Trang 3 / 39 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 387
    Like
    0
    Đọc bài viết của các pác em thấy rất hay, rất có ích. Hiện nay e cũng có 1 số domain 2 ký tự mà đang cân nhắc xem có nên sales hay k. Mong các pác tư vấn và cho e xin ý kiến nha!
    vw.com.vn - Thương hiệu Volkswagen
    lx.com.vn - Thương hiệu Vespa LX
    vs.com.vn - Thương hiệu Victoria's Secret
    pb.com.vn - Promotion Boy, người mẫu nam, đại diện thương hiệu
    Thanks các pác nhiều!

Like
    0
    Theo mình nghĩ thì hiện nay không phải là thời điểm để bán, nhất là tên miền Vietnam. Nếu tên miền có 2 ký tự của bạn bán được trong lúc này thì giá cũng không được cao đâu. Bạn nên kiên nhẫn duy trùy 5-10 năm nữa thì bán được giá cao hơn nhiều.

Like
    186
    Quote Được gửi bởi vunhatnam View Post
    TinTuc.com - Mua Bán Rao Vặt Miễn Phí
    ThanhNien.com - Tìm bạn bốn phương, tìm bạn chat
    TinTuc.net - Tin Tức Online mới nhất trong ngày
    +++++++++
    Nhìn danh sách 3 tên miền kia cũng đủ hiểu chủ topic này là ai rùi !
    Chuyên gia đầu cơ tên miền cỡ bự đó..do đó anh em cần gì thì nên hỏi lại chủ topic...Đừng nên tranh đua với anh ấy mất công !
    Được thì chủ topic cho cái yahoo nhé...rất hâm mộ những người có tầm nhìn như bác...Với bác cũng nên để lại yahoo..trong ddth chắc có nhiều người cũng đang thèm khác domain của bác lắm đấy...
    Site thanhnien.com từng một thời có nội dung p-o-r-n-o, thực sự thì thỉnh thoảng trang này bị banned ở VN, nên việc mua lại tên này cũng khiến người ta suy nghĩ. Có chăng thì báo Thanh Niên hoặc một cơ quan Đoàn TN mua thôi. Xem ra tên miền sẽ thua xa thanhnien.vn ở sân nhà. Phát triển thành site phục vụ thanh niên trong nước thì không lợi nhuận (đi ngược lại tinh thần chủ topic), còn phát triển cho thanh niên VN ở hải ngoại thì không có bao nhiêu visitors đâu.
    Đó chỉ là suy nghĩ của mình thôi, các bác thấy thế nào?

@Thanhnien.com : bác lập topic này ra rất hay, vì các anh em dù đầu cơ ít hay nhiều cũng có thể chia sẽ

Like
    0
    MayChu.net phân tích như thế thì không chính xác (tên miền # website). Tên miền ThanhNien.com nằm không kiếm traffic cũng tốt đấy chứ.

Like
    0
    Tên miền sinhvien.com thì sao?

Like
    0
    Tên miền sinhvien.com đổi chủ rồi à? Không rõ giá bao nhiêu đây.

Like
    0
    @maychu.net: Khi nào trang thanhnien.com có nội dung p-o-r-n-o vậy bạn? Có chăng là những người không tốt bỏ vào forum và trong thời gian ngắn bị xoá ngay. Bạn nói thì phải cụ thể chút nhé, khi nào trang thanhnien.com bị banned? Có lẻ là lúc nhiều người vào cùng một lúc nên server quá tải cho nên bạn nghỉ là bị banned. Mình thấy tên miền ThanhNien.com rất có tiềm năng cho nên mình không có dự tính bán nó. Với tên miền ThanhNien.com thì mình có thể làm được nhiều thứ và không khó được nhiều người biết đến và ủng hộ. Nếu bạn nói là chỉ có báo Thanh Niên mua thôi thì mình hoàn toàn không đồng ý với bạn, vì thanh niên là tầng lớp người Việt trẻ và phần lớn người sử dụng internet ở Vietnam chính là họ, và cũng có nhiều người hỏi mua thanhnien.com nhưng mình không bán. Vĩ nhiên là không thể so sánh với trang báo ThanhNien.com.vn vì họ đã có tên tuổi từ lâu. ThanhNien.com là tên miền ấn tượng và dể nổi, tại sao mình không để dùng mà bán hả bạn?

Bạn maychu.net đề cập phục vụ thanh niên, vậy bạn nghĩ thanh niên có nhu cầu gì? Mình thấy thanh niên có nhiều nhu cầu lắm đó nha.

Theo mình nghĩ, có lẽ bạn maychu.net còn quá trẻ nên phân tích như thế.
    Được sửa bởi ThanhNien.com lúc 05:04 ngày 19-02-2011

Like
    0
    Cho e hỏi tên miền có số đi kèm là không đẹp hả các bác . Vì e có cái tên miền thietkeweb10ngay.com .

Like
    0
    Tùy theo sở thích của mỗi người thôi, mình thì không thích tên miền số trong đó.

Like
    0

chào các bác

em là dân ngoại đạo , mới tìm hiểu về domain . nhưng em cũng liều vừa mua thử 1 domain : tyle.com.vn .
    các bác cho ý kiến giúp em nhé
    cảm ơn các bác

Trang 3 / 39 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết