Trang 7 / 21 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 207
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Những câu hỏi mà thành viên đặt ra trùng lặp rất ít, do đó yêu cầu từ phía iCMS Group có những câu trả lời rõ ràng hơn (tách bạch hơn). Mọi người đang trông mong được thấy những câu trả lời của các bạn. Tôi biết ai cũng có công việc nhưng theo dư luận hiện nay thì chuyện iCMS không phải là nhỏ. Tôi nghĩ không thể bạn thiếu tôn trọng mọi người đến mức chỉ dành 1 tiếng nghỉ trưa để trả lời, hay mắc bận đi ăn giỗ ròi thấy mệt nên không trả lời ngay.

Bạn có nghĩ VK và các MOD cũng có công việc mà vẫn phải ngồi canh Topic này công bằng và đúng luật cho bạn từng giờ từng phút không?

Tôi đề nghị bạn Tuấn (iCMS) nên có thái độ đúng mực về việc tôn trọng tập thể.

p/s: nhóm iCMS đâu phải chỉ có 1 mình Tuấn, còn những thành viên khác mà (tất nhiên không kể VVT)

@NetSpace - Phạm Việt Đức - Địa chỉ dưới chữ ký.

Like
    0
    Tôi Phan Tuấn Anh - điện thoại 0983656911.

Như các bạn viết iCMS đoạt giải TTVN 2003 gồm 3 phần:
    1. CMS được viết trên nền CMS.NET của tác giả Fraser
    2. Spider (khai thác và phân tích thông tin tự động) - Viết = Delphi
    3. Offline Client (Đọc tin ngoại tuyến) - Viết = Delphi

Vậy tôi có 2 câu hỏi ngắn thôi mong được trả lời thoả đáng :
    1. Cốt lõi của iCMS ở CMS hay Spider hay ở Offline Client?
    2. Nếu cốt lõi là CMS thì tính sáng tạo của iCMS nằm ở đâu?
    3. Tiêu chí của TTVN 2003 là gì? (Cái này mọi người đều biết nhưng nhờ iCMS trả lời giúp cho liền mạch với 2 câu hỏi trên)

Cảm ơn nhiều nếu được trả lời.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 7604
    Chào nhóm iCMS,

Ví dụ việc các bạn quan hệ với VVT, BTC, BGK nồng ấm thế nào sẽ là phạm luật nếu hỏi đến nhưng điểm mốc thời gian các bạn quen biết và làm việc cho VVT hoàn hoàn toàn hợp lệ vì nó không xâm phạm gì đến sự riêng tư của VVT hay các bạn, mà nó chỉ giúp làm rõ một số vấn đề liên quan đến cuộc thi mà sp là iCMS. Cũng như việc các bạn đóng thuế và thu nhập bao nhiêu có thể xem là riêng tư nhưng việc có hay không hợp đồng mua bán 10 tỷ mà các bạn là những người trong cuộc lại hoàn toàn liên quan đến iCMS. Hy vọng rằng các bạn thành thật vì lời nói của bạn nơi này có thể sẽ là bằng chứng cho những sự kiện tiếp theo. Tuy nhiên các bạn nếu cố tình chối quanh hay không trả lời sẽ khiến mọi người có cơ sở để suy nghĩ các bạn đang che dấu cho những thủ đoạn thương mại không lành mạnh bằng sp iCMS.
    ====================
    Về vấn đề này tôi thiết nghĩ các bạn ko nên hỏi, sẽ dẫn đến lan man sang rất nhiều những vấn đề khác (theo luồng mà!). Chúng ta đang thắc mắc về tính trung thực trong source-code của iCMS, vấn đề thương mại theo tôi ko nên đề cập ở đây. Mỗi doanh nghiệp có cách kinh doanh như thế nào đấy là việc của người ta. Cho dù họ có bốc phét bán phần mềm 10 tỷ để nâng cao giá trị thương mại của sp thì cũng chả liên quan gì đến chuyện: iCMS có phải được phát triển từ opensource hay ko?

Theo dõi diễn biến của sự việc này từ những ngày đầu và cho đến giờ phút này tôi cũng rất nóng lòng muốn biết nhóm iCMS trả lời thế nào về bản quyền của sản phẩm. Nó được phát triển từ opensource hay hệ thống iCMS của Ng Công Kha chỉ kế thừa một vài module nhỏ, do đó ko ảnh hưởng gì đến từ copyright?!. Tôi ko nhờ được chuyên gia tin học để check xem mã nguồn của iCMS giống CMS.NET bao nhiêu phần trăm, chỉ là đang đọc xem 2 bên (trong các bạn ở đây) nói như thế nào.

Đề nghị 2 bên nên tập trung giải quyết chủ điểm, ko nên lan man sang vấn đề khác, ko nên hỏi nhiều những câu cũng na ná như thế. Tôi nhức cả đầu mấy ngày hôm nay để thu nhận thông tin.
    Đề nghị mod Vi Khoa định hướng rõ ràng hơn nữa cho những người tham gia hỏi-đáp ở đây. Tôi chỉ đang theo dõi cái lý của mỗi bên để xác định ra bên đúng.

-Hà Nội-

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NETSPACE
    Những câu hỏi mà thành viên đặt ra trùng lặp rất ít, do đó yêu cầu từ phía iCMS Group có những câu trả lời rõ ràng hơn (tách bạch hơn). Mọi người đang trông mong được thấy những câu trả lời của các bạn. Tôi biết ai cũng có công việc nhưng theo dư luận hiện nay thì chuyện iCMS không phải là nhỏ. Tôi nghĩ không thể bạn thiếu tôn trọng mọi người đến mức chỉ dành 1 tiếng nghỉ trưa để trả lời, hay mắc bận đi ăn giỗ ròi thấy mệt nên không trả lời ngay.

Bạn có nghĩ VK và các MOD cũng có công việc mà vẫn phải ngồi canh Topic này công bằng và đúng luật cho bạn từng giờ từng phút không?

Tôi đề nghị bạn Tuấn (iCMS) nên có thái độ đúng mực về việc tôn trọng tập thể.

p/s: nhóm iCMS đâu phải chỉ có 1 mình Tuấn, còn những thành viên khác mà (tất nhiên không kể VVT)

@NetSpace - Phạm Việt Đức - Địa chỉ dưới chữ ký.
    Sau 1 ngày mới vào diễn đàn, xin chào tất cả các bạn!

Trong mấy ngày qua chúng tôi đã tận dụng tất cả các quan hệ với giới IT và truyền thông trong nước cũng như nước ngoài để kêu gọi tham gia vào sự kiện này. Một số báo chí VN sẽ vào cuộc sớm, đảm bảo với các bạn như vậy.

Còn cái thread "Đối thoại trực tiếp..." này, xin lỗi admin nhé, tôi thấy vớ vẩn quá. Rất mất thời gian. Theo tôi thử nghiệm như thế đủ rồi, yêu cầu close lại thôi. Lý do: NAT hay gì gì đó trả lời trên diễn đàn này cũng chẳng có giá trị gì, hơn nữa những câu trả lời vô thưởng vô phạt như vậy chúng ta đều đã biết trước. Nếu họ không coi việc này quan trọng đối với họ (vì họ còn bận nhiều việc khác), thì, xin lỗi nhé, việc quái gì chúng ta phải đi theo chờ đợi mất công như vậy ? For nothing. Hãy để ai liên quan trả lời trực tiếp với cơ quan báo chí!

Sẽ tham gia liên tục ngày hôm nay. Regards. Hiaro.

Like
    0
    Tôi tán đồng với ý kiến với Hiaro khi mà họ không có sự quan tâm đúng mức về vấn đề này thì chúng ta cũng không cần thiết phải săn đuổi mãi họ được dù gì thì ai cũng bận chứ không pai chỉ riêng mình họ.
    Nhưng dù sao cũng mong nhóm iCMS hãy coi đây như là nơi nói rõ về sp của mình cho mọi người hiểu vì thế mong các bạn tích cực hơn.

Like
    204
    tôi hoàn toàn tán đồng ý kiến của hiaro dù gì những phát biểu trên này chỉ thông qua một cái nickname nói thật ra cũng chẳng có ý nghĩa gì và hoàn toàn không có giá trị pháp lý , cái chúng ta cần là sự thật
    chúng ta cũng có công ăn việc làm chúng ta cũng có thời gian riêng của chúng ta vậy tại sao chúng ta lại liên tục ở đây ??
    bởi vì chúng ta đòi hỏi sự thật phải được phơi bày, các bạn đã được tạo điều kiện để có thể đối thoại trực tiếp với dư luận thế nhưng thái độ đó có ích gì khi các bạn chỉ tránh né và không tích cực trả lời các câu hỏi thắc mắc
    chúng tôi cần là những câu trả lời minh bạch và trung thực
    chúng tôi không thể nào ở đây để mà chờ các bạn đến giờ nghỉ trưa hoặc đi làm về hoặc v,v,v,v, rồi các bạn trả lời một câu rồi lại tiếp tục chờ .....

mong các bạn tích cực hơn và có thành ý hơn ...

nt253vn Guest
    Chào iCMS.

Những phần này không thật sự là những câu hỏi cần được trả lời, xin phép được lược bỏ bớt đi - vikhoa

Tôi khuyên bạn hãy thành thật và tôn trọng những người đưa ra câu hỏi
    Được sửa bởi vikhoa lúc 17:17 ngày 02-12-2004

Like
    0

Cần chú ý !

[QUOTE=vailspring]
    Quote Được gửi bởi iCMS
    Nhóm iCMS xin trả lời các bạn quan tâm.

1. iCMS có xây dựng từ đầu không (from scratch)
    Trả lời : Spider và Offline Client được viết từ đầu. CMS thì không, CMS được viết trên nền CMS.NET của tác giả Fraser, sau đó đã thay đổi toàn bộ phần front-end, phần quản trị thì đã thực hiện cải tiến workflow, thêm nhiều tính năng mới, chuyển sang giao diện tiếng Việt vì chúng tôi chỉ nhắm vào thị trường VN.
    Câu trả lời của nhóm iCMS là không.

Tôi là Lan Nguyen,ukraine ,tel: +38 067 7341341
    xin hỏi các bạn 2 câu:
    1/Phần spider và offline client có sử dụng ý tưởng,code... của phần mềm ICPS đọat giải nhì năm 2002 không,tôi không biết lập trình nên câu hỏi này không biết có đụng chạm đến các bạn không?nếu có,xin bỏ qua!
    2/ Bạn Tôn Nữ Minh Anh,tự nhiên sao lại biến mất?tôi nhớ Minh Anh cũng là một thành viên quan trọng lắm của iCMS cơ mà,bạn có thể cho chúng tôi cách liên lạc với bạn Minh Anh không?biết đâu chúng tôi có nhiều chuyện cần hỏi bạn ấy.

Chào bạn.
    Về câu hỏi số 1 bạn đưa ra, tôi xin được chú thích một vài điểm sau :
    -Khi tham dự cuộc thi năm 2002, trong báo cáo của mình chúng tôi có review lại những vấn đề liên quan đến xử lý thông tin, các pha xử lý thông tin và nói rõ mình thực hiện hai pha (thu thập và bóc tách). Các pha này và các pha còn lại đã và đang được nghiên cứu rất nhiều trên thế giới. Ý tưởng thu thập và bóc tách thông tin đã có từ rất lâu, chúng tôi chỉ là một trong những nhóm nhỏ làm việc để giúp cho quá trình này tiện dụng hơn (theo ý kiến chúng tôi).
    -Khi Tuấn tham gia tới vòng chung khảo, chúng tôi mới nói chuyện với nhau về vấn đề TTVN và tôi hoàn toàn tin tưởng rằng các phần mềm spider hay web offline của Tuấn không sử dụng code của chúng tôi, vì đơn giản chúng tôi chưa cung cấp code ICPS cho ai.

Nguyễn Thành Long - Thành viên nhóm ICPS.

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Copyright cua Tac gia Stephen Fraser

Câu hỏi này đã được trả lời, mong bạn đọc lại - vikhoa
    Được sửa bởi vikhoa lúc 17:25 ngày 02-12-2004

Like
    0
    Tôi muốn hỏi thêm 1 câu : giá phải trả để cài đặt iCMS cho VTV hay 1 doanh nghiệp là bao nhiêu ? nó gồm những phần gì ? Bạn nghĩ cái giá đó có xứng đáng không khi :
    cấu trúc code, database, xml, thư mục là giống với cấu trúc của 1 chương trình open source, khiến hacker có thể khai thác ?

sẵn ngtuan253 nói về may cái module kia, mình hỏi thêm nữa (lẽ ra là để hỏi sau)
    1. CMS (quản trị nội dung) - Viết bằng C# trên nền .NET

mỗi phần từ vài chục nghìn đến cả trăm nghìn dòng mã.

Thật à ?

có người bảo rằng: bạn chậm trả lời là vì phải hội ý sếp ?

Trang 7 / 21 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết