Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0

Thông tin

lúc đầu tui cũng nghĩ nhạc vn mình bây giờ là đồ vứt đi. Nhưng mà sau khi nghe 1 vài bài hát của Mỹ Lệ, Hồng Nhung, Mỹ Linh, Đoan Trang... tui thấy nhạc mình cũng còn hay lắm. Thể loại nhạc nhẹ là thế mạnh của vn và chỉ có những diva (nữ) mới thể hiện thành công nhất. Tui khoái nhất là bản "Tan hết mùa yêu xưa" của Quốc Bảo, nó có vẻ buồn buồn, vẩn vơ mà lại mênh mang sao sao ấy. Đoan Trang hát bản này nghe cũng phê cực kì. Nếu ông này mà hông có vụ scandal copy nhạc ngoại báo chí la rùm beng gần đây thì tui thần tượng ổng lắm. Ngoài ra Hoài An cũng rất tài, biết kết hợp nhiều kĩ thật hiện đại vào bài hát của mình, có nhiếu âm thanh "độc". Còn Trịnh thì khỏi nói rồi, ổng là bậc thầy của ca từ mà. Mỗi bài hát của ổng là một bài thơ, có thể ra đề bình giảng như bình giảng 1 bài thơ đuợc luôn
    Tui mới gia nhập, chưa rành về IT nhưng sẵn sàng học hỏi những bậc đi trước, mong được làm wen với các bạn
    Được sửa bởi newbie_hamhochoi lúc 11:22 ngày 14-07-2004

Like
    0
    Trùi ui, có nhìu bạn giống tui wá, tui mê nhạc Trịnh lắm đó, rùi còn mấy bài ngày xưa nữa chứ (lâu wá quên tên bài hát rùi). Mỗi tối, sau khi đi học mệt mỏi về, ôm cây guita ngồi ngân nga hát "nhà tôi ở cuối chân trời..." sao mà thích wá đi mất.
    Mình cũng hay vừa học bài vừa nghe nhạc Trịnh, nhạc giao hưởng... còn mấy cái nhạc trẻ bây giờ nghe 1 hay 2 lần là chán rùi, chẳng có muốn nghe lại nữa.
    Vì vậy mà mình cũng muốn làm karaoke về nhạc Trịnh, nhạc tiền chiến, Việt Anh...đó, tự mình ngồi hát cho nó sướng...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi newbie_hamhochoi
    lúc đầu tui cũng nghĩ nhạc vn mình bây giờ là đồ vứt đi. Nhưng mà sau khi nghe 1 vài bài hát của Mỹ Lệ, Hồng Nhung, Mỹ Linh, Đoan Trang... tui thấy nhạc mình cũng còn hay lắm. Thể loại nhạc nhẹ là thế mạnh của vn và chỉ có những diva (nữ) mới thể hiện thành công nhất. Tui khoái nhất là bản "Tan hết mùa yêu xưa" của Quốc Bảo, nó có vẻ buồn buồn, vẩn vơ mà lại mênh mang sao sao ấy. Đoan Trang hát bản này nghe cũng phê cực kì. Nếu ông này mà hông có vụ scandal copy nhạc ngoại báo chí la rùm beng gần đây thì tui thần tượng ổng lắm. Ngoài ra Hoài An cũng rất tài, biết kết hợp nhiều kĩ thật hiện đại vào bài hát của mình, có nhiếu âm thanh "độc". Còn Trịnh thì khỏi nói rồi, ổng là bậc thầy của ca từ mà. Mỗi bài hát của ổng là một bài thơ, có thể ra đề bình giảng như bình giảng 1 bài thơ đuợc luôn
    Tui mới gia nhập, chưa rành về IT nhưng sẵn sàng học hỏi những bậc đi trước, mong được làm wen với các bạn
    Bạn à nói bạn nghe đều này : Hoài An nhạc lai HK hay nói thẳng là chôm nhạc chứ không có sáng tạo cái gì đâu ca từ ngang phè . Tay này cái xác nhạc thì được , cái hồn thì không.....mì ăn liền cả
    .......mà nội cái vụ cha nội này lên Echip chỉ fdisk , dồn đĩa ....là thấy không ưa rồi

Mỹ Linh+ Hồng Nhung thì được
    Đoan Trang : giọng còn non , kĩ thuật nhả chữ chưa hoàn thiện và có phần nghiệp dư......
    Mĩ Lệ : giọng tốt nhưng quá chú trọng khoe giọng hơn là đi sâu vào cảm xúc............
    Được sửa bởi mathiencusi lúc 11:34 ngày 14-07-2004

Like
    0
    Nói đến nhạc Trinh thì thật không thể nói đến Tuyển tạp ca khúc da vàng hì hì, khi nào xuong Vung Ta`u tôi mời đi quán Thí dụ uống cafe ở đây chỉ chơi nhạc Trịnh.
    Nói về hiện nay tuy Quang Dung với ..." một vòm mây trắng bay đi tìm nhau....." có thể nói là khá thành công nhưng nếu đem so sanh với Tuấn Ngọc thì cũng ca khúc ây nhưng có sự các biệt khá rõ thể hiện sự diêu luyện. Nhìn chung một số nhạc sỹ sau này thể hiện như các you da noi là khá thành công nhưng so ra vẫn cảm thấy có gì đó chưa thật sự đẳng cấp.
    Còn cái dòng nhạc sến miêu tả cái tình yêu ủy mị, đau khổ não nề ngập tràn nước mắt được phần đông các fan hạn chế về kiến thức và các xa văn minh một chút yêu mến cuồng nhiệt tạo cho những Phi Nhung, Trường Vũ cất tiếng hát và những Trúc Hồ viết thì thui thui cho tui can nhé nuối không trôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi unlucky555
    Nói đến nhạc Trinh thì thật không thể nói đến Tuyển tạp ca khúc da vàng hì hì, khi nào xuong Vung Ta`u tôi mời đi quán Thí dụ uống cafe ở đây chỉ chơi nhạc Trịnh.
    Nói về hiện nay tuy Quang Dung với ..." một vòm mây trắng bay đi tìm nhau....." có thể nói là khá thành công nhưng nếu đem so sanh với Tuấn Ngọc thì cũng ca khúc ây nhưng có sự các biệt khá rõ thể hiện sự diêu luyện. Nhìn chung một số nhạc sỹ sau này thể hiện như các you da noi là khá thành công nhưng so ra vẫn cảm thấy có gì đó chưa thật sự đẳng cấp.
    Còn cái dòng nhạc sến miêu tả cái tình yêu ủy mị, đau khổ não nề ngập tràn nước mắt được phần đông các fan hạn chế về kiến thức và các xa văn minh một chút yêu mến cuồng nhiệt tạo cho những Phi Nhung, Trường Vũ cất tiếng hát và những Trúc Hồ viết thì thui thui cho tui can nhé nuối không trôi
    Nói về nam hát nhạc Trịnh thì xưa nay chỉ có Tuấn Ngọc là hát tốt thôi không có ai hát thành công cả.....Quang Dũng mới hát có 2 năm chưa đủ già để thể hiện hết cảm xúc
    mà không riêng về nhạc Trịnh nếu chỉ xét chất giọng thôi thì : Kỉ thuật nhả chữ của Tuấn NGọc thuộc về loại bẩm sinh không ai bắt chước được .........
    Phần đông nam ca sĩ có chất giọng khá giống nhau nên ít tạo được bản sắc riêng.....một vài người đặc biệt mà thôi..........

Like
    0
    Ngoài cố nhạc sỹ Trịnh Công Sơn thì các vị ở trên đều ko quen tôi
    Quả thực là bây giờ ko còn nhiều người nghe nhạc theo lối chiều sâu mà nghe nhạc dễ nghe dễ nhìn. Vì thế nên mới có mấy em cỡ như Ngô Thanh Vân đi làm ca sỹ chứ.
    Nói về ca sỹ thì có lẽ sẽ có nhiều người nói chứ nói về nhạc sỹ thì e rằng chỉ có mấy vị ở đây chat với nhau thôi.
    Ở Việt Nam có ai vừa sáng tác vừa hát mà nổi tiếng ko nhỉ?

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi mathiencusi
    ờ nói về cảm nhạc để tui viết về nhạc sĩ tui thích nhất nhé : Việt Anh
    Quang Dũng hát bài : " Hoa có vàng nơi ấy" nghe cũng tốt nhưng tớ nghe đồn rằng TUấn Ngọc hát còn hay hơn....bạn nào có bài này do Tuấn Ngọc hát làm ơn cho mathien xin với......
    Cái hay ở đây không chỉ là ca từ mà là tích " thực" của bài hát nó xuất phát từ nỗi đau thật sự khi tình yêu không trọn vẹn, một điều gì đó tiếc nuối :" Rồi chúng ta sẽ đôi lần tiếc nuối......để một dòng sông lỡ đãng trôi qua.." Chỉ nhưcng người thật sự biết yêu là gì mới cảm được những đoạn như thế này ......
    ờ để mai viết tiếp ..........
    Chào bạn rất vui khi gặp người cùng sở thích.Nói về ca sĩ Tuấn Ngọc thì kĩ thuật thể hiện bài hát kô chê vào đâu được,anh đã làm toát lên cái hồn của tác phẩm, chút riêng tư của tác giả trong từng bài hát và làm cho chúng ta ít nhất một lần bắt gặp mình trong đó.Không những "Hoa có vàng nơi ấy" mà mình có rất nhiều ca khúc do Tuấn Ngọc thể hiện.Email của bạn là gì,mình sẽ gửi "Hoa có vàng nơi ấy" cho.
    Mình xin đính chính một chút nha unlucky555 quán cafe ở Vũng Tàu có tên là Thi Dụ nghĩa là Gió Lộng và nói thêm một quán kô kém Thi Dụ đó là Ca Dao
    Nếu có dịp về VT unlucky555 sẽ chiêu đãi anh em tại hai quán này chứ?

Like
    0
    Hix mấy vị kia em không nghe nhiều,chỉ có Trịnh Công Sơn là được nghe từ nhỏ,nhiều bài lâu lắm rồi không nghe nhưng vẫn còn nhớ .... Cả gia đình mình ai cũng thích nhạc Trịnh .
    Mình thích nhất bài "Một cõi đi về" và "Hạ trắng"

Âm nhạc Việt nam bây giờ đi xuống quá,nói như một nhà báo thì "đang ở giữa mùa mưa" .Nhạc sĩ thì thi nhau "đạo" còn ca sĩ thì hát nhép,suốt ngày cứ kêu gào những ca từ rỗng tếch một cách vô ý thức "hãy tin vào đối phương người hỡi" hay "người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều" . Không biết bao giờ mới khá nổi đây !
    Được sửa bởi Sawyer lúc 08:02 ngày 15-07-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi no13
    Chào bạn rất vui khi gặp người cùng sở thích.Nói về ca sĩ Tuấn Ngọc thì kĩ thuật thể hiện bài hát kô chê vào đâu được,anh đã làm toát lên cái hồn của tác phẩm, chút riêng tư của tác giả trong từng bài hát và làm cho chúng ta ít nhất một lần bắt gặp mình trong đó.Không những "Hoa có vàng nơi ấy" mà mình có rất nhiều ca khúc do Tuấn Ngọc thể hiện.Email của bạn là gì,mình sẽ gửi "Hoa có vàng nơi ấy" cho.
    Mình xin đính chính một chút nha unlucky555 quán cafe ở Vũng Tàu có tên là Thi Dụ nghĩa là Gió Lộng và nói thêm một quán kô kém Thi Dụ đó là Ca Dao
    Nếu có dịp về VT unlucky555 sẽ chiêu đãi anh em tại hai quán này chứ?
    TRời ơi xúc động wá Tương đâu có mình tui thích mấy bài này chứ....

My YH nick : haftma ..................nick cũ bị h@ck rồi

Like
    0
    Tuấn Ngọc đã được cấp giấy phép biểu diễn tại Việt Nam.

Một tin mừng cho rất đông khán giả yêu nhạc trữ tình đặc biệt là fan của nam danh ca hải ngoại Tuấn Ngọc. Anh đã chính thức nhận được giấy phép biểu diễn tại Việt Nam sau nhiều lần về nước và chỉ được phép hát bên cạnh bạn bè mà chưa có dịp đứng trên sân khấu.

Nay Tuấn Ngọc đã thoả ước mơ được hát cho khán giả của mình trong những chương trình riêng đàng hoàng, dù chỉ là trong những phòng trà vài trăm người. Như vậy tới đây, chắc chắn các phòng trà tiếng tăm nhất của TP HCM và Hà Nội sẽ có lịch diễn cụ thể của anh.

Giọng nam đẹp nhất và đã trở thành style hát nhạc: lối hát Tuấn Ngọc (phong cách chủ đạo của một loạt giọng hát nam như Quang Minh, Đức Minh, Xuân Phú, Quang Dũng, Huy MC, Quách Thành Danh, Vân Trường, Trần Thái Hoà, Nguyên Khang...), hiện đang thực hiện một album riêng tại Việt Nam với sự cộng tác của nhạc sĩ Quốc Bảo. Nhạc sĩ Quốc Bảo cũng dự tính mời Tuấn Ngọc thu thanh 2 ca khúc mới nhất dành cho album riêng Những chuyện kể của anh.
    Quả là một tin vui đúng kô các bạn

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết