Trang 33 / 34 FirstFirst ... 283031323334 LastLast
Hiển thị kết quả từ 321 đến 330 / 340
    Like
    50
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Nghe là biết Nai đó là Nai gì rùi

Ừ thì nai, vậy mới không bị Sến cô nương phóng phi tiêu chớ !

Like
    3,392
    Cây cầu treo trông ngon lành quá hả bác Kiệt?

Ở vùng nầy lũ về hằng năm nên cầu luôn luôn bắt rất cao để ghe qua lại dể dàng.Bác tài qua cầu vất vả lắm đây!

Like
    17
    @chú Kiệt: con nhớ là mọi người giới thiệu thịt thỏ mà!!!

@huongct: shena nghe thịt thỏ tính gắp rồi, ai dè nhanh chóng hiểu ngay mọi người nói tới "thỏ" là món gì nên từ bỏ ngay, hihi

Like
    324
    Quote Được gửi bởi shena22 View Post
    @chú Kiệt: con nhớ là mọi người giới thiệu thịt thỏ mà!!!

@huongct: shena nghe thịt thỏ tính gắp rồi, ai dè nhanh chóng hiểu ngay mọi người nói tới "thỏ" là món gì nên từ bỏ ngay, hihi

Con bé này phí ta
    Đi du lịch. Thịt thỏ lá mơ mà không ăn thì ăn cái gì

Mà bé có ăn thì có giữ lại trong bụng được đâu.

Nên cứ ăn chứ sao lại chê

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    nào giờ những chỗ mình đi, ban hành giáo toàn là những ông già, giáo xứ này lại toàn mấy ông thanh niên xồn xồn cỡ mình không.

Trẻ dễ sợ lun
    Được sửa bởi ngoccong2001 lúc 13:11 ngày 09-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2,418
    Món luộc đó không đặc trưng, và cũng không ngon nữa, lần đầu thử thì không đáng vì mình có thể ghét luôn nó sau này.

Bác Cả, mấy ông ở đó nói là mấy ổng lên cầu Mỹ Thuận, chụp hình, ăn cắp kiểu đem về cất cây cầu này đó, bà xã em tin ngay, còn em bảo hồi xưa vùng này mấy ông địa chủ toàn đi học bên Tây không, mấy ổng ăn cắp kiểu của tháp Effel về làm cầu mà bả hỏng tin

Mọi người cứ xa luân chiến với mình, hết nửa chai ở bàn mình mà vẫn chưa được hột cơm nào vào bụng, cha Ngọ sốt ruột ra cắm điện, mở máy lên test, vài ông trùm hay chánh gì đó đứng lên phụ, chú Berg chạy lại hỏi mình sao anh ? Mình bảo khoan đã, hồi nãy xe dằn xóc, lúc chuyển máy xuống anh thấy có mấy cái case nó kêu lọc cọc, sợ có cái gì rớt ra, để mình mở máy ra kiểm tra lại đã, rồi mình khệnh khạng đứng lên, tính đi rửa mặt cái rồi ra làm việc luôn, ai dè lúc quay ra thấy bà con đã cắm điện, chạy phà phà rồi, chú Berg lại chạy vào méc là có hai máy đòi thay pin CMOS và hai con chuột chết ngắc, bà xã ngồi vét từ hai dĩa cơm hồi nãy tú hụ vào còn được lưng chén, giục mình ăn cơm, mấy ông bợm kia lại rủ dô dô nữa, mình bèn giao hẹn "tui ăn hết chén cơm này là tui đứng lên làm việc đây", nói vậy chứ chén cơm lùa có vài miếng mà cũng bị gài thêm mấy ly nữa.

Ngoài lề chút nhân nói vụ ăn cơm mới nhớ, nhỏ Sếu mai mốt có đi đâu phải nhớ nè, vị trí đầu nồi là chỗ của con gái lớn trong nhà đó nhe, chỗ đó được quy ước rõ ràng từ xưa rồi, ví dụ như trong bàn nhiều con gái thì chỗ đó của chị lớn, còn trong bàn có mình mình là nhỏ nhất thì phải tự động dành chỗ đó để xới cơm cho cả bàn, chứ không được ăn gian kiểu mình là người ăn nhiều nhất mà né chỗ đó, bắt người khác lấy cơm cho mình là không nên. Gặp những gia đình nào còn giữ lễ nghiêm, sẽ bị la ngay tại bàn cơm luôn dù mình là khách đó.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    529
    Biết òi! Thấy chị Quang phải ngồi bới cơm luôn tay cho mọi người mà gặp bữa ăn ngon quá. Đói! anh xót phải hôn? (Dám cãi lắm à nha)

Like
    583
    Haizzz... vừa đánh dây thép cho ông Dê Lỳ, hỏi thăm ổng về việc chuẩn bị đi Pleiku sắp tới ra làm sao, nói chuyện một hồi... ổng phán cho một câu: thằng này dư tiền điện thoại quá nên mới nói quá trời !

Mình mới đáp: dạ, mất một chút vì... anh thì đâu có đáng gì đâu...

Vừa nói xong, giật mình ! Lật đật cúp máy, chạy vô toilet, soi... kiếng coi mặt mình có đỏ hay không ?

Không đỏ ! Phùhhhh... may quá !!!

Lỗ mũi cũng không bị dài ra giống như thằng người gỗ Pinocchio. May thật !
    ___ W ___

Like
    2
    HuHuHu! Rời ánh đèn đô thị về thưởng thức muỗi miền Tây, hix... chắc khi nào có chuyến đi tuyến Sóc Trang-Bạc Liêu.. mớitheo được quá....

Like
    583
    Haizzz... dòng đời đưa đẩy... một bên đưa... một bên đẩy... đẩy... đẩy... miễn làm sao mà sống được thì thôi...
    ___ W ___

Like
    529
    Giờ này tuần trước hình như có mấy người đi dạo chợ Nổi nè

Trang 33 / 34 FirstFirst ... 283031323334 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết