Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 53
    Like
    34
    Con trai hay con gái đều nên học. Biết ngoại ngữ có ích vô cùng, em muốn học mà chẳng đc bác lại hỏi thế có thừa ko?
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    0
    Thời này ko có ngoại ngữ cứ thì là thua người ta cả một gia tài rồi, mà cái gì càng nhiều nữ học thì mình nên nhảy vào kiếm ăn >

Like
    9
    hỏi có vẻ hơi thừa rồi nói thẳng ra nếu con trai chuyên về ngoài ngữ còn lợi thế hơn con gái ấy
    đây là chũ ký của Lù Minh

Like
    12
    Ko phải thừa mà là quá dại!
    Lạc vào bầy tiên nữ còn chê nữa vậy bác!
    Nếu vào --> Tự nhiên thành HOT BOY --> sướng bác nhé!

Like
    0
    ko học thì sau này hối hận đấy bạn
    vừa có ngoại ngữ phòng thân vừa có các e bên cạnh, nhất bạn )

Like
    0
    Quan trọng là thi có đậu không? Đậu rồi thì mới nên hỏi câu hỏi "dư thừa" này.

Thời này, con nào chả phải học ít nhất một ngoại ngữ. Bạn không thấy trong các forum ngoại ngữ, mà cả ngay cái box này, khối con không trai lẫn con trai đang mửa mặt ra học ngoại ngữ đó sao; như vậy thì bạn có thể hiểu tầm quan trọng của ngoại ngữ rồi.

Bạn học ngoại ngữ, ra có thể đi dạy; nếu lại là tiếng Anh, đi dạy thêm ngoài dạy chính cũng kiếm bộn tiền rồi. Dạy ĐH, PT, ... To tát hơn thì làm nghiên cứu ngôn ngữ.

Không thích dạy thì đi phiên dịch. Có cơ thì xin vào làm trong bộ Ngoại giao, rồi học hành thêm mấy cái lý luận, quản lý linh tinh, cơ hội thăng tiến, được tháp tùng các bác đi nước ngoài, được biết đây biết đó. Có nhiều người học cái chả dính dáng gì đến ngoại ngữ hay ngoại giao vậy mà vẫn làm ở Sứ quán VN ở các nước do có cơ.

Không thích phiên dịch, bạn học thêm MBA, sặc, ra kiếm việc ở cty nước ngoài, kiếm khối tiền.

Đó là tính trên phương diện tiền. Nếu bạn đã thích học ngoại ngữ thì có gì mà băn khoăn nữa. Nếu đó không hẳn là đa mê, bạn có thể học cái khác, kinh tế chẳng hạn.

Ngoài ra, bạn cũng nhìn thấy rõ là toàn các bà các chị và các em, sướng nhé; dân kỹ thuật hiếm gái lắm đó .

Like
    0
    Trời..! Trai gái gì cũng học ngoại ngữ mà! trọng nữ khinh nam vừa thui! à! hum nay là ngày ...!

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi vnzoom View Post
    Nghe nói là các trường chuyên ngoại ngữ toàn là các bà, các cô cả.
    Vậy mình , là con trai có nên theo ngành này không nhỉ?
    Em cũng là con trai, em cũng đang phân vân, không biết có nên theo ngành bác sỹ phụ khoa không?

Like
    0
    theo em, thời gian này, không biết trai hay gái, có 2 cái cơ bản không thể thiếu là ngoại ngữ và sử dụng máy tính.
    ở nhiều lĩnh vực chỉ cần giỏi ngoại ngữ và biết sử dụng máy tính cũng đã hot tiền rồi
    theo mình rất quan trọng, nhưng mình cũng ko có time học, ai có thời gian thì tranh thủ học càng tốt

Like
    0
    Giai chuyên ngữ toàn mì chính cách hết trơn. Nhưng mà nói thật, hồi khóa mình, bọn con trai chuyên Anh, chuyên Pháp ớ mấy trường cấp 3 như Ams, Chuyên ngữ ấy, đỉnh lắm. Bọn này tính hay và thực sự là những đứa giỏi.

Bạn không nên chỉ nhìn vào định kiến xã hội để đánh giá, nếu bạn nghĩ ngoại ngữ là sở trường của minh thì chắc chắn rồi, go for it!

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết