Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

cần giúp về sao lưu trước khi cài lại win

tình hình là 1 vài máy tính ở công ty em lỗi nhiều quá,chuẩn bị cài lại cho ổn
    có điều là 1 số phần mềm cài trong ổ C rồi,ví dụ như hệ thống kê khai thuế,phần mềm kế toán...dữ liệu trong đó ko làm thế nào để trích xuất ra 1 file như word,excel... để copy sang ổ khác được>>>cài lại là mất luôn
    nếu mà làm mất thì coi như xong,hix
    em muốn hỏi mọi người là có soft nào mà có copy nguyên cả folder của 1 chương trình nào đó từ ổ này sang ổ kia để sau khi cài lại win vẫn chạy bình thường như trước được không,
    hoặc ai có cách nào tương tự như thế thì chỉ bảo em với,thank mọi người
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyenminhquan View Post
    tình hình là 1 vài máy tính ở công ty em lỗi nhiều quá,chuẩn bị cài lại cho ổn
    có điều là 1 số phần mềm cài trong ổ C rồi,ví dụ như hệ thống kê khai thuế,phần mềm kế toán...dữ liệu trong đó ko làm thế nào để trích xuất ra 1 file như word,excel... để copy sang ổ khác được>>>cài lại là mất luôn
    nếu mà làm mất thì coi như xong,hix
    em muốn hỏi mọi người là có soft nào mà có copy nguyên cả folder của 1 chương trình nào đó từ ổ này sang ổ kia để sau khi cài lại win vẫn chạy bình thường như trước được không,
    hoặc ai có cách nào tương tự như thế thì chỉ bảo em với,thank mọi người
    Không có. Trong trường hợp này thì bạn nên repair lại Windows thay cho việc cài lại. Nếu máy nhiễm virus nặng không thể nào tiêu diệt được trên Windows thì có thể dùng các đĩa cứu hộ chạy trên hệ điều hành DOS, Linux để scan virus sau đó repair lại Windows.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi windows_xp2 View Post
    Không có. Trong trường hợp này thì bạn nên repair lại Windows thay cho việc cài lại. Nếu máy nhiễm virus nặng không thể nào tiêu diệt được trên Windows thì có thể dùng các đĩa cứu hộ chạy trên hệ điều hành DOS, Linux để scan virus sau đó repair lại Windows.
    thank anh,để em làm thử,có j em hỏi sau vậy

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết