Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 131
    Like
    0
    cám ơn quốc phạm,
    mình không biết có chương trình nào mà làm đoạn phim mình giống như video clip không, có nghĩa là đoạn phim có 2 lằn đen ở 2 bên trên giống như phim màn ảnh rộng vậy đó.
    à mình có đĩa CD-RW mà mình nghe chú kia nói ghi tới mấy trăm lần, mà mình ghi chừng mười mấy lần hình như chưa tới nữa mà nó hết ghi được không hiểu tại sao nữa??
    Còn kĩ thuật mà 2 hình ảnh mờ pha vào nhau, thường thấy trong các phim làm phép.
    mình thấy trong phim ma thật nó hay dùng thủ thuật làm các chi tiết trong phim sáng lên (chóe lên như tía nắng) rồi chuyển hình khác vào , mà người xem phim bình thường không phát hiện được .
    thân
    à mình cũng xin hỏi quoc pham ngoài vấn đề này một chút, vì email mình hư nên thông cảm cho mình:
    minh gap mot chut su co khong biet giai quyet ra sao, ban co the chi dan minh duoc khong
    minh dang xai win2000 pro truoc do minh xai win98se binh thuong, sau khi cai win2000 bay gio minh khong the cai lai win98se co nghia la minh setup win98 - roi chuong trinh tu dong scandisk -> no hien hinh len minh nhap vao "continuons" roi no chay cai "prepare win98" den 100% hien dong ho cat roi dung yen luon. Sau do minh co vao chuong trinh Partition Magic de su o dia, minh chon c:fat32, d:fat32, e:fat32 luon dong thoi cung Primere to Logital....gi do minh khong ranh lam, no them mot lan xanh o ngoai 3 o dia. Roi minh setup lai win98 no lai noi " warning : if you have...........htfs or HPTS ....." roi khong cai duoc luon
    Su giup do cua ban minh rat cam on
    Than

Like
    0
    Bạn đang xài chương trình editing gì vậy?
    Quote Được gửi bởi wonbinp
    mình không biết có chương trình nào mà làm đoạn phim mình giống như video clip không, có nghĩa là đoạn phim có 2 lằn đen ở 2 bên trên giống như phim màn ảnh rộng vậy đó.

Like
    0
    MÌnh đang dùng Pinnacle studios 9 nhưng mà cái chương trình này bực lắm. Mình không thích chút nào, mình định chuyển sang Ulead 8 cho dễ sử dụng mà capture thì vô tư lời của bạn xhacker đó.
    quoc pham biet lam video man anh rong ha

Like
    0
    Cái đó hình như là do chuyển từ hệ Pal sang NTSC đấy
    Nếu dùng TMPGEnc thì bạn vào phần clip farm chỉnh lại
    thay vì 352x288 thì đổi thành 352x240

Like
    0
    Muốn có video màn ảnh rộng thực sự, người ta cần loại máy quay hỗ trợ tỉ lệ 16:9
    Nhưng hiện tại thị trường VN ta ít loại máy này... Và thông thường để có được "kiểu màn ảnh rộng" mà bạn thấy thì khi quay, người ta phải chuẩn bị cho việc che đen trên-dưới như bạn đã thấy, cụ thể là các anh camera sẽ bố cục theo các che đó. Sau này khi thực hiện phần hậu kỳ, người ráp-dựng sẽ đưa "kiểu" che này vào. Để làm được "kiểu" che này, tôi thấy mọi người vẫn thường tạo 1 file ảnh (graphic) trên Photoshop chẳng hạn, có 2 miếng che đen trên-dưới, dĩ nhiên là trong suốt khoãng giữa, Rồi đem vào chương trình editing video để che.
    Tôi không xài cả Pinnacle Studios và Ulead vì vậy không nói cụ thể được.
    MÌnh đang dùng Pinnacle studios 9 nhưng mà cái chương trình này bực lắm. Mình không thích chút nào, mình định chuyển sang Ulead 8 cho dễ sử dụng mà capture thì vô tư lời của bạn xhacker đó.
    quoc pham biet lam video man anh rong ha

Like
    0
    cám ơn các bạn rất nhiều,
    máy quay mình có hỗ trợ 16:9 nhưng mà 2 phần che có chút xíu à, vậy mình có thể dùng photoshop hay 3dstudio max 5 để kết hợp, nè mình mới vô chưa có chuyên nghiệp, mình mới khám phá được một chuyện hay lắm.
    trong phim tôn ngộ không, lúc ngộ không đang đứng biến sang chỗ khác, mình biết làm rồi dễ lắm chỉ cần lúc bạn đang múa đứng yên một chút, tắt máy quay sau đó chuyển đến chỗ khác nhưng trong phạm trù của ống kính máy quay mới được. sau đó bấm máy (nhờ người khác) , sau coi lại. thấy mình tự động biến qua chỗ khác.
    MỚi biết chút xíu mong các bạn không chê.
    ..............lần sau mình sẽ đề cập đến những kĩ xảo mới trong máy quay hiện đại of panasonic ..........................
    cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến cho mình
    thân

Like
    0
    wonbinp rất thẳng thắn và mạnh dạn đưa ra những khám phá mà tự mình phát hiện. Tôi nghĩ những người như bạn rất cần cho newbie

Like
    0
    mình thấy nếu ban muốn vậy thì dùng unlead videostudio 7 di chương trình này hay lắm
    muốn cho chữ ghi tieu đề ở cuối đọan phim hay đầu hay giua phim rất dễ tùy theo mình chỉnh thời gian thoi usv 7 có dia huong dan kèm theo rất dễ sử dụng thử đi

Like
    0
    Không biết có bạn nào ở đây có thể dùng kĩ xảo chữ làm chữ có thể bay lòng vòng ở trong đoạn phim được không/ còn chuyện này nữa , mình thấy mấy anh chị biên tập viêm đọc chương trình truyền hình thường ở sau có hình nền giới thiệu chương trình gì, Những vật không cần đến có thể xoá đi.?????

Like
    0
    Không biết có bạn nào ở đây có thể dùng kĩ xảo chữ làm chữ có thể bay lòng vòng ở trong đoạn phim được không/ còn chuyện này nữa , mình thấy mấy anh chị biên tập viêm đọc chương trình truyền hình thường ở sau có hình nền giới thiệu chương trình gì, Những vật không cần đến có thể xoá đi.?????
    wonbinp xem cái này xem có phải là cái wonbinp đang thắc mắc:
    http://www.vietson.com/MCB/ViewTopic...32&Msg_ID=6961

về kỹ xảo cho chữ thì có loại standalone, có loại plugin (tương ứng cho các trình editing khác nhau). wonbinp đang xài trình Editing gì?

Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết