Trang 6 / 6 FirstFirst ... 3456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 59 / 59
    Like
    4
    Quote Được gửi bởi ebookfinder View Post
    Khờ khờ, vui nhỉ

Nếu bạn biết lập trình web với asp.net thì master php chỉ 5 ngày, điều ngược lại chưa chắc đúng.
    Vãi đạn với thần đồng này,master php trong 5 ngày

Like
    1,064
    Quote Được gửi bởi zmt264 View Post
    uhm, cũng tùy người, có học sinh của tôi làm được web bán hàng sau 2 ngày học, nhưng cá biệt thôi, ngàn người có một.
    Chắc bạn học sinh đó đã học dăm năm của thầy khác rồi sau đó mới đến học của bác 2 ngày là làm được

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Osama Binladen View Post
    Chắc bạn học sinh đó đã học dăm năm của thầy khác rồi sau đó mới đến học của bác 2 ngày là làm được
    Giáo trình có rồi bác , Copy Paste thôi. )
    Nhà nhà học web người người học web --> web giá rể ra đời ---> lương thấp + thất nghiệp
    Tương lai đang chờ bạn. Đôi lời

Like
    105
    Quote Được gửi bởi mr.mabu View Post
    Vãi đạn với thần đồng này,master php trong 5 ngày
    uhm, quả là vãi , thực ra thì mình học CSS 2h, học PHP cũng 4h là làm được web rồi (trước đó chưa học gì về web), nhưng mà làm được ở cấp nào thôi , làm CSS cho ra cái web 3 cột, lại cross browser, thêm cái menu đổ xuống hoặc đa cấp bằng CSS, hoặc CSS3, ... thì e rằng riêng CSS học 5 ngày cũng chưa thể làm được , PHP cũng vậy, học 5 ngày thì chắc còn rất nhiều thứ chưa thể làm được , đầy người làm cả ngàn cái web trong 4, 5 năm còn chưa dám nhận là master PHP

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Osama Binladen View Post
    uhm, có 2 yếu tố

1) bản thân bạn đó là dạng thần đồng (nhanh, thông minh, có năng khiếu lập trình hơn tôi nhiều lần)

2) bạn đó cũng học kỳ 3 Aptech và lập trình rất nhiều rồi, trước đó đã làm web bằng ASP.

Tôi cho rằng yếu tố thứ 1 quan trọng hơn vì giả sử tôi quay lại quá khứ dạy học cho chính tôi vào năm 2006 (lúc tôi chưa học về lập trình web) thì chắc cũng 3, 4 ngày là làm được web bán hàng thôi . Tất nhiên lại phải nhắc lại: web cỡ nào? web cỡ Project 1 ở Aptech, hay cỡ Amazon, cũng là web bán hàng nhưng mà quy mô khác nhau nhiều lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi blackdemi View Post
    Giáo trình có rồi bác , Copy Paste thôi. )
    Nhà nhà học web người người học web --> web giá rể ra đời ---> lương thấp + thất nghiệp
    Tương lai đang chờ bạn. Đôi lời
    Có 2 giải pháp

1) Học lập trình web xong hoặc sang cái khác : đi sâu vào 1 framework hoặc là học lập trình ứng dụng, lập trình mobile ...

2) chọn khách hàng
    2a) KH VN làm việc chuyên nghiệp hoặc chịu chi
    2b) KH nước ngoài (nói chung chi cao hơn)
    Được sửa bởi zmt264 lúc 23:15 ngày 12-06-2011 Reason: Bổ sung bài viết
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    trong đây toàn cao nhân làm web
    chưa thấy ai nói gì về ruby on rails và mongodb nhỉ )

Like
    0
    nếu bạn là SV thì sẽ học trong trường ít nhất mấy môn

Like
    0

2222222

Quote Được gửi bởi Kieu Hai View Post
    Em định học lập trình web nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Lĩnh vực em theo đuổi là các trang thương mại điện tử (kiểu như chợ điện tử). Bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nên học ngôn ngữ nào thì hợp. Thank!
    http://imicrosoft.edu.vn
    Được sửa bởi nguyentung2013 lúc 11:05 ngày 02-11-2013

Like
    0

22222

Quote Được gửi bởi Kieu Hai View Post
    Em định học lập trình web nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Lĩnh vực em theo đuổi là các trang thương mại điện tử (kiểu như chợ điện tử). Bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nên học ngôn ngữ nào thì hợp. Thank!
    Bạn theo web thì có thể học c#, php mình cũng đang học 1 khóa c# bên iMicroSoft gần cổng trường ĐH Điện Lực mình luôn nè, học thấy chất lượng khác xa trong trường mình. nếu không đi học chắc ra trường không biết làm gì hết mất :-p, bạn có thế vào web này tìm hiểu nè: http://imicrosoft.edu.vn
    Được sửa bởi nguyentung2013 lúc 11:05 ngày 02-11-2013

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Những ông nào ngày xưa cho rằng tui chẳng biết gì về JavaScript, cười cợt tui khi tui cho rằng JavaScript có dùng ở server side thì giờ vào đọc lại topic này rồi nhìn vào tình hình hiện tại nhé.

Túm lại: tui chỉ muốn nói ở đây là các bạn trẻ nên học tiếng Anh đủ giỏi để đọc tài liệu nước ngoài, vì đọc tài liệu tiếng Việt không thôi có độ trễ dẫn đến việc ếch ngồi đáy giếng và khôi hài như ông nào đó to mồm cười tui vào 7 năm trước.
    "bất khả tri"

Trang 6 / 6 FirstFirst ... 3456

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết