Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Giúp về vấn đề Load movie: nếu không tìm thấy movies thì sang frame mới

Các bạn giúp mình với! Mình đang làm một cái Player để load các Movies vào player! Hiện tại player của mình có 3000 frame, chia làm 10 khoảng, mỗi khoảng 300 frame! Ở đầu mỗi khoảng mình dùng lệnh loadMovie để load một file swf (mỗi file swf của mình có tối đa 300 frame) vào một movie tên là khung trên Stage. Mình muốn là khi load file swf nếu player không tìm thấy file swf thì player sẽ bỏ qua khoảng đó để load frame đầu tiên của khoảng tiếp theo. ví dụ đến khoảng số 2 bắt đầu bằng Frame 300 nếu tại frame 300 lệnh loadMovie không tìm thấy file swf thì nó sẽ nhảy đến frame số 600 để load file swf tiếp theo! Giúp mình với! Ah còn nữa! Mình có thể load file swf theo dạng stream được không các bạn!? và làm sao để có hiệu ứng chuyển giữ các khoảng cho mượt mà một chút, vì mình không muốn người xem phải chờ! Hic! Giúp mình với! hoặc nếu có cách nào làm một player hay hơn thì các bạn cho mình ý kiến nhé!
    Hiện tại mình đang có một player rồi nhưng không đẹp. Mình đặt trong trang web đang quản trị: http://maiphuong.vn/index.php
    Quote Quote

Like
    0

giải quyết load swf

Tạm gọi : SWF Player - dùng để load 10 swf khác vào đặt tên : SWFMain
    swf mà được SWFMain load vào gọi swfCon1, swfCon2, swfCon3... swfCon10

giải quyết :
    1/ giả sử swfCon3.swf không có file này(file này không tồn tại).
    bạn hãy dùng IOErrorEvent.IO_ERROR để bắt lấy sự kiện.
    ví dụ : bạn dùng Loader để load swfCon3.swf vào thì code như sau:
    var loader:Loader = new Loader();

loader.contentLoaderInfo.addEventListener(IOErrorE vent.IO_ERROR, ioError);
    loader.load(new URLRequest( 'swfCon3.swf'));

lúc này bạn có thể giải quyết cho tình trạng không có file swfCon3.swf bằng hàm ioError

2/ để có thể một animation chuyển cảnh - hiệu ứng chuyển cảnh giữa swfCon1 và swfCon2 thì :
    swfCon1.swf chạy 300 frame tương ứng SWFMain.swf cũng chạy 300, đến 301 chính là hiệu ứng. Với hiệu ứng này bao nhiêu frame thì cách nó ra(viduj 200 frame thì swfCon2 sẽ ở vị trí frame 500-tại đây nó sẽ load swfCon2 vào).

Chú ý : loader.contentLoaderInfo.addEventListener(Event.CO MPLETE, onCompleteSmall); sẽ giúp bạn biết được swfCon đã load xong(load xong thì mới tính tới chuyện cho hiệu ứng chạy nhé...).

nick Yahoo : RUROUNIHANH
    gmail : RUROUNIHANH

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết