Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Buồn quá đi ! Xin phần mề nén Exe không unpack ....!

Em thấy một số phần mềm được nến lại bằng một phần mềm hay một cách nào đó !
    VD: Khi ta sử dụng phần mềm PEiD quét một phần mền thì sẽ được thông tin của phần mề đó vdkq:
    PHP Code:
    UPX 0.89.6 1.02 1.05 2.90 -> Markus Laszlo 
    Nhưng khi vào phần mề UPX để kiểm tra nó lại báo là phần mềm này chưa được nén bởi UPX Nhưng ta thử nén nó lại báo lỗi ! Thử giải nén lại cũng báo lỗi
    PHP Code:
    Cant Unpack Exceptionfile is modified/hacked/protected; take care!! 
    Vậy ai có cách nào hay biết phần mềm nào để nén file exe (để bảo vệ soft khỏi bị chọc khóe) như vậy không ? (Không thể giải nén (không cho giải nén ))

Xin sự giúp đỡ của các bạn !
    Quote Quote

Like
    20
    Một yêu cầu hơi kỳ cục: Tìm phần mềm nén mà không cho giải nén.

Có! Có!
    Có điều là phần mềm EXE đó được nén lại mà không cho giải nén nên không làm sao dùng nó được.

Like
    0

Cần chú ý !

Bạn hiểu sai ý mình rồi !
    Đây là nén upx nhưng bằng một cách nào đó người ta đã chỉnh sửa nó để upx không nhận dạng được và cũng không giải nén được !
    Phần mền nén kiểu này vẫn chạy bình thường mà !
    Mình không biết pro nào biết cái này chia sẻ cho em newbie này với nhỉ !
    Thanks !Thanks !Thanks !Thanks !

Like
    0
    Ý của mình là phần mềm Pack tự Unpack vào bộ nhớ và chạy !
    Chứ ko phải như AIO và Winrar nó ko giải nén ra thư mục tạm và chạy !

Like
    0
    Cơ bản là không có phần mềm nào mà không unpack, deprotect được cả bạn à. Chỉ có khó hay dễ thôi, một khi mấy tay cracker, reverser giỏi đã có hứng thú thì unpack, deprotect được hết. Bạn có thể dùng ASProtect, Armadillo... để hạn chế việc unpack, deprotect với newbie, còn khi cao thủ đã vào cuộc thì đành chịu.

Cái UPX mà bạn nói là bản đã được modify mã nguồn và biên dịch lại nên nó không giống bản gốc nữa, hoặc là dùng tool để xóa header, thêm protection vào thôi.

Like
    0
    Lần mò mãi mà không tìm thấy tài liệu tiếng việt tiếng anh cũng được nhưng không biết tìm kiểu gì cho ra!
    Đại ca cho em cái tools "modify mã nguồn và biên dịch lại nên nó không giống bản gốc nữa, hoặc là dùng tool để xóa header, thêm protection"
    Mà không hiểu sao nén bằng UPX thì phần mềm diệt virus chả có ý kiến gì mà nén bằng ASProtec, PECompact ,... thì phần mềm cứ bắt chạy trong hộp cát cho an toàn thế mới lại chứ ! (Hình như các định dạng này được sử dụng để nén virus nên thằng nào nén vậy nó cũng nghi ngờ)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết