Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35
    Like
    0

có ai nhận được thư báo trúng thưởng 10000$ chưa

Tôi nhận được lá thư thong báo là mình trung giải thửong 10.000$ tại usa ko biết có ai đã từng nhận thư loại này chua và sự tin cậy của nó là bao nhiêu.
    tôi scan cho các bạn xem nhe
    Quote Quote

Like
    0
    Thân gửi bạn HHKK: đó không phải là giấy báo trúng thưởng đâu. Đại khái là có một công ty bán các căn nhà nghỉ mát muốn dụ khách hàng đo mà. Nếu bạn đăng ký vô 1 cuộc xổ số của họ (sweeptakes) thì có thể họ hẹn bạn 1 ngày đẹp trời nào đó đến văn phòng để nghe họ dụ. Sau khi bạn chịu khó bỏ ra mấy tiếng đồng hồ nghe dụ thì họ sẽ phát cho bạn một món quà nhỏ (một cái radio casette loại rẻ tiền chẳng hạn), bạn không cần phải đồng ý mua nhà nghỉ mát đâu Bạn để ý họ nói là "maximum value" và "cash award up to" (tiền thưởng tối đa là .....). Họ chả dại gì tặng không bạn 10 ngàn đô la đâu (nếu bạn chịu bỏ vài chục / vài trăm ngàn để mua nhà nghỉ mát của họ thì may ra)

Nói chung là cái gì "ngon quá sức tưởng tượng" (too good to be true) thì 99 phần trăm là dóc rồi

-thân

Like
    0
    no gửi 1 lượt 3 lá thư có cả cái cash 2500$ hih mà gửi về thẳng việt nam mới lạ cái này của thằng freelotto nó nói là tôi ko cần trả them tiền gì cả và là ngườii may mắn đầu tiên ở việt nam)
    còn mấy cái thư sau nè
    www.vinhlongnet.com/chungnhan6.jpgwww.vinhlongnet.com/chungnhan5.jpg
    Được sửa bởi hihikhokho lúc 13:58 ngày 21-08-2004

Like
    0
    Thân gửi bạn HHKK:

chungnhan2jpg:

"You are the guaranteeded recipient of a cash award up to $10,000 in the International Publicity Sweeptakes" => xổ số (sweeptakes) & trúng nhiều nhứt $10,000 (nó có thể cho bạn trúng $1 thôi)

"Please send me immediately my Cash Award Cheque which will be included in the Fernando Dalie Leather Chequebook Wallet for only US $34.95" => bạn mua cái bóp $34.95 thì nó sẽ bỏ 1 cái cheque trúng thưởng vô đó cho bạn (nó chỉ bỏ $1 vô thì bạn cũng không khiếu nại gì được)

Nếu bạn không tiếc tiền cho 1 con tem thì cứ thử điền giấy tờ & gửi trả về cho nó, nhớ đừng mua gì hết (trước khi ký cái gì thì nhớ đọc cho thật kỹ, nhứt là những chỗ nào mà nó in chữ nhỏ xíu (đọc muốn lòi con mắt) thì chịu khó lấy kính lúp soi đọc cho kỹ (bút sa là gà chết mà)). Nhưng mà tui nghĩ là không nên (có làm thì cũng cũng chưa chắc được gì; có được thì cũng chưa chắc đáng gì)

(Tui nhớ đọc trong "Nếu còn có ngày mai" (truyện dịch) thì phải, chuyện 1 tay lừa đảo, đăng báo quảng cáo bán hình tổng thống chỉ có $1 thôi (mình gửi 1 đồng qua bưu điện, hắn sẽ gửi lại tấm hình cũng qua bưu điện). Những người gửi tiền đến thiệt sự sẽ nhận được 1 con tem có hình tổng thống, giá chưa tới nửa đồng => chả kiện cáo gì được vì tay lừa đảo có nói tấm hình bự bao nhiêu đâu !!!)

-thân

Like
    0
    tại mấy you ở VN không biết cái trò này chứ tui ở Mỹ thì không lạ gì. Hễ thấy lá thư nào có chữ "sweeptakes" thì khỏi cần đọc cứ mạnh dạn vò nó rồi ném vào thùng rác, sẵn đó tập basketball mà
    Khi nào thấy có cash thì lúc đó hãy mạnh dạn bỏ vào túi

Like
    0
    Ngộ thật...lại biết thêm 1 kinh nghiệm lừa đảo

Like
    0
    Không dè mấy tay quảng cáo lừa gạt này lọ mọ về tới vn rồi... dụ người ta ở mỹ hết được rồi nên tính đường khác mần ăn, tìm những nơi chưa ai biết...

Like
    0
    Đọc mail đó chỉ tổ mỏi mắt thôi, bạn có mơ cũng chưa thấy ai trúng thưởng đâu.
    xếp mail vô thùng rác là vừa rồi đó.

Like
    0
    tick và ấn spam mail ngay lập tức, ai bỏ thời gian ra đọc thì là hâm

Like
    0
    cái này nó vừa mail cho mình , nó vùa gui thư tay đến tận nhà ờ việt nam.
    hehe còn 1 câu rất hấp dẫn
    This is NOT a Joke - Congratulations ngo phuc huy
    Dear ngo,
    Congratulations!

ngo, You have been awarded $10,000.00 in Click2Win Tournament chips. You must redeem your Award now. NO PURCHASE NECESSARY.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết