Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Gắn thêm RAM cho laptop ASUS

Các bác tư vấn hộ em. Hiện con laptop của em có 2gb RAM, do có nhu cầu về đồ họa và chơi game nên em đang tính nâng cấp lên RAM 4GB.

Em thì lại không rành về phần cứng nên không biết có được hay không. Em dùng CPUZ xem thì nó báo máy có 2 slot, mỗi slot 1 thanh 1GB.
    Lên trang chủ asus xem cấu hình máy về phần main memory thì nó ghi là: "DDR2 800 MHz SDRAM, 2 x SODIMM socket for expansion up to 4GB SDRAM"

Vậy giờ nếu em muốn nâng cấp lên 4GB RAM thì phải mua mới 2 thanh 2GB phải không các bác.
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 0xdeadbeef View Post
    Các bác tư vấn hộ em. Hiện con laptop của em có 2gb RAM, do có nhu cầu về đồ họa và chơi game nên em đang tính nâng cấp lên RAM 4GB.

Em thì lại không rành về phần cứng nên không biết có được hay không. Em dùng CPUZ xem thì nó báo máy có 2 slot, mỗi slot 1 thanh 1GB.
    Lên trang chủ asus xem cấu hình máy về phần main memory thì nó ghi là: "DDR2 800 MHz SDRAM, 2 x SODIMM socket for expansion up to 4GB SDRAM"

Vậy giờ nếu em muốn nâng cấp lên 4GB RAM thì phải mua mới 2 thanh 2GB phải không các bác.
    Thì máy của bạn có 2 khe cắm Ram, mỗi khe có 1 thanh 1GB mà bạn muốn nâng lên 4GB thì tất nhiên là bạn phải mua 2 thanh 2GB thay cho 2 thanh 1GB rồi.

Bạn dùng hệ điều hành 32bit hay 64bit? Nếu dùng hệ điều hành 32bit thì chỉ cần nâng lên 3GB thôi. Như vậy chỉ cần mua thêm 1 thanh 2GB nũa là OK.

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Đúng rồi bạn ạ, bạn muốn nâng ram lên 4GB bạn phải mua 2 thanh ram 2GB DDR2 SDRAM cùng với Bus (800) mà main hỗ trợ.
    Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và mua được sản phẩm như ý.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết