Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 60

Chủ đề: Một lời khuyên

Like
    1
    bạn cũng phải thông cảm cho người dân mình chứ bây giờ đất nước mới đang phát triển mà nên không có gì là làm lạ khi mà điều kiện chưa cho phép

Like
    9
    các bạn đọc không hiểu cũng giống như những câu hỏi bạn đưa ra người trả lời không hiểu

Like
    1
    Quote Được gửi bởi thuyduongnsx View Post
    hi chắc mình dùng sai cũng nhiều,
    hiện tại gọi chung cái máy tính là người yêu
    Em thì gọi là tình nhân =)))))

Like
    0
    Đúng là dân IT thì phải dùng thừ chính xác.
    Nhưng hồi mình còn đi học, có bạn nhờ mua máy, đứa nào cũng dùng từ "CPU" cho cái case.Mình nghĩ từ "CPU" đã trở nên thông dụng rồi.Một khi đã thông dụng thì khó đổi lắm.

Like
    0
    Cái đấy là người ta không rành về IT nên nhầm cái case với cái CPU là chuyện thường mà, hồi trước mình chơi game, đi mua cái máy bàn, cũng có biết case là gì đâu. cứ gọi là màn hình với cpu cho dễ. Mình thấy nhiều người cũng có quan điểm như vậy thôi.

Like
    1
    a có số admin hok cho em với?em muốn gặp anh ấy để bàn về tổ chức offline anh ah
    số đt: 097.6688.579 gặp Mr Tuyên
    Được sửa bởi tuyenduc579 lúc 21:13 ngày 29-08-2011 Reason: bổ sung

Like
    0
    Lời khuyên rất tốt và hay rất mọi người đáng suy nghĩ

Like
    1
    Trong bất kì ngôn ngữ nào của nước nào cũng chia thành 2 loại: Ngôn ngữ viết và ngôn ngữ nói.
    Ngôn ngữ nói thì theo mình nghĩ cũng chia thành ngôn ngữ cho người chuyên ngành và ngôn ngữ đại chúng (những người bình dân học vụ, ko có kiến thức về chuyên ngành đó)

Trở lại vấn đề Case và CPU.
    Quả thật đối với người không rành về máy tính thì nghĩ CPU là Case (CPU là từ thông dụng trong mua bán). Còn đối với dân IT khi nói CPU bị hư thì người ta không ai lại nghĩ đến Case cả :| Mà dân IT sẽ nghĩ đến Main, Ram, Nguồn và CPU thật sự.

Mình thấy chủ topic hình như có gì đó bức xúc lắm. IT hiểu rõ và phân biệt rõ Case và CPU mà bạn (trừ vài bạn vừa mới gia nhập đội ngũ IT thì nhầm lẫn 2 cái đó thành 1 thôi)

Khi đi sửa máy cho người không chuyên IT chẵng lẽ chúng ta phải bắt họ phân biệt từng thành phần trong máy tính. Mở rộng ra các lĩnh vực khác như điện tử viễn thông,...

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Quote Được gửi bởi thanhphuong00;315***5
    Mình thấy chủ topic hình như có gì đó bức xúc lắm. IT hiểu rõ và phân biệt rõ Case và CPU mà bạn (trừ vài bạn vừa mới gia nhập đội ngũ IT thì nhầm lẫn 2 cái đó thành 1 thôi)

Khi đi sửa máy cho người không chuyên IT chẵng lẽ chúng ta phải bắt họ phân biệt từng thành phần trong máy tính. Mở rộng ra các lĩnh vực khác như điện tử viễn thông,...
    Đồng ý với bạn lun, chủ thớt này đúng là dở hơi, chẳng hiểu theo công ty đi lang thang như vậy với "chức sắc" gì?

Like
    0
    Case và CPU đâu phải là 1 đâu!

Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết