Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 51
    Like
    1

Chuột không dây nhanh hết pin?

Tình hình là tớ mới tậu được con chuột không dây A4Tech G3-280 hí hửng vì chưa dùng bao giờ,trơn tru được 4 hôm thì thấy tắt ngóm.Kiểm tra mãi cuối cùng chạy đi mua cục pin mới lắp vào lại ngon nhưng cũng chỉ được 4 hôm.Pin đi kèm với chuột là con Excell AAA.Hình như chuột không dây phải dùng pin sạc phải không? và pin sạc giá như thế nào? có cần bộ sạc kèm theo không có thể mua ở đâu(mình ở hà nội).Ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé Thanks trước.Chẳng nhẽ nuôi pin được mấy tháng hết hơn tiền mua chuột
    Hình em nó đây:
    Quote Quote

Like
    168
    Như vậy có 2 trường hợp xảy ra

(a) Chuột dổm
    (b) Pin dổm

Theo tôi chuột dổm chứ không phải pin dổm vì chuột Logitech của tôi chưa bao giờ dùng dưới 6 tháng, tôi còn có một "con" khác (con màu silver, thứ nhì từ bên trái) dùng 2 cục (yes 2) chắc cũng được 3 năm rồi, con này chỉ khi nào "chạy" mới dùng pin còn bình thường nó "ngủ".

Chỉ có con cuối cùng bên phải dùng pin của nó (charge) các con còn lại dùng pin mua. Không kể đám có dây.

Like
    50
    Tui cũng nghĩ như bác TG, có lẽ vấn đề nằm ở con chuột vì bạn thay pin Excell mấy lần rồi. Ngay như cặp pin sạc cùi của tui cũng kéo được cả tháng đấy !.

Trước đây tui có gặp trường hợp đang xài tự nhiên tắt luôn, kiểm tra lại thì không phải hết pin mà là do thiết kế chổ lắp pin không chuẩn, nên thỉnh thoảng tiếp xúc pin không tốt, bạn thử tháo nắp chỉnh pin lại xem sao nhé !

Like
    1
    Mình mua trong pico ma chẳng nhẽ lại lởm mai vác ra xem thế nào đã cám ơn các bác đã quan tâm

Like
    0

Tham khảo thêm chuột Rapoo

Mình đang dùng con chuột không dây Rapoo đây. Link của em nó đây http://dmart.vn/maytinhlaptop/Rapoo-...156d11644.html. Trước cũng dùng em logitech với Microsoft nhưng nhanh hết pin lắm, giỏi lắm được vài tuần. Mình dùng Rapoo được 6 tháng rồi mà chưa thấy hết pin. Đặc biệt nó có nút on off nên khá tiết kiệm pin khi không dùng. Rapoo chuẩn chính hãng thì dùng được pin lâu lắm bạn techcity.vn xem lại có đúng Rapoo chuẩn không. Tốt nhất là mua Rapoo ở Nam Thành http://www.rapoo.com.vn/ là nhà phân phối chính thức hoặc http://dmart.vn ấy.
    Được sửa bởi tubt lúc 03:35 ngày 27-03-2011 Reason: thay doi noi dung

Like
    0
    @kienhenry: sự tiêu hao pin nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Chẳng hạn mình hiện đang xài con Microsoft Explorer Mouse. Trên hướng dẫn sử dụng có nói bán kính truyền sóng của loại này lên tới 10 mét, và sử dụng Laser Beam. Vì thế sẽ tiêu hao rất nhiều năng lượng pin. Nhưng mình gắn pin thường và sử dụng thường xuyên 18 tiếng/ngày thì cũng xài đc trong vòng 1 tuần. Bạn hãy xem lại trong User Manual xem có giúp đc gì ko. Trừ phi hàng đểu thì mình chịu, nhưng những hàng chính hãng thì luôn có User Manual đi kèm với những thông tin và những lưu ý khi sử dụng sản phẩm của họ.

Like
    0
    Mình nghĩ là chuột này chất lượng kém hơn Logictech nên nó quản lí pin kém --> nhanh hao pin

Like
    0
    Theo tôi thì chuột này có tính năng hiện đại ,nên nó đòi hỏi lượng điện tiêu thủ nhiều nên mới nhanh hết bin.

Like
    50
    Quote Được gửi bởi chovangno1 View Post
    Theo tôi thì chuột này có tính năng hiện đại ,nên nó đòi hỏi lượng điện tiêu thủ nhiều nên mới nhanh hết bin.

Bạn có thể cho mình biết con chuột đó có tính năng hiện đại gì không ?

Like
    11
    Cài đặt driver vào, sẽ có tùy chọn DPI, Report rate, thời gian chờ... 3 config này càng cao thì càng hao pin, bù lại chuột sẽ có thời gian đáp ứng tốt hơn.
    Có thể dùng pin sạc, bộ sạc khoảng vài chục k, pin thì dao động trên dưới 100k đến vài trăm k tùy loại có bán tại các nhà sách.

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết