Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi dung37 View Post
    mọi người nói java lập trình hướng đối tượng rất hay,rồi phân tích và thiết kế thống để có thể sử dụng lại được.
    Mấy cái đấy đúng là em đếc hiểu.Pro nào có sách dạy làm một dự án như thế không,Thanks you.
    trước tiên là bạn nên xem lại cách ăn nói, ở đây có người đáng tuổi cha tuổi chú bác.
    thứ nhì, cái bác nói đó là design pattern, nó là cách thiết kế sao để tận dụng triệt để khả năng của các ngôn ngữ hướng đối tượng (không riêng gì Java).
    Còn cần sách thì lên mạng search với chữ Design pattern đi.

Like
    0
    cảm ơn anh VUACUAGAI em rất cảm ơn lời khuyên của anh.Em sẽ rút kinh nghiệm lần sau

Like
    9

TLCĐ: Bỏ C# sang java thì cần gì?

Mình cũng giống bạn trước là sinh viên cũng có học C# rồi nhưng giờ đi làm công ty lại đòi hỏi thêm phải biết Java, mình có tham khảo trên mạng đọc tài liệu cơ bản về Java core, cũng thấy các ngôn ngữ cũng có sự tương đồng nhau. Nhưng nếu cứ tự nghiên cứu tại nhà thì lại ko tốt lắm. Phương án của mình là đưa ra là tìm một trung tâm để học, mình băn khoăn chọn địa chỉ học vì ở Hà nội nhiều trung tâm quá. Sau một thời gian tìm hiểu thì mình quyết định chọn công ty Stanford địa chỉ tại Tầng 1, số nhà 20, ngõ 678 đường Láng, hoặc ngõ 100 Nguyễn Chí Thanh (bạn đi vào bằng ngõ nào cũng được vì công ty nằm ở ngã 3 giao giữa 2 ngõ, mình đi nhiều rồi nên biết). Hiện tại thì mình học xong lâu rồi, làm việc với java cũng Ok luôn. Mình thấy chương trình giảng dạy tại Stanford nội dung chuẩn, khóa học thời gian vừa phải ko quá dài như những nơi khác (18 buổi), giảng viên còn khá trẻ nhưng lại giỏi và rất nhiệt tình. giờ mình ko học nữa nhưng có gì khó khăn vẫn gửi mail nhờ giảng viên hỗ trợ. Bạn nên tìm hiểu Stanford xem sao nhé.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết