Trang 6 / 39 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 387
    Like
    0

Like
    0
    Theo mình thì tên miền www.resortvietnam.comwww.cruisevietnam.com khá lý tưởng. Nếu bạn không mất tiền để nhờ dịch vụ backorder thì quả thật là quá tốt, du lich nhắm vào người nước ngoài thì mình thấy rất có tiềm năng. Bạn đăng ký lâu chưa vậy congdongweb?

Like
    9
    giờ có rất nhiều người đầu tư tên miền, em cũng đang tìm hiểu chút, đọc những lời chia sẻ của bác thanhnien chỗ hiểu chỗ không phải phấn đấu vậy
    đây là chũ ký của Lù Minh

Like
    0
    Chưa bao giờ mình lại chịu khó như hôm nay. Ngồi đọc tranh luận của mấy bậc tiền bối.

Khi lần đầu tiên (mới đây thôi) nhìn thấy cái nick thanhnien.com hay tintuc.com mình đã hơi sock. Sao mà độc thế.

Nghe vẻ bác thanhnien.com am hiểu về luật. Xin bác phán dùm cái này của em cái.

Em mới mua cái domain http://sanphamapple.com (sản phẩm apple) - ý tưởng là kinh doanh các sản phẩm của apple tại việt nam. Mình không làm nhầm lẫn hay gây hạy cho apple (đôi khi còn có lợi cho họ). Liệu có một ngày nào đó nó đòi lại không nhỉ.

Đang phân vân và hơi lo.

Like
    0
    Nói thật với bạn thì mình cũng không dám cho bạn ý kiến về phần này bạn s.code àh, cái đó thì tuỳ vào họ thôi ah. Cách tốt nhất là viết email xin phép họ trước khi dùng, và khi nhận được sự chấp thuận thì phải cố gắng giữ gìn thật kỹ phòng hờ sau này họ làm khó bạn. Những lời trên là do ý kiến của mình thôi nhe, mình không chịu trách nhiệm đâu đó. Bạn nên tham khảo thêm với những luật sư và thấy làm thế nào là phải pháp tốt nhất thì bạn làm nhé. Mình chúc bạn gặp nhiều may mắn nhe.
    Được sửa bởi ThanhNien.com lúc 00:47 ngày 22-02-2011

Like
    19
    Bên Mình còn may mắn hơn các bạn khi back được quả www.vietnamsurvey.com mà bên mình là rất cần vì chính bên mình đang làm survey , domain này vẫn thấy đang rao bán trên SEDO là 650 triệu VND sao nó không xóa đi nhỉ?, ngoài ra còn mua được www.maytinhbang.com giờ đang rất hot, sau vài năm nữa bán chắc được 2000 USD không nhỉ?

List các domain cần bán đây
    http://diendan.thietkeweb.vn/index.php?topic=26.0
    Được sửa bởi hostindexvn.com lúc 11:11 ngày 22-02-2011

Like
    0
    Quote Được gửi bởi congdongweb View Post
    Các cậu chẳng hiểu gì về tranh chấp tên miền, tên miền thương hiệu .vn không thể kiện lấy lại được nếu bạn đăng ký nó TRƯỚC và KHÔNG LÀM GÌ, không rao bán, không làm site nhái nó hay cạnh tranh nó, chỉ nên làm site về rao vặt, quảng cáo thông tắc bể phốt thì đố ai kiện được. vụ SAMSUNG là do chủ nhân mặc cả bán lại cho nó, quảng cáo bán domain, làm site sản phẩm tương tự nó mới bị kiện mất
    Lời của pác và pác lynxman nói quả không sai, thực ra em cũng đã tìm hiểu một số quy định về tên miền rồi, nhưng vẫn mong ý kiến đóng góp của các pác, vì "thiên ngoại hữu thiên" mà.
    Thanks các pác nhiều nhiều!^^

Like
    19
    Quote Được gửi bởi khuongtunha_0907 View Post
    Lời của pác và pác lynxman nói quả không sai, thực ra em cũng đã tìm hiểu một số quy định về tên miền rồi, nhưng vẫn mong ý kiến đóng góp của các pác, vì "thiên ngoại hữu thiên" mà.
    Thanks các pác nhiều nhiều!^^
    Tuy nhiên các công ty kiện nó cũng không vừa, nó mạo danh mình đi rao bán domain, giả vờ người mình gạ bán để ghi âm cuộc mặc cả, rồi cung cấp bằng chứng là mình ,,,, KA KA

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hostindexvn.com View Post
    Bên Mình còn may mắn hơn các bạn khi back được quả www.vietnamsurvey.com mà bên mình là rất cần vì chính bên mình đang làm survey , domain này vẫn thấy đang rao bán trên SEDO là 650 triệu VND sao nó không xóa đi nhỉ?, ngoài ra còn mua được www.maytinhbang.com giờ đang rất hot, sau vài năm nữa bán chắc được 2000 USD không nhỉ?

ak. nếu bạn muốn, bạn có thể rao bán bất kỳ tên nào trên sedo giá dưới 10000 usd. quan trọng ai sẽ mua. nói thật mình chỉ thấy tên maytinhbang.com là tạm được nhưng thị trường còn quá nhỏ để lập một trang như vậy, trừ khi bạn kinh doanh mua bán trực tiếp máy tính bảng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi hostindexvn.com View Post

Quote Được gửi bởi congbien View Post
    em mới mua cái http://capnuoc.com ( cấp nước), http://daihoccaodang.com ( đại học cao đẳng) , http://kenhdauthau.com ( kênh đấu thầu)và http://kythuatmoitruong.com( kỹ thuật môi trường) có đc ko ạ?
    để dùng cho riêng bạn thì ok. Bán lại thì có lẽ không ai mua đâu bạn vì người ta có thể đăng ký tên tương tự giá dướ 10 usd

Quote Được gửi bởi maychu.net View Post
    @thanhnien: bạn nói chuỵên không tập trung vào vấn đề, bạn lập topic để thảo luận - trao đổi kinh nghiệm về mua bán tên miền, nhưng có vẻ như các post của bạn "giống như là dạy đời người ta" hơn là thảo luận, bạn khá "tự mãn". mình không trao đổi tiếp nữa, vì chẳng có ích lợi gì về "chia sẽ" ở đây.
    những tên miền quốc tế tiếng Việt đẹp đều đã được mua từ trước năm 2000, có rất nhiều tên được mua từ đầu thập niên 90 của thế kỷ trước, trong khi lúc đó truy cập được internet ở VN là cả một vấn đề. (thời điểm đó ly cà phê hạng sang chỉ 2-3 nghìn đồng, nhưng truy cập net 1h có nơi phải trả 24 nghìn đồng)
    trong số các tên miền bạn sở hữu mình không thích mua, nhưng chương trình dò tên miền theo từ điển tiếng Việt vẫn hay check nên biết, tên miền mình thích nhất là vietnam.com và vietnam.net, nhưng mình không có khả năng mua lại, nếu bạn giỏi thì nên mua lại nó.
    hạ nhiệt bác
    anh em mình học hỏi là chính. người biết nhiều giúp người biết ít. Đừng để anh em mất tiến tội nghiệp. Mình đồng ý 100% với bác!!!

Quote Được gửi bởi sontung91 View Post
    Cho e hỏi tên miền có số đi kèm là không đẹp hả các bác . Vì e có cái tên miền thietkeweb10ngay.com .
    24h.com đẹp không bạn?
    tên đẹp hay không tùy thuộc vào tính phổ biến, thông dụng của nó bạn ạ.
    Được sửa bởi Aboutdomains lúc 15:00 ngày 22-02-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    7
    @ThanhNien.com: Hehe... nghĩ sao mà maychu.net và CVCX chưa dùng dịch vụ backorder nào bao giờ ^^!

Em noi o nuoc ngoài+nhiều tiền là được mà bác ko chịu. Mà e cũng ko khoái viết nhiều , Nên e cũng ko reply lam j nữa. bye bye bác chúc bác may mắn...

1/ Bác ở nước ngoài nên Thời điểm bác lụm dc cái thanhnien.com là lúc đó internet chưa phổ biến ở VN (năm 2000 thì 1h net ở VN đắt ko thể tưởng, 1 line dialup dùng cho 20 máy ) lúc đó người giành domain với bác tỷ lệ thấp toàn may ong VK, mấy ông US biết thanhnien là khỉ gì mà giành . Xác xuất lụm dc của bác cao và dễ là thế.

2/ Nhiều tiền là cứ dùng 1 dịch vụ backorder nào đó, khi nó lụm được domain thì đấu giá kín, dân chơi chịu chi thì dc thôi. Mỗi lần muốn lụm domain thì e dùng đến cả chục cái dv backorder(có loại chỉ một người như name.com có loại còn phải đấu giá kín). Trường hợp đấu giá kín ko phải nhiều tiền thì là gì ... hehe... em còn có 1 chiêu độc visaDebit nữa cơ.

Trang 6 / 39 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết