Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 95
    Like
    0

Rất hay !

Google không tốt lắm trong việc tìm các thông tin hiếm. Nó có cơ chế tìm tất cả các thư mục con do vậy nhiều website bị lặp làm cho cái mình cần có khi bị nhét xuống trang thứ...mấy chục ko biết!! Tôi thường dùng nó để kiếm software. Còn những thứ khác bạn nên SD mấy bộ đa tìm kiếm này (nó tìm được KQ hay hơn nhiều!!!): www.metacrawler.com
    www.isleuth.com
    www.ithaki.com
    www.clearinghouse.net (một liên ket rất nhiều search engine khác)
    NOTE: tên quái nào vừa bảo là search kiddie dzậy>< Mục tiêu của tôi là advanced searcher kìa!!! (từ đây đến dấy còn xa ghê lắm. Mong mọi người chỉ giáo^-^).
    Được sửa bởi okigen lúc 06:39 ngày 31-08-2004

Like
    0
    Tên wái này nói search kiddie nè
    Từ tiêu chuẩn nào mà đánh giá là 1 "advanced searcher" hả? OK, mình vào google và click vào nút Advanced Search, chẳng lẽ mình là advanced searcher à???
    Sở dĩ nói search kiddie là vì nhiều người có thể phá được cái này cái nọ bằng cách sử dụng google search, và họ vô cùng vui sướng và tự hào vì mình đã biết |-|4(k trong khi họ chẳng biết gì ráo, còn thua xa script kiddie.
    Đồng ý google chưa hiệu wả lắm trong 1 số chuyên ngành (đó là theo cách nói của bạn okigen), mình download 1 số software, ISO, mp3... đề k0 phải tìm ở google. Nhưng, nói ngược lại, bạn có chắc google k0 tìm ra mấy cái đó k0? Search result dài wá thì bạn k0 biết loại mấy cái k0 cần thiết à? Loại = search string và = cách đọc sơ vài dòng description... Searching, google vẫn là số 1.
    Cho nên, đối với những bạn cứ hay hỏi những câu như "...cái abc, xyz download ở dâu vậy?..." thay vì ngồi đợi trả lời thì ráng vào google search 1 cái. Và rãnh rỗi ngồi coi Google Help (basic)Advanced , trong đó có đầy đủ thông tin giúp bạn tìm kiếm hiệu wả.

Like
    1
    Dùng bài viết của Sawyer là có thể tìm được hơn 50% thông tin cần tìm rồi. Cái còn lại thì chịu khó ngồi đọc các descript hay lưu ý một vài từ là được thôi. Còn các phần mềm search chuyên dụng thì vẫn có như Emule, eDonkey, P2P, ... có thời gian thì tìm ra tuốt. Chủ yếu vẫn là keywords thôi há. Và vấn đề cuối tui muốn nói là :Cấm "wýnh nhau" trong đây nhé !

Like
    0
    K0 phải cố ý nói dai nói dài nhưng có 2 việc
    1./ Mình k0 hề "wúynh nhau" và cũng k0 muốn "wúynh nhau", chỉ muốn thảo luận đàng hòang.
    2./ P2P hay Kazza... thì làm sao có thể xếp ngang hàng với google search được? Bài này nói về google mà.
    Nếu thấy k0 hợp lý thì LDP del dùm 1 cái.

Like
    0
    còn mình thì hay dùng site: trong google
    vi' du khách sạn Sheraton có mặt khắp thế giới, o SGN có Sheraton Saigon Hotel and Tower , nhưng lại chưa có website riêng, mình gõ sheraton site:vn sẽ tìm được những website có đuôi .vn Vì là website VN nên hầu hết nói về Sheraton Saigon
    nói chung rất tiện trong việc tìm một chi nha'nh địa phương của một công ty đa quốc gia
    nế'u muốn tìm các trường học (ở US) hoặc các bài viết chỉ giới hạn trong các trường đại học thì dùng site:edu

Like
    0
    Bài viết rất tuyệt nhưng mà em tưởng con số 3,083,324,652 là cấp tỉ chứ nhỉ !? (Bác nói là triệu )

Like
    0
    Bạn Tuscan giỏi ghê nhỉ.Nhưng hơi tinh tướng đấy.Đối với những người mới dùng Net hay biết ít về tin học thì hỏi là cách nhanh nhất.Hỏi abc hay xyz có ở đâu thì có gì là sai chứ.Bạn tưởng ai cũng biet google à,mà dù có biết đi chăng nữa thì cũng chưa chắc đã biết sử dụng.Bạn bảo rảnh rõi thì ngồi đọc,chẳng lẽ vác từ điển ra tra à.Nói chung không có nhiều người giỏi như bạn vậy hỏi thì có gì là sai

Like
    0
    chocobo_842003 nói hoàn toàn chính xác.
    Nói chung là ta không nên lấy cứ cái khác ra để so đo với cái mà hầu hết mọi người đang sử dụng

Like
    0
    Anh có lòng thì dịch Google Hacks, wá chừng thứ để " mánh " luôn

Like
    0
    Trời mình bận lắm bạn ơi ... dịch hổng nổi ... ai có lòng dịch dùm blueinred kiad

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết