Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: backup database

Like
    0

Thông tin backup database

Chào các bạn, mình có 1 số vấn đề về database mong các bạn giải đáp giúp với: Công ty mình xài database SQL SERVER 2005 và một số phần mềm nghiệp vụ kết nối vào database, Mình lập lịch backup database trong giờ hành chinh, trong giờ hành chính các nhân viên công ty vẫn xài các phần mềm nghiệp vụ kết nối vào các database mà mình backup. không biết như vậy các file backup database của mình có bị lỗi gì không.cho mình hỏi thêm chức năng shrink database dùng để làm gì vậy. thanks
    Quote Quote

Like
    201
    chờ tói ko còn người nào update dữ liệu rồi backup backup ban ngày, lúc đang làm việc thì dữ liệu nhập vào cái trc cái sau, sao đủ dc :|
    :likeaboss:

Like
    0
    chào Bác vvv 1982 theo tui nghĩ bác nên chon mốc thời gian vào ban đêm để dữ liệu ổn định hơn.(ngày xưa đi học nghe thầy nói. hehe), khả năng lỗi thì có thể không nhưng dữ liệu dễ phân mảnh.

nhân tiện đây tui hỏi bác xíu. Bác có khi nào backup dữ liệu từ phần mềm kế toán MISA rùi attach vào sql sever 2005 chưa? Nếu bác làm rùi hay có cách gì chỉ tui với

chúc bác vui vẻ

Like
    201
    Quote Được gửi bởi kien28 View Post
    chào Bác vvv 1982 theo tui nghĩ bác nên chon mốc thời gian vào ban đêm để dữ liệu ổn định hơn.(ngày xưa đi học nghe thầy nói. hehe), khả năng lỗi thì có thể không nhưng dữ liệu dễ phân mảnh.

nhân tiện đây tui hỏi bác xíu. Bác có khi nào backup dữ liệu từ phần mềm kế toán MISA rùi attach vào sql sever 2005 chưa? Nếu bác làm rùi hay có cách gì chỉ tui với

chúc bác vui vẻ

caid9ay611 là 1 file sql, bác backup trong phần mềm kế toán trước, nó xuất cho 1 file sql dạng tènile.qsl.gz bác restore lại vào sql server 2k5 như mấy file sql bình thường khác là dc
    :likeaboss:

Like
    439
    Phần mềm kế toán nào thông dụng nhất hiện nay thế các bác?

Like
    0
    Hiện tại mình mới làm quen với MS SQL Server 2005,
    mình dùng tool gì để auto backup cho MS SQL Server 2005 vậy bạn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết