Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 59
    Like
    0

Học ngôn ngữ lập trình web nào?

Em định học lập trình web nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Lĩnh vực em theo đuổi là các trang thương mại điện tử (kiểu như chợ điện tử). Bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nên học ngôn ngữ nào thì hợp. Thank!
    Quote Quote

Like
    14
    Html ftw :d
    ..........................

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    bạn thấy cái nào hay thì cứ học đi, ngôn ngữ lập trình nào cũng vậy thôi

Like
    34
    Học JavaScript bạn nhé. Vì đàng nào thì bạn cũng phải đụng đến nó mà thôi. Trước đây người ta nghĩ rằng JavaScript chỉ mạnh mảng client site thôi, mảng server side người ta chuộng PHP, ASP .NET, Java. Lạ / hiếm hơn một tí là ColdFusion, Python, Ruby on Rails,...

Nhưng các chuyên gia cho rằng năm 2011 này là năm lên ngôi của JavaScript ở phía server vì nó chứng tỏ là một ngôn ngữ lập trình mạnh, uyển chuyển và người lập trình đỡ phải học hai ngôn ngữ cho cùng một mục đích (là làm nên một website).
    "bất khả tri"

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Nhưng các chuyên gia cho rằng năm 2011 này là năm lên ngôi của JavaScript ở phía server vì nó chứng tỏ là một ngôn ngữ lập trình mạnh, uyển chuyển và người lập trình đỡ phải học hai ngôn ngữ cho cùng một mục đích (là làm nên một website).
    Đừng nhầm lẫn giữa javascript và java(Sun-oracle)nhé bạn!

Like
    0
    vậy javascript và java có dặc điểm gì khác nhau hả bác lop-seo-khoa-3

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà cho em hỏi thêm. hai cái đó có thuộc công nghệ .NET không. Em thấy giờ cái .NET khá được ưu chuộng
    Được sửa bởi Kieu Hai lúc 21:24 ngày 27-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    3
    javascript và java khác nhau hoàn toàn.. javascript là ngôn ngữ lập trình dc coi là dạng nhẹ, nó chủ yếu để lập trình web.. còn java là ngôn ngữ lập trình bậc cao, nó để phát triển ứng dụng và nhiều hơn thế!

Like
    105
    Quote Được gửi bởi Kieu Hai View Post
    vậy javascript và java có dặc điểm gì khác nhau hả bác lop-seo-khoa-3

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà cho em hỏi thêm. hai cái đó có thuộc công nghệ .NET không. Em thấy giờ cái .NET khá được ưu chuộng
    về 2 cái câu hỏi của bạn, cũng như các ngôn ngữ cần thiết để học lập trình web, đã được đề cập khá kỹ trong video clip dài gần 2h sau

http://www.youtube.com/watch?v=amnGH...el_video_title
    Được sửa bởi zmt264 lúc 06:34 ngày 10-06-2011
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Ok. cảm ơn các bác. Vậy giờ bác nào chỉ giúp em ở HN thì học chỗ nào ạ. Càng rẻ càng tốt vì em chỉ cần học để biết đi từ đâu và lấy cái nền thôi. Còn lại em sẽ tự học. Một lần nữa cảm ơn tất cả các bro!!!!!!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Học JavaScript bạn nhé. Vì đàng nào thì bạn cũng phải đụng đến nó mà thôi. Trước đây người ta nghĩ rằng JavaScript chỉ mạnh mảng client site thôi, mảng server side người ta chuộng PHP, ASP .NET, Java. Lạ / hiếm hơn một tí là ColdFusion, Python, Ruby on Rails,...

bác có thể giải thích thêm chút hog bác. nhất là vụ javascript chạy phía server lần đầu tiên nghe thấy mình cũng đọc khá nhiều sách mà chưa thấy nó vụ này bào giờ. bác có cái ví dụ thì càng tốt. Chắc nó cũng phải có demo hello world chứ.

thank bác trước

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết