Trang 6 / 14 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 131
    Like
    0
    Mình đang rất cần làm chromakey, xin các bạn giúp mình với. Đặc biệt, có cách nào để cài đặt Ultra Key.

Cám ơn các bạn rất nhiều

Like
    0
    Ulead Video Studio 9SE đã update Chromakey rùi đó các bác, em thấy dùng cũng tàm tạm. Đúng như các bác đã nói background phải thật sạch và tông màu phải thật chuẩn thì mới perfect được, các bác coi trên truyền hình đó, người ta dùng power point show lên để làm background chữ bay hay chuyển chữ thì power point cũng có hiệu ứng vậy, nhưng vẫn phải chừa chỗ cho sướng ngôn viên nữa, còn mặt khác người ta có thể dùng PIP (Picture in picture), cái này gọi nôm na là lồng nhiều layer như các bác coi một số hình ảnh cùng chữ bay nhảy nhưng layer nền lại là một video chuyển động cực đẹp.
    Cháu có nghe một bác làm ở Đài nói, có mấy tay Đài Loan và Tàu Lai chuyên dựng video Background để bán lấy tiền kiếm sống đó (vd: đoạn video background mà DNTV mua cho phóng sự cũng trên 2000 $ các bác ạ). Cháu cũng chỉ là newbie thôi, mong các bác chỉ bảo nhiều

Like
    18
    Quote Được gửi bởi Haba
    Mình đang rất cần làm chromakey, xin các bạn giúp mình với. Đặc biệt, có cách nào để cài đặt Ultra Key.

Cám ơn các bạn rất nhiều
    http://www.seriousmagic.com/help/dx9prob.cfm
    cách cài đặt xem ở đây nhé.

Like
    0
    cái ULTRA Key này tốt quá, phông dơ nó cũng xóa được (phông của em lâu ngày không giặt, dơ và hôi lắm), cám ơn các bác nhiều nhé

Like
    146
    Quote Được gửi bởi Tidu
    Có lẽ cũng do các bác không thống nhất xem mục đích sử dụng của mình. Theo mình nghĩ thì nên thống nhất về chương trình làm phim, có thể là 1->3 chương trình, như vậy sẽ dễ thảo luận hơn. Với lại các bác chẳng đề cập tới vấn đề nên quay như thế nào cho đẹp mà chỉ đi vào kĩ xảo là nhiều, em nói thật với các bác là kĩ xảo làm phim đơn giản khác hẳn với kiểu kỹ xảo bậc cao của 3D MAX hay MAYA, em nghĩ mình nên thảo luận về vấn đề muốn tổ chức tốt một bộ phim, như việc tổ chức cho buổi liên hoan lớp chẳng hạn, hay đám ma, đám cưới... hoặc quay video clip, chứ các bác cứ mỗi người một ngả, người thích nói về chương trình làm kỹ xảo, người nói về cách quay phim...thì cuối cùng cũng chẳng đi đến đâu, anh em cũng chẳng học hỏi đc gì nhiều
    Bác Tidu phát pháo trước rồi đâu rồi?
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    khi co mot nguon sang tot phong nen tot thi dung cac chuong trinh nhu AP pro 1.5 thi cung duoc ma, quan trong la dau vao cua ban co tot khong thoi. chuc ban thanh cong.

Like
    0

Xin tro giup AE

Em đang làm đoạn phim trong AE 7.0 & APro 2.0 có đoạn chuyển từ đối tượng này sang đối tượng khác Em Vidu : từ chữ A chuyển thành chữ B nhưng phải thấy được trong quá trình chuyển đổi có hiệu ứng nào làm được chuyện này không xin các Bác giúp em với . Thank các Bác nhiều nhiều ...

Like
    4
    RE:Flex << plugin này se~ làm bạn cảm thấy dễ chịu ngay. Công ty tên : RE: Vision Effects. Search google sẽ có thông tin.

Like
    0
    Có phải cái này không?
    http://www.stoik.com/Morphman

Like
    0
    đúng rồi đó, Morphman hoặc Elastic Reality
    bạn paranoidvn cho mình hỏi là RE: Flex là plugin của AE đúng không? dùng có dễ không vậy? tại mình mới biết dùng AE, nên chưa biết nhiều,

Trang 6 / 14 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết