Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Facebook bị hack.

Like
    0

Facebook của tớ bị hack.

Chào các bác!

Tài khoản FB của em bị một thằng Pakistan hack và lấy mất quyền đăng nhập, lấy mất một hai trang fan pages do em tạo. Và nó post những cái vớ vẩn lên tường. Em đã lấy lại được tài khoản bằng cách dùng mail phục hồi. Tuy nhiên vẫn mất quyền admin trang kia. Các bác biết làm sao để lấy lại được không, xin chỉ giúp! Thanks, chúc các bác năm mới an khang thịnh vượng!
    Được sửa bởi Tôi iu VN lúc 14:52 ngày 04-02-2011

Like
    0
    Chà dân Pakistan là Ấn Độ cũ đấy, cũng giỏi công nghệ lém, bác chơi thì lựa người chứ, em hok bít cách giúp bác chỉ an ủi thui..~_~

Like
    0
    Đâu có, không hề có nó trong danh sách bạn bè. Hôm nay, sau khi phục hồi được đăng nhập vào thì thấy nó nằm chềnh ềnh ra đó. Dù trước đó đã setting privacy rất cẩn thận, block người lạ add, không cho người lạ nhìn profile, không cho người lạ search ... Mịa nó, không hiểu sao nó biết mình mà hack.

Like
    0
    Coi chừng bị trojan trên máy tính bác, quét virus cẩn thận.

Like
    0
    có khi dính keylog chứ đâu dễ gì nói hack là hack đâu bác , quét lại cẩn thận xem sao

Like
    0
    Dao này có một số tài khoản sữ dụng tài khoản tiếng nga hay ukraina gì đó hay đi farm link ở các diễn đàn lắm . Hôm bữa ở ddth cũng thấy topic tiếng nga không

Like
    0
    Chủ thớt giật cái tít kinh vãi linh hồn, không biết bảo vệ acc là 1 cái tội đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kenny_chicken View Post
    Chủ thớt giật cái tít kinh vãi linh hồn, không biết bảo vệ acc là 1 cái tội đó.
    Thì cứ nghĩ Facebook của tớ, đáng nhẽ phải là "FB của tớ bị hack", mà vừa mất FB xong, hơi lo lo, ai để ý được tiêu đề. Hoàn toàn không phải là tớ muốn giật tít nhé; năm mới bác nói thế là mất quan điểm; mất account thật, nhưng nó chưa đổi mail đăng nhập nên vẫn có thể lấy lại mật khẩu (mới) khi yêu cầu facebook gửi link thay mật khẩu tới mail (Trước đó e set privacy kỹ càng như e kể ở trên, tuy nhiên đặt pass đơn giản, nhưng cũng không phải kiểu 123456). Mà trước đó không hề có nó trong friend list nhưng khi vào được FB thì thấy nó chềnh ềnh trong friend list. Còn trang fanpage thì nó remove quyền admin của e đi, nhưng nó mới trả lại. Vậy thử hỏi (1) nó không hack FB của e thì làm sao nó lại nằm chềnh ềnh trong FB của e, friend list chỉ có vài người nên hiển nhiên là e không nhầm là có add nó hay không. Và (2) nếu nó không vào được FB của e thì làm sao nó set quyền admin page cho nó và rồi sau đó remove quyền admin của e hả các bác? Còn vụ nó trả lại page là do e bảo nó trả lại. Lúc đầu tớ add mấy đứa friends có trong friend list của nó và hỏi nó có quen thằng chó đó không và nhờ nó bảo thằng kia trả lại page. Hehe, chắc tại FB của e e tương cái ảnh profile một em ngon ngon, xinh tươi nên cậu vô chat lấy chat để với e, đúng là bọn nó thằng nào thấy gái mắt cũng sáng lên như ae mình nhỉ, he he. Và chat một hồi cậu bảo đã bảo thằng kia trả lại page, một lúc sau cậu hỏi: Are you a girl? Ka ka, e bảo: I'm a MAN Thằng kia lúc trả còn ra điều kiện:
    - I'll return it to ya on one thing.
    - On what?
    - I want you to be my friend. (Friend sư cụ nó chứ )
    - Sure
    - Ok, you got your pages back. Và e đã lấy lại được những thứ đã mất, rồi block cụ nó luôn, friend cái mịa gì.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi google.co.uk View Post
    có khi dính keylog chứ đâu dễ gì nói hack là hack đâu bác , quét lại cẩn thận xem sao
    Có lẽ thế, tớ hay lướt net, download. Dùng Avast Free mà quẹt cũng ra vài con, cộng thêm máy tình không update và hay bị treo nên đã recover lại, giờ thì ok, cài thêm quả Deepfreeze rồi cho chắc ăn
    Được sửa bởi Tôi iu VN lúc 14:46 ngày 04-02-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Buồn cười thật, bạn bị lộ thông tin cá nhân rồi đổ thừa FB bị hack mà còn ngụy biện chống chế nữa. Chính bạn đã thừa nhận đó thôi.
    Quote Được gửi bởi chủ thớt
    Có lẽ thế, tớ hay lướt net, download. Dùng Avast Free mà quẹt cũng ra vài con, cộng thêm máy tình không update và hay bị treo nên đã recover lại, giờ thì ok, cài thêm quả Deepfreeze rồi cho chắc ăn
    PS: FB mà bị hack thì các trung thần của FB làm ầm lên rồi chứ ko có yên ả như dòng sông đâu bạn hiền. Đề nghị bạn edit lại cái title là 'tài khoản facebook bị hack' có hợp lý hơn. Mấy chuyện này cũng na ná như mấy vụ acc yahoo bị thuổng bởi trojan, fake login roài đổ thừa yahoo bị hạck =))

Like
    99
    Có thể do Facebook bị chặn nên xài mấy cái dns,proxy rất nguy hiểm!!!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết