Trang 5 / 13 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 126
    Like
    0
    Xin chúc mừng chủ thớt, có kêu có khác, được tăng ngay đúng là chỉ có tại VN mới làm ăn kiểu "bịt miệng" thế này.

Còn đây là của tôi, thời điểm 8h'00 Solo FTTH vs MediaFire

[root@gate-76 ~]# wget http://download557.mediafire.com/0ms...******.iso.001
    --19:53:32-- http://download557.mediafire.com/0ms...******.iso.001
    Resolving download557.mediafire.com... 38.114.207.186
    Connecting to download557.mediafire.com|38.114.207.186|:80... connected.
    HTTP request sent, awaiting response... 200 OK
    Length: 200704000 (191M) [text/plain]
    Saving to: `******.iso.001'

0% [ ] 1,944,192 38.4K/s eta 73m 45s

Like
    3
    Để coi duy trì được bao lâu với tốc độ này, còn cái Router ZyXEL thì tạm ổn, test gì gì đấy chắc cỡ 1 tuần để coi có ổn không. Cái NetGear dùng gần 1 tuần là bị lỗi treo thường xuyên.

Like
    0
    Còn bác nào sử dụng bị trục trặc ạ

Like
    3
    Quote Được gửi bởi giganet2.5G View Post
    Bác nào còn như vậy nữa không nhỉ? Bác Thái làm lại bài test sau khi thay Router P320 nhé. Để cho các bác kia yên tâm giúp em với không các bác ấy cứ huỷ hợp đồng thì bên em sao mà có doanh thu để nâng băng thông đây.
    Router nào mà P320

Vụ băng thông quốc tế thì CMC nên xem lại từng khách hàng nên ~ 5Mbps tối thiểu để còn dùng ổn. Chứ 2Mbps thì chậm chạp, lắp để làm Net hay cho công ty lại càng chậm hơn cá nhân chỉ 3-4 máy

Được sửa bởi thaidesign lúc 23:29 ngày 15-11-2010

Like
    0
    Chít em nhầm chắc bác thay router zyxel khác, nói chung mạng nhà em khó tính lắm,chắc nó đòi dùng đồ xịn thì mới ổn. Nhưng khổ nỗi nhà em cũng phải tính chi phí chứ, chứ đầu tư cấp thiết bị xịn cho các pác thì bên em lấy tiền đâu ra mua băng thông. Các bác nào gặp vấn đề như bác Thái đây thì chiếu cố đầu tư mua Router giúp nhà em nhá để nhà em giành tiền nâng cấp băng thông quốc tế cho các bác xài. Em cũng công nhận băng thông quốc tế nhà em chưa đáp ứng được nhu cầu của các bác , em cũng chẳng làm gì được ngoài mong chờ các lãnh đạo cấp cao quyết định thôi. Bác cứ test có vấn đề gì các bác cứ nêu ra sai đâu nhà e sửa đó, còn chyện băng thông quốc tế thì ko thể giải quyết ngay được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi giganet2.5G View Post
    Chít em nhầm chắc bác thay router zyxel khác, nói chung mạng nhà em khó tính lắm,chắc nó đòi dùng đồ xịn thì mới ổn. Nhưng khổ nỗi nhà em cũng phải tính chi phí chứ, chứ đầu tư cấp thiết bị xịn cho các pác thì bên em lấy tiền đâu ra mua băng thông. Các bác nào gặp vấn đề như bác Thái đây thì chiếu cố đầu tư mua Router giúp nhà em nhá để nhà em giành tiền nâng cấp băng thông quốc tế cho các bác xài. Em cũng công nhận băng thông quốc tế nhà em chưa đáp ứng được nhu cầu của các bác , em cũng chẳng làm gì được ngoài mong chờ các lãnh đạo cấp cao quyết định thôi. Bác cứ test có vấn đề gì các bác cứ nêu ra sai đâu nhà e sửa đó, còn chyện băng thông quốc tế thì ko thể giải quyết ngay được.
    Cứ nói thật như bác này còn dễ thông cảm

Quote Được gửi bởi giganet_cmc View Post
    Không có nhà cung cấp nào mà hoàn hảo, được hoàn hảo điểm này thì đương nhiên điểm khác không hoàn hảo bằng. Các bác cứ đòi cái gì cũng hoàn hảo, ở đâu mà ra.
    Còn như bác này thì dễ điên tiết lắm

Like
    3
    Đặt cái nick rồi nhận vơ nhân viên nào đấy đâu có khó

Nhắc đến ZyXEL P320W thì quá quen mặt FPT

Like
    0
    Nhà mình đang kinh doanh net cũng lắp đặt mạng của CMCTI,nhưng đường truyền rất tốt.Mình lắp gói 32Mbps,thấy tốc độ cũng rất ok.Đường truyền quốc tế nhanh hơn so với FPT hay Viettel nhiều,không như bài comment của Anh Thái.Kỹ thuật xử lý sự cố rất nhanh,vừa alo cho CSKH thì thông tin được chuyển ngay.không như mấy mạng khác đợi hoài mà chán luôn.Mình còn đang định ký luôn hợp đồng trả trước 12 tháng.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi nhoccon IT View Post
    Nhà mình đang kinh doanh net cũng lắp đặt mạng của CMCTI,nhưng đường truyền rất tốt.Mình lắp gói 32Mbps,thấy tốc độ cũng rất ok.Đường truyền quốc tế nhanh hơn so với FPT hay Viettel nhiều,không như bài comment của Anh Thái.Kỹ thuật xử lý sự cố rất nhanh,vừa alo cho CSKH thì thông tin được chuyển ngay.không như mấy mạng khác đợi hoài mà chán luôn.Mình còn đang định ký luôn hợp đồng trả trước 12 tháng.

and
    No comment
    VietIDC-VPS/Dedicate/Colocation Server

Like
    0
    Em đảm bảo em là NV CMC TI 100% em ko chơi trò mạo danh MIS Hương Lan nhé. Không tin Ms Lan Hương cứ ký hợp đồng đi kiều gì cũng sẽ gặp em thôi .Nhà em thế nào thì em nói vậy các bác thông cảm được thì dùng, nếu không thông cảm các bác cứ chọn nhà ISP khác. Em nói thật ở VN ISP nào cũng như nhau thôi. Mỗi một ISP có điểm mạnh và cũng có điểm yếu không ai là hoàn hảo cả. Con người cũng vậy thôi, tính em thì quan niệm sự thật thì mất lòng, nhưng nói thật còn hơn là cứ hứa thế này thế nọ..... Nên các bác có bức xúc gì thì cứ pm bên em sẽ xử lý từng sự cố 1. Em cũng đặt địa vị mình như các bác nên em cũng hiểu khi mà mình bỏ tiền ra mà không đáp ứng được nhu cầu thì ai chẳng không hài lòng. Như em đã nói đấy bác nào có vần đề gì thì mail :hn.cskh@cmcti.vn or hcm.cskh@cmcti.vn or 1800525282 bên em sẽ tiếp nhận và xử lý. Các bác là IT thì em nghĩ nên capture gửi lại mail cho bên em thì bên em dễ xử lý nhất. Còn em ko tâng bốc mạng nhà mình có gì thì nói luôn sai thì sửa, lỗi thì nhận có như vậy thì mới phát triển lên được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chết em lại nhầm tên sorry mis Hương Lan nhé. Bác Thái ở Sài Gòn nên em ko biết được , còn em NHân viên CMC Ti 100 % nhé.
    Được sửa bởi giganet2.5G lúc 13:39 ngày 16-11-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 5 / 13 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết