View Poll Results: Phần mềm tăng tốc internet hay nhất ?

Voters
320. You may not vote on this poll
  • Artera turbo

76 23.75%
  • Propel

41 12.81%
  • Proxyconn

125 39.06%
  • Miliki dialup accelerator

20 6.25%
  • Onspeed

58 18.13%
Trang 8 / 22 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 215
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tiếnsĩđiên
    Xài LyttleSoft Internet Speedster di ..... cái này tốt lắm, nó dùng cơ chế cache nên tốc độ được cải thiện. Đặc biệt nó sử dụng một bộ Filter và cho phép chúng ta cấu hình Filter để lọc quảng cáo cức kỳ hiệu quả.
    Mac dinh nó được cầu hình để lọc gần hết tất cả những hình ảnh quảng cáo

Nếu không tin cứ dùng thử, nếu xài dialup truy cập bạn sẽ có được cảm giác giống như ADSL ---- chỉ truy cập web ---- khong ho tro download file.
    cái này có vẻ hiệu quả đó, có crck ko vậy bro (tui ko sao kiếm được)?

Like
    0
    em cài cái propel vô máy , vô mạng còn chậm hơn trước nữa , sao kỳ vậy ???

Like
    0
    Có vài ý giúp các bạn đang quản lý dịch vụ Internet qua ADSL:

Về nguyên tắc, không có phần mềm nào giúp tăng tốc được Internet access một cách tuyệt đối, nghĩa là bạn chỉ có thể tăng tốc cho một vài datastream nhanh hơn so với các datastream khác. Sự tăng tốc chỉ có thể đạt được khi bạn phân loại được các nhóm dữ liệu theo mức độ ưu tiên. Ví dụ:
    1. DNS, Yahoo Chat cần nhanh nhưng không nhiều, có thể đặt mức ưu tiên cao nhất
    2. HTTP cần 1 minimum bandwith đủ tốt nhưng nếu để thoải mái thì nó sẽ chiếm hết bandwidth, các protocol khác không làm ăn gì nữa.
    3. FTP có thể để mức ưu tiên thấp hơn các thủ tục khác vì down được nhanh hơn vài chục phút không có ý nghĩa gì
    4. Kazaa, BitTorrent ngốn bandwidth khủng khiếp vì nó mở rất nhiều connection... Nếu bạn cho upload nhiều quá thì không thể down được nữa, do bandwidth upload của ADSL nhỏ hơn nhiều so với download nên bandwidth download nhanh chóng tụt xuống nếu có nhiều upload connection. Một số ADSL router default chỉ cho mở đồng thời 256 connections

Đại loại như thế, sau đó bạn cần thiết kế lại mạng để có thể hỗ trợ chức năng QoS nhiều ADSL có hỗ trợ chức năng này, hoặc cho tất cả các kết nối đi qua một router cho phép QoS management. Bạn có thể tự làm một router software bằng Linux và dùng các phần mềm để sẵp xếp phân loại mức độ ưu tiên cho các gói tin khác nhau. Dùng google tìm chữ "Linux Packet Sharpening" hoặc vào www.distrowatch.org tìm các Linux distro thiết kế chuyên cho router / firewall

Like
    14
    Tôi có một phòng net dùng dial up các bạn giúp tôi một lời khuyên là nên dùng cái nào để tăng tốc, chủ yếu là chat và duyệt web, config làm sao? chân thành cám ơn trước

Like
    0
    mấy bạn ai cũng thấy hay
    nhưng không thấy ai tạo một cái link
    để mọi ngưới cùng đánh giá
    tạo dủm một cái link với vì mình đanh cần
    account nha

Like
    0
    verson mới nhất của Proyconn là bao nhiêu vậy mà sao mình xài proxyconn này được khoảng1 lúc (sáng mình cài chạy bình thường đến chiều thì truy cập bất cứ trang web nào cũng hiện lên cái trang chủ của proxyconn).
    còn cái propel ưu và nhược điểm của nó , ai có thể cho mình biết được không.
    Được sửa bởi black_nguyen lúc 23:55 ngày 05-12-2004

Like
    0
    verson mới nhất của Proyconn là bao nhiêu vậy mà sao mình xài proxyconn này được khoảng1 lúc (sáng mình cài chạy bình thường đến chiều thì truy cập bất cứ trang web nào cũng hiện lên cái trang chủ của proxyconn).
    code die!
    còn cái propel ưu và nhược điểm của nó , ai có thể cho mình biết được không.
    tương tự proxyconn tuy nhiên:
    - proxyconn faster với các site hay vào đi vào lại
    - propel faster với các site vào lần đầu tiên

Like
    0
    Theo tôi biết version mới nhất(?)của proxyconn(tên thương mại là) internet accelerator plus v3.02).Độ an toàn của proxyconn cao hơn propel nhiều.Nhiều ngân hàng của Mỹ cấp không cho khách hàng proxyconn để giử bí mật riêng tư trong giao dịch thương mại điện tử với ngân hàng(bển cũng phải xài proxy cho an toàn).Nếu bạn có artera thì có thể chạy artera.exe(không phải là arteraui.exe) là mọi việc đều ổn.Hiện tượng mà bạn gặp phải là do s/n không là hàng chính hảng.Đọc kỷ trang proxyconn để tìm hướng giải quyết.

Like
    0
    Proxyconn moi nhat bay h la 3.03 ****** toi moi dung cung die roi, bac nao co thi share cho anh em voi.

mitavn Guest
    hic , dùng cái nào một cái thui mấy bác ơi ! khuyên thật lòng đó

Trang 8 / 22 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết