Trang 9 / 9 FirstFirst ... 46789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 88 / 88
    Like
    93
    Hay quá bro, em đang tập nuôi gà.
    Đọc thật nhiều, hy vọng vài tháng nữa được 1/10 của bro.
    thanks

Like
    160
    Tái thiết lại chuồng trại chuẩn US chăn gà tiếp thôi
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    23
    Kinh quá đào mộ kinh quá ). Có người đào Bác lên này Bác CHuyên ơ.....................i )
    Bán Buôn, Bán Lẻ Mỹ Phẩm Hàn Quốc

Like
    0
    Mình mới trảm 40 domain nè,bị banned nên dẹp luôn.Còn nếu không bị banned thì đổi keyword đi, rồi SEO cho em

Like
    13
    Quote Được gửi bởi chuyenhenho0101 View Post
    quick tips cho các bạn... Dạo này bận rộn quá nên hông có thời gian để có hướng dẫn chi tiết nên mình chia sẻ nhanh với các bạn, còn phần cách thức này nọ các bạn tự tìm hiểu cho công lực thêm mạnh mẽ nhé.
    Tình hình trong quá khứ và hiện tại.. như các bạn cũng biết "hoàn cảnh" ngặt nghèo của mình vào đầu tháng, đang ngon trớn với thu nhập từ 20-30$ ngày chưa được 1 tháng thì bất thình lình đàn gà của mình reset về 0. Mình quyết định quét sạch chuồng trại để gầy lại giống mới... Bây giờ với 2 con với traffic khoảng gần 1000UV thu nhập khoảng $10/ngày trong vòng 2 tuần, có một số tips muốn chia sẻ vơi mọi người...
    Có thể do hên nhưng sau đây là một số kết quả thu được:
    Site được index cực nhanh,,, sau khi robot up bài,,, trong vòng dưới 5 phút được Index trên Google.
    Site mình post với tần suất 5-10 phút một bài, trung bình 150 bài 1 ngày...
    Hiện nay 1 site được indexed 5000/900/1200 pages và 1 site indexed 3000 /350/500 pages lần lượt với G/Y/B. Traffic lần lượt là 600UV và 200UV.
    Mình hy vọng đây kế sách này là vững bền để phát triển đàn Gà tốt trong tương lai.
    Thay vì làm hàng loạt như xưa lần này mình rất chăm chút cho gà giống,,, traffic đạt >50UV mình mới đặt Code GA, không dùng tools để push index, không spam, không mass link,,, khong mass ping...
    Ban đầu post 5-8 bài 1 ngày,,,nội dung mixed chỉ từ 2 source : Yahoo News, Yahoo Answers và Flickr,, không Utube,,, đặc biệt không Amazon như thuở xưa ( Mình sẽ có tips riêng cho Amazon farm trong một Post khác)
    khi được Indexed và có SE traffic mình mới đưa dần tốc độ post bài.
    Theo lời đồn của các Guru chỉ nên post dưới 10 bài một ngày nhưng lần này mình thử như đã nói ở trên. ( tuy nhiên đây chỉ là mới 2 tuần nên bạn nào làm theo thì rủi ro phía trước không biết được nhé.)
    Và đây là phần show diễn chính:
    Dùng Marketsamurai "điều tra" lọc danh sách từ khóa trong niche với các thông số sau matched SEO traffic 300/day, từ khóa 2 chữ,lọc được khoảng 20 từ.
    Dùng danh sách này mass check với Godaddy chọn được 8 domain info còn available, mua 8 em với giá 1.17 chưa đến $10
    Cài đặt WP MU ...mapping .... cho 8 domain,,,,
    Làm 1 em trước.... và đây là trick -- cái này mình tự học từ thread trước của mình mà mình không để ý ( Cảm ơn LNS (Mr. Dean) đã remind mình.
    Tạo 10 account twitter add vào twitterfeed, sau đó feed từ blog mình vào. tần suất với 5 post mỗi 30 phút... lưu ý tạo thêm một số tag vào ô có sẵn của Twitterfeed (mình dùng SB để tìm high rank tag PR 3-7 ví dụ #mp3).
    Tạo 2 account Identi.ca: 1 dùng trong Twitter feed như trên. 1 dùng spam vào !Group, #tag có PR cao- dùng SB để thu thập)
    Lưu ý: để spam cho Identi.ca mình dùng Imacros để spam. Tần suất là 15s/post. Bạn sẽ bị banned account Identi.ca sau 40-50 post, bị report nhưng được cái là link không bị dỡ xuống nên mấy con bots của Google/ Yahoo/Bing bị chọt đến Index site của bạn cực nhanh.
    Dùng Google Trend Rss feed thêm vài hot keyword vào đuôi của Title Post ( cái này dùng WP robot có hỗ trợ) --- cái này sẽ kích thích google bot nhưng người dùng hâu như không để ý trên Title..
    Sơ sơ như vậy nhé,,, khi có thời gian mình sẽ chia sẻ thêm ...
    Bổ sung : Ưu điểm khác của việc được indexed nhanh với Wordpress hoặc các Blogging Flatform khác là bạn sẽ được rank trên Google Blog Search (Rank trên GBS dễ dàng và phần lớn là rank theo updated time, last in first out ) lúc đó sẽ có rất nhiều backlink tự động được tạo ra từ 2 nguồn:
    1. Link dạng Trackback do các plugin như pingcurl mang lại ( cái này chỉ search trên blogsearch để Pingback) - 70%
    2. Link do các auto post robot lấy từ Google BlogSearch Rss feed. 30%.
    Đặc biệt là backlink này sẽ rất phù hợp vơi niche của bạn do đưoc track theo keyword nên rất hiệu quả về mặt SE0.
    (Blog 2 tuần của mình có khoảng 400 backlink các loại dạng này một cách tự động)
    Thanks các bạn đã theo dõi...
    Ko biết mấy tip của bác này giờ sao rồi . Lâu quá rồi ko biết còn hiệu qua rko

Like
    0

online *** cam chat

online *** cam chat

Like
    16
    Các sếp diễn đàn đi đâu để bọn lợn vào đây spam ghê quá

Tầng 4, Tòa nhà số 97 - 99 Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội (Tòa nhà Petrowaco)
    Like
    0
    Bài viết hay mình thấy khá thú vị khi đọc

Trang 9 / 9 FirstFirst ... 46789

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết