Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: nên bán ko ?

Like
    0

nên bán ko ?

tự dưng em nhân dc email nội dung muốn mua 1 domain em sở hữu (domain có 2 kí tự -)

Code:
    Are you still interesting in selling your domain? We have found you via WHOIS.

Please email us your desired price for the domain name in the subject line.

If you have other names for sale please email us for consideration.

Can we get your answer this week if possible? 

Regards,
    em chém gió "Well I sell my domain is 5000$. Do you want it ?"

ngay hôm đấy em nhận dc email này

Code:
    Can you accept 4,900 USD?

We have a 80,000 USD budget for 10-15 domain names. Have you had your domain names evaluated in the past? Without a valuation certificate we cannot be sure in the sale price. Moreover, my accountant and tax services always ask for valuation certificates :-). On the other side, it's very important for me in terms of reselling too. Of course, we must engage a valuation company with a REAL manual service. So I will only accept valuations from independent sources I and my accountant trust. 

To avoid mistakes I asked domain experts about reputable appraisal companies. Please check this blog with suggestions from other sellers and buyers:
    http://www.thenamepros.com/Archive/40726385.htm

If, for example, the valuation comes higher you can adjust your asking price accordingly.  It will be fair. I also hope you can give me 12% - 15% discount.

After you send me the valuation via email (usually it takes 1-2 days to obtain it) we'll continue our negotiations. Do you sell domain with a web site or just the name? Domain without content is ok with me. Web site is not necessary.

What is your preferred payment method:  Escrow.com, International wire transfer, PayPal.com or something else?

Hope we can come to an agreement fast.

Looking forward to your reply.
    các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến với. cái domain kia em mua để park ko ngờ có người hỏi mua ha!

em mua domain ngày 26/1, họ hỏi e ngày 29/1, em trả lời họ ngày 13/2 rồi để đấy hôm nay mới log mail thì thấy họ reply ngay 13/2
    Quote Quote

Like
    0
    Thằng bạn mình cũng đang có con domain lx.com.vn mà chưa có ma nào hỏi, mà rõ ràng để giá thương lượng đấy nhá. Khổ. Bác thử kiểm tra theo địa chỉ mail, xem nó có thuộc cty nào hay ko.

Like
    0
    thay co dong nay

Web Hosting Business Corp.

webnamecorp.com

Like
    0
    Bạn em cũng đang có domain vw.com.vn (tên miền thương hiệu ô tô nổi tiếng của Đức Volkswagen www.vw.com).
    Tên miền này ngon quá mà không có xiền để mua T_T
    Nghe đâu hãng Volkswagen đang dự định xây nhà máy lắp ráp ở Đông Nam Á (có thể là Việt Nam), mà hãng VW này cũng đang sở hữu những thương hiệu nổi tiếng là Audi, Bentley, Bugatti, Lamborghini, Porsche...
    Chắc cũng khoảng 50.000 - 100.000$, chỉ có đại gia mới múc được. T_T

Like
    1

Thông tin

hỏi ý không phải-tên miền của bạn là gì mà một nhà cung cấp hosting quốc tế lại quan tâm đến tên miền .com.vn ??

Like
    0
    3 ký tự dot com thì bán được bao nhiêu các bác ?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi addme View Post
    3 ký tự dot com thì bán được bao nhiêu các bác ?
    Ít ký tự không phải là yếu tố hấp dẫn duy nhất. Ít nhưng phải có meaning hay thì mới có giá

Like
    0
    Sặc mùi lừa đảo, không nên không nên ...

Like
    1
    @vaiduato

Mình thì có tính đa nghi hi, Theo mình có thể họ đang PR một service gì đó về Domain, định giá domain, hay đơn giản là một Web URL... Thông cảm nhé :!!

Like
    0
    Theo mình quất luôn đi, làm cao quá lại mất cơ hội

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết