc Vi Khoa đủ tự tin và bản lĩnh trong cuộc họp báo này. Khi nào họp báo xong nhớ từong thuật cho các member biết.

Trang 1 / 31 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết