Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 61
    Like
    0
    hic... thấy ng` ta học MBA xong ra lên sếp liền, thấy mà ham...
    nhất là có bằng MBA từ trường nước ngoài, chắc ăn hơn nữa

Like
    0
    học MBA tất nhiên tốn rất nhiều tiền bạc, nên phải lựa chọn trường cho cẩn thận, đáng tiền của và công sức bỏ ra
    cá nhân mình sau khi xem sơ qua thông tin thì thấy trường CSU này rất tốt

Like
    3
    mình tìm được thông tin về CSU bằng tiếng việt nè, bạn nào thích thì tham khảo

Charles Sturt University - CSU tự hào với hệ thống cơ sở vật chất cũng như nhân lực, cùng truyền thống giáo dục hàng đầu tại Úc. Trụ sở chính đặt tại Melbourne và Sydney, CSU có những ưu điểm sau đây mà bạn hẳn phải chú ý khi chọn học:

Văn bằng uy tín – được công nhận rộng rãi trên khắp thế giới

Đội ngũ chuyên gia tận tụy tham gia giảng dạy

Học phí thấp: ~ 18.000 USD/năm

Tiếp cận với mô hình học tập được hỗ trợ tích cực qua Internet
    Các địa điểm tại trung tâm thành phố
    Melbourne và Sydney - hai đô thị sầm uất nhất nước Úc
    Không đòi hỏi KINH NGHIỆM 1-2 NĂM Ở VỊ TRÍ MANAGER, vì chương trình học của CSU là chương trình kết hợp thực tập
    Nhiều kỳ nhập học
    Ba kỳ nhập học mỗi năm - Tháng 2, Tháng 7 và Tháng 11
    Sĩ số lớp học và lớp dạy kèm ít hơn
    Đảm bảo sự quan tâm tốt nhất đến từng cá nhân
    Các chương trình tiếng Anh và học chuyển tiếp lên các văn bằng CSU được giảng dạy tại cùng địa điểm học tập
    Nếu bạn cần trang bị tiếng Anh, bạn có thể lựa chọn học tập tại Tòa Đại Sứ (Embassy) ở cùng địa điểm với các Trung Tâm Học Tập CSU. Tòa Đại Sứ là nhà cung cấp dịch vụ giảng dạy tiếng Anh hàng đầu.

Nộp đơn xin thị thực một lần cho toàn bộ chương trình học tập

Nếu bạn là một du học sinh, chúng tôi có thể cung cấp cho bạn một thư mời trọn gói cho tất cả các chương trình bạn muốn theo học. Nhờ đó, bạn có thể nộp đơn xin thị thực một lần cho toàn bộ thời gian học tập của bạn. Điều này sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và tiền bạc.

Những cơ hội tuyển dụng vượt trội
    CSU là một trong những trường đại học hàng đầu của Úc về tỷ lệ sinh viên có việc làm sau khi tốt nghiệp. Các khóa học của chúng tôi được xây dựng kết hợp với đại diện của nhiều ngành nghề để bảo đảm các kỹ năng của sinh viên tốt nghiệp đáp ứng các nhu cầu của ngành nghề.

Cân bằng giữa cuộc sống và học tập

Một chương trình học chính quy bao gồm kết hợp cả các bài giảng, lớp học dạy kèm và thời gian tự học có thể chiếm tổng cộng khoảng 35 giờ mỗi tuần - tương đương với một công việc toàn thời gian. Tại các Trung Tâm Học Tập CSU, phần lớn các lớp học sẽ nằm trong khung thời gian bốn tiếng đồng hồ cho phép bạn có sự cân bằng giữa học tập, làm việc và thời gian rảnh rỗi.

Like
    0
    ở Melbourne và Sydney nè, 2 thành phố cực đẹp
    mình thích Sydney lắm lắm ^^

Like
    0
    mình cũng có người bà con đang học MBA
    anh đó học giỏi lắm
    để có gì mình hỏi cho bạn

Like
    0
    thi đầu vào cực khó thì sao mà vô nổi đây
    mình thấy bạn nên chọn mấy trường thi vào dễ 1 chút
    nhưng chất lượng dạy thì tốt

Like
    17
    Quote Được gửi bởi yokazaf View Post
    mình tìm được thông tin về CSU bằng tiếng việt nè, bạn nào thích thì tham khảo

Charles Sturt University - CSU tự hào với hệ thống cơ sở vật chất cũng như nhân lực, cùng truyền thống giáo dục hàng đầu tại Úc. Trụ sở chính đặt tại Melbourne và Sydney, CSU có những ưu điểm sau đây mà bạn hẳn phải chú ý khi chọn học:

Văn bằng uy tín – được công nhận rộng rãi trên khắp thế giới

Đội ngũ chuyên gia tận tụy tham gia giảng dạy

Học phí thấp: ~ 18.000 USD/năm

Tiếp cận với mô hình học tập được hỗ trợ tích cực qua Internet
    Các địa điểm tại trung tâm thành phố
    Melbourne và Sydney - hai đô thị sầm uất nhất nước Úc
    Không đòi hỏi KINH NGHIỆM 1-2 NĂM Ở VỊ TRÍ MANAGER, vì chương trình học của CSU là chương trình kết hợp thực tập
    Nhiều kỳ nhập học
    Ba kỳ nhập học mỗi năm - Tháng 2, Tháng 7 và Tháng 11
    Sĩ số lớp học và lớp dạy kèm ít hơn
    Đảm bảo sự quan tâm tốt nhất đến từng cá nhân
    Các chương trình tiếng Anh và học chuyển tiếp lên các văn bằng CSU được giảng dạy tại cùng địa điểm học tập
    Nếu bạn cần trang bị tiếng Anh, bạn có thể lựa chọn học tập tại Tòa Đại Sứ (Embassy) ở cùng địa điểm với các Trung Tâm Học Tập CSU. Tòa Đại Sứ là nhà cung cấp dịch vụ giảng dạy tiếng Anh hàng đầu.

Nộp đơn xin thị thực một lần cho toàn bộ chương trình học tập

Nếu bạn là một du học sinh, chúng tôi có thể cung cấp cho bạn một thư mời trọn gói cho tất cả các chương trình bạn muốn theo học. Nhờ đó, bạn có thể nộp đơn xin thị thực một lần cho toàn bộ thời gian học tập của bạn. Điều này sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và tiền bạc.

Những cơ hội tuyển dụng vượt trội
    CSU là một trong những trường đại học hàng đầu của Úc về tỷ lệ sinh viên có việc làm sau khi tốt nghiệp. Các khóa học của chúng tôi được xây dựng kết hợp với đại diện của nhiều ngành nghề để bảo đảm các kỹ năng của sinh viên tốt nghiệp đáp ứng các nhu cầu của ngành nghề.

Cân bằng giữa cuộc sống và học tập

Một chương trình học chính quy bao gồm kết hợp cả các bài giảng, lớp học dạy kèm và thời gian tự học có thể chiếm tổng cộng khoảng 35 giờ mỗi tuần - tương đương với một công việc toàn thời gian. Tại các Trung Tâm Học Tập CSU, phần lớn các lớp học sẽ nằm trong khung thời gian bốn tiếng đồng hồ cho phép bạn có sự cân bằng giữa học tập, làm việc và thời gian rảnh rỗi.
    Học CSU thì thôi về chăn lợn ở quê còn hơn.

Muốn học MBA ở Úc thì học MBS hoặc AGSM mà học. Không thì qua Singapore học ở NUS hay Nanyang cũng được. Top nhất ở châu Á thì có Insead Singapore. Ngoài mấy trường đó ra thì không nên học bất kỳ trường nào khác, không thì về quê chăn lợn.

Like
    3
    mắc gì phải về quê chăn lợn?
    bạn nói chuyện nghe mắc cười ghê, học hành đàng hoàng rùi về quê chăn lợn là sao?

Like
    0
    @ngocquang19877: nếu ai cũng chọn về quê chăn lợn thay vì học trường CSU thì chắc trường này sập lâu rồi, chứ đâu có phát triển được như bây giờ ha bạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mylove19922 View Post
    @mappy: với lại nước mình sẽ có thêm nhiều bác nông dân chăn lợn nữa

nói chi nhiều, như CSU là quá tốt rồi, văn bằng được công nhận trên thế giới, đội ngũ giảng viên có chuyên môn & kinh nghiệm, học phí lại vừa tầm với nữa
    MBA mà về chăn lợn, anh ấy đang đưa ra một chiến lược kinh doanh mới đó mà

Bác nào cho em ý kiến học MBA ở VN ko cụ thể ở HCM, em đang có nhu cầu học nhưng ko biết học ở đâu hay là học thạc sỹ VN nhỉ

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết