Trang 4 / 101 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 1001
    Like
    75
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Hôm nay Tết thiếu nhi. Bé Bạch Linh muốn ăn gì hông? anh mua cho???

Ăn ... đòn nhé !!!!
    Nhắc mới nhớ ngoài phường gọi điện vô nhà bảo con đi nhận bánh mà con quên

Like
    828
    Hôm giờ conchụp được phát nào nữa hông??
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    522
    Quote Được gửi bởi Bạch Linh View Post
    Nhắc mới nhớ ngoài phường gọi điện vô nhà bảo con đi nhận bánh mà con quên
    chị linh ui ..
    len thấy hình của chị rồi nè..
    rất nhí nhảnh trèo cây

Like
    75
    Hôm giờ conchụp được phát nào nữa hông??
    Lão này thâm thật, con hớ có 1 lần mà khiến lão nhớ mãi

Like
    168
    .. Có một số bài viết thỉnh thoảng dùng hình bỏ vào cho nó sinh động. ...Được không anh?
    Có người trả lời rồi. Nếu bạn ghi lấy ở đâu thì càng hay.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Có người trả lời rồi. Nếu bạn ghi lấy ở đâu thì càng hay.
    Em cũng xin nữa nhe. Bây giờ thì chưa cần nhưng cho em note lại để dành, mai mốt mấy đứa nhỏ ở nhà có phải làm project gì đó trong trường thì em cho tụi nó lấy reference. Đương nhiên là sẽ ghi nguồn ạ.

PS: mấy bài viết của anh trên geocity em không tìm ra hết, anh có thể cho em xin link nào đăng đầy đủ không ạ. Không có duyên đi đây đi đó thì đọc cho đỡ thèm vậy.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Em cũng xin nữa nhe. ....
    PS: mấy bài viết của anh trên geocity em không tìm ra hết...
    1. Không sao, các ảnh đều nhỏ hết mà không phải là HQ thành ra chỉ dùng trên mạng được thôi. Nếu cần đặc biệt tôi cho ảnh lớn nhưng không gửi nhiều đâu.

2. Bài nào bạn chưa đọc? Tôi không gửi link hết vì có bạn bảo trong nước không đọc được. Link sau đây đọc được không:
    Code:
    http://www.geocities.com/hoctapnet/hiroshima.html

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    1. Không sao, các ảnh đều nhỏ hết mà không phải là HQ thành ra chỉ dùng trên mạng được thôi. Nếu cần đặc biệt tôi cho ảnh lớn nhưng không gửi nhiều đâu.

2. Bài nào bạn chưa đọc? Tôi không gửi link hết vì có bạn bảo trong nước không đọc được. Link sau đây đọc được không:
    Code:
    http://www.geocities.com/hoctapnet/hiroshima.html
    1. Nếu có cần thì em cũng không đòi hỏi nhiều đâu ạ, mấy cái hình trên đây là quá tốt rồi. Ở VN hiện giờ các giáo viên trẻ thường yêu cầu học sinh tự chọn bạn ghép thành group rồi cùng viết một chủ đề tự do (thường bằng power point) và thuyết trình trước các group khác, trong lớp gọi là viết project, và được coi như một hình thức luyện presentation skills và teamwork.

2. Những bài anh đăng trên geocities và giới thiệu trong diễn đàn này em đều đọc. Hình như mấy năm trước site geocities bị block, nhưng hiện nay em truy cập nó dễ dàng rồi. Rất háo hức muốn đọc một bài anh có giới thiệu cái title, nhưng nói ra thì ngại quá. Anh đã hỏi thì em cũng chả đạo đức giả làm gì, nó đây ạ

Em là em máu cái bài đánh số 1 lắm. Nếu không tiện đăng lên đây anh PM cho em xin cái link. Cám ơn anh

Like
    529
    Mịa! Con lão mà viết mấy cái project về để tài này ấy hả? Con lậy bố. Muốn xem thì cứ nói, đổ thừa. Tội cháu nó

Like
    2,418
    Muốn coi ké thì cứ nói thẳng ra đi, bày đặt khích nữa. Đã bảo là không có đạo đức giả mà lỵ, cái nào em sưu tầm làm tài liệu thì xin, còn cái muốn xem thì đâu có đưa cho chúng nó làm gì.

Một đề bài project tiếng Anh đầu năm lớp 7 nè: em hoặc bạn bè, người quen của em vừa trở về sau một chuyến du lịch đến một danh lam thắng cảnh nổi tiếng, hãy giới thiệu sơ lược về địa điểm đó và thuật lại chuyến đi. Bài làm thể hiện trên giấy khổ A0 và power point, ít nhất 10 slides. Các trích dẫn hoặc hình ảnh phải ghi nguồn (giáo viên có thể truy cập nguồn dẫn). Mỗi group có 15 phút trình bày và 10 phút trả lời câu hỏi của các group khác.

Đề bài trên tụi nhỏ có 4 tuần để làm, trong 4 tuần đó đám phụ huynh cũng tưng tưng theo luôn, ngoài hai bà tiểu thương và một ông thợ sơn xin rút vì không biết gì, đám còn lại gồm một thằng system admin và mấy cô thư ký (tại bà kia làm xếp, không có thì giờ sưu tầm tài liệu nên bắt thư ký làm hộ con) cứ mở máy lên vào mạng là đi kiếm hình, còn bọn nhóc thì đi dò la coi mấy group kia làm đề tài gì để vừa kiếm câu hỏi ghim điểm bọn kia, vừa xoay qua đề tài khác vì sợ trùng. Một học kỳ tụi nó làm 1 đề.

Lão lo mà nghiên cứu mấy cái này đi là vừa, mai mốt làm bài cho thằng cháu đích tôn rồi mới biết, ở đó mà cười.

Trang 4 / 101 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết