View Poll Results: Hãy cho mình biết một vài thông tin sau nhé!

Voters
178. You may not vote on this poll
  • Tôi đã sử dụng qua phần mềm InDesign.

64 35.96%
  • Tôi sử dụng phần mềm InDesign hằng ngày cho công việc.

38 21.35%
  • Phần mềm InDesign dở ẹc. Tôi chỉ xài QuarkXpress thôi!

3 1.69%
  • Phần mềm InDesign là gì?

73 41.01%
Trang 27 / 31 FirstFirst ... 2224252627282930 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 304
    Like
    0
    Bác cho em hỏi cái này hơi ngoài lề nhưng mà hay dùng trong dàn trang báo đen trắng. Đó là cách chuyển ảnh từ ảnh màu sang ảnh đen trắng trong shop thì cách tốt nhất là làm thế nào ạ?

Like
    0
    Em muốn hỏi bác chút. Em dàn trang trong Indesign sau đó in ngược ra PDF để ra can. Khi out file PDF thì ảnh vẫn là ảnh lọng nền trắng bình thường (đuôi Tif), nhưng khi in ra giấy can thì bị xám nền ảnh. Ảnh là dạng Gray, nó kiểu như sơ đồ mạch điện í, các nét đen thì vẫn đen, nhưng nền trắng thì bị tram màu xám. Bác giúp em với nhé. Thanks bác!

Like
    0
    Oanh dau trang nay, se co nhieu thu to can fai hoi dong chi. Rat huu ich!

Like
    1

PTS CS 4 báo lỗi ! Help me

Có ai không cho mình hỏi ? cái CS4 mình vừa dow về trong quá trình cài đặt chương trình không có báo lỗi gì cả. Mình vào pts mở file hình đui JPG thì bình thường nhưng mở đui PNG thì báo lỗi : could not complete your request because the file-format module cannot parse the file ??? khi save cũng vậy save file đui PSD thì bình thường PNG nó lại hok cho. Mình đang cần làm việc gấp lắm ai có lòng hảo tâm xin giải đáp nhanh giúp mình với hix....(mình post hok đúng 2pic nhưng chẳng còn cách nào cả ạ T_T)

Like
    0
    Bạn cho mình hỏi khi mình dùng Photoshop nó bảo là : move tool not use because the target is hidden. Lỗi là do đâu vậy bạn??? Mình dùng bản photoshop cs4.

Like
    0
    Cho mình hỏi khi mình đặt ảnh trong indesign là ảnh cmyk, đuôi tif dạng như bản vẽ có nét đen, nền trắng. Nhưng khi xuất file PDF và in thì nên trắng lại thành màu xám. Làm sao để khắc phục lỗi này?Cảm ơn!

Like
    0

Cần chú ý ! Xin hỏi cách chuyển từ Corel sang Indesign

Hi bác chủ.

Em gặp 1 vấn đề là em không sài Indesign bao giờ và quen làm Corel rồi. Giờ thiết kế 1 quyên Annual Report bên Corel làm sao đưa sang Indesign bây giờ hả bác.

Bác chủ giúp em với

Like
    0
    Holly sweet,

Topic này mình lập năm 2004, đến nay vẫn còn... sống dai dữ.

2004 - 2012 => Gần 8 năm cho 1 topic...

Hôm nay vào chơi lại, thấy mọi người vẫn còn thắc mắc nhiều về InDesign, nên mình sẽ cố gắng giành chút thời gian để trả lời các bạn nhé.

Không hứa chắc là sẽ trả lời tất cả được, nhưng mình sẽ cố gắng hết sức có thể.

Mong rằng Topic này sống thêm được vài năm nữa vậy.

Trả lời cho post #267

Việc chuyển nguyên 1 file từ Corel sang InDesign một cách "trơn tru" thì chắc chắn là điều không thể rồi. Tuy nhiên nếu bạn "Set up" file InDesign đúng theo kích thước của file Corel thì bạn có thể xuất file Corel thành định dạng .pdf hoặc .eps (nhưng loại bỏ tất cả Text của file Corel ra), sau đó Place vào file InDesign bạn đã tạo ra. Còn phần Text thì bạn có thể "Copy" từ Corel sau đó "Paste" sang InDesign.

Rất may thế mạnh của InDesign là "xử lý" các đoạn Text dễ hơn bất cứ thứ gì khác, nên hy vọng bạn sẽ không mất quá nhiều thời gian để làm lại phần Text bên InDesign.

Hy vọng bạn giải quyết được "điều không tưởng" này nhanh chóng nhé.

Thân.

TKOS

Like
    0
    Nhờ TKOS giúp mình 2 lệnh cắt nền trong Indesign bằng clipping path là Alpha Channel và Modified Path. Hướng dẫn mình cách sử dụng 2 lệnh này nhé...
    Cảm Ơn rất nhiều

Like
    0

Rất hay ! Clipping Path

Quote Được gửi bởi lovingyou92 View Post
    Nhờ TKOS giúp mình 2 lệnh cắt nền trong Indesign bằng clipping path là Alpha Channel và Modified Path. Hướng dẫn mình cách sử dụng 2 lệnh này nhé...
    Cảm Ơn rất nhiều
    Bạn chọn đối tượng cần thiết, sau đó nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Shift + K nhé. Hoặc vào menu Object > Clipping Path > Options.

Thân.

TKOS

Trang 27 / 31 FirstFirst ... 2224252627282930 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết