Trang 6 / 20 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 200
    Like
    0
    nói ai đó cha

Like
    0
    Không biết tôi đã giới thiệu Filter này chưa nhỉ , nhưng nếu bác nào có đọc được rồi thì thôi cho em xin lỗi nhé
    1. filter : Eye Candy 4000\ Shadowlab... : tạo hiệu ứng bóng đổ theo luật phối cảnh, thông số tự tìm hiểu nhé , hay ra phết đấy.
    2.Cách thứ hai để tạo bóng đổ theo luật phối cảnh là lấy vùng chọn của vật sau đó ở layer mới tô màu và Free Transform.
    3.cách thứ 3 : hay hơn nữa là dung Drop Shadow của layer Style sau đó vào pop-up meunu tách cái bóng ra thành một layer riêng sau đó biến đổi bóng theo hướng sáng.

Like
    0
    bác duybis chỉ tui cách thứ 2 và 3 đi tui chưa biết cách làm đó ah thanks nhìu nhìu !

Like
    0
    tôi viết như vậy là quá rõ ràng rồi còn gì phải chỉ nữa , tạo vùng chọn cho cái bóng và tô màu đen (xám) sau đó biến đổi hình theo ánh sáng.
    còn Drop Shadow thì là Layer Style sau đó Click phải chuột vào biểu tượng của layerstyle hình chữ f đó chọn Create layer thế là cái bóng mà mình sử dụng DropShadow đứng riêng ở một layer mới liền và sử dụng freetransform để biến đổi bóng thôi .

Like
    0
    holylight này, hình như từ hôm bạn post xong cái tuto về Filter xong là Theard này ít khách hẳn, bạn có cách nào để thu hút member không , hay là post chủ đề khác nhỉ.

Like
    0
    Thu hút members à,có lẽ là phải làm một cái theard khác,duybis nghĩ ra cái theard gì chưa

Like
    0
    tôi cũng chưa nghĩ ra chủ đề nào mới cả, ít người quá không thể làm hết được ( mình biết có nhiều người rất giỏi trên diễn đàn nhưng họ không nhiệt tình biết làm sao đây). Chắc chủ đề mới cũng về PHS thôi chứ vì đây là box đồ hoạ mà. À mà holilight có biết gom các chủ đề chung lại với nhau thì chỉ dùm ( nhớ chỉ tỷ mỷ nhé) Gôm bớt lại , có nhiều chủ đề, câu hỏi trùng quá, theo mình thì có thể move những bài ( chủ đề lâu rồi không có bài mới hoặc vấn đề đó đã bị quên lãng vào thùng rác không nhỉ).

Like
    0
    hic,mãi mới biết là ddth hoạt động lại,những cái hay và quan trọng thì cứ để đấy,còn mấy cái dơ dở thì xoá đi cũng được mà

Like
    0
    quả thật là bổ ích, theo các bác làm sao để học php có hiệu quả nhất ?

Like
    0
    Ráng bỏ thời gian ra theo dõi diễn đàn và về nhà luyện tập hteo những gì diễn đàn viết là OK rồi theo mình thấy ở trên diễn đàn kỹ thuật PTS rất cao đó.

Trang 6 / 20 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết