Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 60

Chủ đề: Một lời khuyên

Like
    11
    Quote Được gửi bởi nokia View Post
    ai cũng có lúc nói sai hay viết sai chính tả nhưng gọi CPU là case đây ko phải là sai mà là chưa hiểu về nó thôi
    Ngày xưa em mới đi học cấp 3 củng không hiểu rõ vấn đề? Củng tưởng cái case là cái CPU chứ )

Like
    54
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Sau khi vào forum này được trên 2 năm, tôi thấy nhiều bạn còn lấn cấn chuyện dùng chữ chuyên môn.

1. Năm 1*** tôi theo công ty về VN định lập một IT department nhưng chúng tôi phải đưa sang Ấn Độ vì lúc đó hầu như IT ở VN còn mới. Hiện nay nhân viên bên Ấn Độ gần 4,000 (4 ngàn) người.

2. Năm 2008, tôi không còn làm nhiệm vụ tương tự. Một nhóm sang VN mở tiếp nhưng cuối cùng lại đưa đi Phi-luật-tân. Hiện có gần 500 người ở đây và dự trù lên khoảng 3,000 (3 ngàn).

Tôi hoàn toàn xin lỗi các bạn đã biết nhưng chữ CPU, cái case .... mà hiểu sai thì quả thật khi interview họ đánh rớt là phải. Khoảng tháng trước, tôi có giải thích đâu đó trong ddth có bạn còn chửi tôi nữa. Tôi xin cám ơn bạn đó và cám ơn bạn nào đã đọc đến đây.

Lời khuyên của tôi: bạn có Firefox chữ Việt, có Windows chữ Việt .... nhưng dù dùng chữ Việt cũng cần hiểu biết gốc của nó là gì. Bạn không cần là tùy bạn.
    Đọc và cảm nhận suy nghĩ của bác. rất thông cảm

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Quote Được gửi bởi zaiybz View Post
    Đọc và cảm nhận suy nghĩ của bác. rất thông cảm
    Bác hiểu được cái gì thế bác?

Like
    54
    Quote Được gửi bởi langtuvinhlinh19 View Post
    Bác hiểu được cái gì thế bác?
    Hiểu được cách nhìn nhận vấn đề của dân IT ở VN

Like
    0
    Quote Được gửi bởi zaiybz View Post
    Hiểu được cách nhìn nhận vấn đề của dân IT ở VN
    theo mình hiểu thì bạn chỉ hiểu vấn đề sơ sơ bên ngoài thôi chứ chưa biết nội dung chính bác chủ thớt muốn nói là gì ?

Like
    20
    Quote Được gửi bởi php_code View Post
    "xong...." hình như bạn viết sai chính tả, xin lỗi, tại ở đây đang nói vấn đề chữ việt.
    Khi bị đụng chạm tới tự ái thì cái phản ứng là đây. Tìm cái sai của người khác che lấp cái sai của mình.

Like
    0
    Cảm ơn chủ topic đã chia sẻ !!!

Like
    9
    Cám ơn chủ topic đã sớt chia

Like
    0
    Thì ngành CNTT còn mới. Nên có những thứ Vn ta chỉ nói theo thói quen. Trong Case có CPU> gọi nó là CPU cho nó gọn =)). Vả lại bộ phận quan trọng nhất trong máy là CPU. Nên các bác ý nhầm tưởng tý . Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ

Like
    289
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Sau khi vào forum này được trên 2 năm, tôi thấy nhiều bạn còn lấn cấn chuyện dùng chữ chuyên môn.

1. Năm 1*** tôi theo công ty về VN định lập một IT department nhưng chúng tôi phải đưa sang Ấn Độ vì lúc đó hầu như IT ở VN còn mới. Hiện nay nhân viên bên Ấn Độ gần 4,000 (4 ngàn) người.

2. Năm 2008, tôi không còn làm nhiệm vụ tương tự. Một nhóm sang VN mở tiếp nhưng cuối cùng lại đưa đi Phi-luật-tân. Hiện có gần 500 người ở đây và dự trù lên khoảng 3,000 (3 ngàn).

Tôi hoàn toàn xin lỗi các bạn đã biết nhưng chữ CPU, cái case .... mà hiểu sai thì quả thật khi interview họ đánh rớt là phải. Khoảng tháng trước, tôi có giải thích đâu đó trong ddth có bạn còn chửi tôi nữa. Tôi xin cám ơn bạn đó và cám ơn bạn nào đã đọc đến đây.

Lời khuyên của tôi: bạn có Firefox chữ Việt, có Windows chữ Việt .... nhưng dù dùng chữ Việt cũng cần hiểu biết gốc của nó là gì. Bạn không cần là tùy bạn.
    Theo ý kiến cá nhân của em thì đa số bạn trẻ cùng 1 số người lớn tuổi khi tiếp xúc với máy tính đều được tiếp nối những cái đúng và sai của lứa đi trước. Họ đa số ko quan tâm RAM là gì, CPU là gì, VGA là gì, họ chỉ quan tâm là máy của họ giúp họ giải quyết được 1 công việc khác là tốt rồi. Tại sao lại bắt những nhân viên kế toán (Đa số) lại phải hiểu những từ chuyên ngành của IT?

Với những người được học ít nhất 1 lớp đàng hoàng về máy vi tính đa số tụi em đều phân biệt được những cái cơ bản như Già lấy làm VD. Còn khi đi tiếp xúc, giải quyết sự cố cho khách hàng, bạn bè thì buộc phải dùng ngôn ngữ của họ gọi cái thùng là CPU vì thật ra có giải thích thì người bạn, khách hàng kia họ cũng đâu có hiểu? Họ chỉ quan tâm là máy tính lẹ lẹ chạy được để họ còn làm việc tiếp.

Còn những bạn vô 4rum này hỏi vài câu mà Già thấy có vẻ rất ngớ ngẩn hay mắc cười thì Già hãy thông cảm cho họ, họ đâu phải dân CNTT? Ko lẽ dân kế toán, kinh doanh văn phòng phẩm, nông nghiệp mà ko biết tới RAM, CPU là gì là 1 cái tội?

Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết