Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Lập Trình Web Chuyên Nghiệp Nên sử Dụng Tool Hay Code Chay?

Em có thằng bạn chuyên thiết kế web freelancer bằng...Notpad++ (hay đại loại như thế ^^!). Em thì cũng đang học thiết kế web asp.net (gà mờ). Nó nhìn cách em sử dụng Visual Studio mà phán cho một câu: Làm thế đâu có chuyên nghiệp, chỉ khổ làm "hư tay" (ý là kéo + thả ấy)! Ức chế quá, em kéo thả nhưng em cũng code behind chứ, nhưng cũng không biết là nó nói có đúng không? Ừ thì em thấy nó code bằng Notepad++ cũng "nhanh thiệt" (so với em soạn thảo word), nhưng có lần em thấy nó nhận 1 project web bán hàng bằng php, theo em thấy thì project của nó cũng chẳng có gì lớn (đó là 1 trang web bán quần áo, trên web có vài nút view mẫu mã dành cho khách hàng cùng 1 trang dành cho admin up ảnh hay xóa ảnh, hết) vậy mà nó code cả 1 tuần++ mới xong. Em thấy là nếu như nó dùng tool thì có lẽ không tới 3 ngày đã xong.
    Vậy cho em hỏi là 1 web developer chuyên nghiệp thì phong cách code như thế nào (dùng tool hay code chay)? Và ở các công ty thiết kế web thì họ sẽ làm như thế nào?
    Thank ^^!
    Quote Quote

Like
    176
    tất nhiên là code chay rồi bạn, tất nhiên là không thể từ đầu đến cuối mà dùng các lib riêng của mình, nên code cũng nhanh lắm

Like
    0
    dùng tool thì lúc làm nhanh hơn nhưng lúc sửa thì lâu hơn nhiều, nếu làm code thì sau khi bộ library lớn và tùy biến cao thì code cực nhanh, 1 website bán hàng cơ bản nếu chưa có html thì cũng chỉ mất 1 ngày, nếu có html rồi thì còn nhanh nữa. theo mình vẫn nên code riêng, javascript thì không nên code mà dùng thư viện có sẵn cho nhanh.

Like
    0
    Chuyên nghiệp hay không chuyên nghiệp thì có nhiều cái phải bàn lắm. Cái quan trọng là ai làm nhanh nhất và chất lượng nhất là OK, càng kiếm được nhiều tiền trong một tháng thì càng "chuyên nghiệp" hơn ...

Like
    0
    Code chay là cái thú vui của dân pro ^^

Like
    0
    Nếu xài tool mà đẹp hơn cái mình code thì tại sao lại không dùng.
    Nhớ thời mới học Java chưa biết NetBean là j ngồi code cái giao diện cũng hết hơi(nhưng mà vui ^^)

Like
    0
    Bạn em có sử dụng Framework ko ? Nếu có framework thì 1 project nhỏ vậy chắc khoảng 2,3 ngày là ok (có HTML rùi).

Bản thân anh thì code tay là chính, cao lắm thì dùng framework or library để rút ngắn thời gian thôi.

Like
    136
    ở đây đa số bàn việc dev thiệt! Tui từ nào đi làm toàn maintain source của người ta, chả có dev đéc gì hết! Thấy cũng ít người bàn việc này. Tính ra tui đã 3 dự án rồi đó: hệ thống phun xăng, hệ thống kiểm tra đường ống nhà máy điện nguyên tử, đầu thu vệ tinh của Mỹ.

Like
    0
    Code asp.net mà dùng Notepad++ liệu có nhanh ko nhỉ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post
    ở đây đa số bàn việc dev thiệt! Tui từ nào đi làm toàn maintain source của người ta, chả có dev đéc gì hết! Thấy cũng ít người bàn việc này. Tính ra tui đã 3 dự án rồi đó: hệ thống phun xăng, hệ thống kiểm tra đường ống nhà máy điện nguyên tử, đầu thu vệ tinh của Mỹ.
    Thiệt là phục quá đi

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết