Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    1

Ubuntu 10.10 - nhận xét!

Chào mọi người, em mở topic này mong mọi người cùng nhau bàn lậun về các cái hay, dỡ...hay bệnh haon5 của 10.10

Bây giờ là 7h ngày 10-10-10 giờ VN, đang chuẩn bị upgrade, mong qua ngày mai giờ này nhận được những thông tin nóng hổi nhất!
    Quote Quote

Like
    0
    Tối hôm qua Canonical đã release bản stable của Ubuntu 10.10. Nhìn chung thì được cái chức năng dễ dùng hơn cũng như cải thiện vá lỗi, bảo mật hơn. Còn giao diện người dùng thì cũng vậy, ko tính cái screen đăng nhập hơi xấu.

Like
    0
    chỉ mong flash cải thiện, ko lag như xưa

Like
    1
    Quote Được gửi bởi snoob View Post
    chỉ mong flash cải thiện, ko lag như xưa
    Cái flash cho Ubuntu đỡ quá, trục trặc tùm lum!
    ủa mà cái flash player cho linux vẫn là adobe phát triễn mà phải hok mọi người!?

Like
    8
    Cái lỗi treo máy khi sử dụng ubuntu ở bản này vẫn chưa xảy ra lần nào cả (dùng từ tối qua đến giờ).
    Còn flash có vẻ đỡ hơn nhưng mọi người nên dùng ads block để loại bỏ banner quảng cáo khi duyệt firefox.
    Hiện có duy nhất 1 lỗi là sử dụng ibus khi kích hoạt gõ tiếng Việt được 1 lúc thì không bấm được chuột trái. Nhưng có thể dùng scim-unikey thay thế.
    Nếu như ko bị lỗi treo máy thì có lẽ mình chuyển sang dùng ubuntu luôn rồi.

Like
    0
    Đã cài os và app cho nó, tới thời điểm này là mình dùng được 10 tiếng rồi, mọi thứ vẫn đang ở trạng thái tuyệt vời chưa phát hiện ra lỗi gì cả. Ubuntu ngày càng thân thiện với người dùng, giao diện đồ họ của bản 10.10 phải nói là đẹp giống như Fedora.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aplinux View Post
    Đã cài os và app cho nó, tới thời điểm này là mình dùng được 10 tiếng rồi, mọi thứ vẫn đang ở trạng thái tuyệt vời chưa phát hiện ra lỗi gì cả. Ubuntu ngày càng thân thiện với người dùng, giao diện đồ họ của bản 10.10 phải nói là đẹp giống như Fedora.
    Em thấy Ubuntu từ đó giờ đẹp hơn Fedora rồi, cần gì phải giống .
    Hiện tại có 2 niềm ước mơ: 1 . Flash chạy ngon lành (vụ này đã kéo dài 3 năm rồi thì phải).
    2 . Chơi CF được = wine (vụ này thì vô phương rồi hihi).
    Còn lại thì ổn cả

Like
    20
    Quote Được gửi bởi snoob View Post
    Em thấy Ubuntu từ đó giờ đẹp hơn Fedora rồi, cần gì phải giống .
    Hiện tại có 2 niềm ước mơ: 1 . Flash chạy ngon lành (vụ này đã kéo dài 3 năm rồi thì phải).
    2 . Chơi CF được = wine (vụ này thì vô phương rồi hihi).
    Còn lại thì ổn cả
    1. Flash chạy ngon lành từ bản 10.04 (Đã đưa vô trong repository partner của Ubuntu).
    2. Mình chơi CF bằng wine ngon lành không bị lỗi gì? Bạn gặp lỗi như thế nào (Mình chơi CF server của bitvn).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Shellingfox View Post
    1. Flash chạy ngon lành từ bản 10.04 (Đã đưa vô trong repository partner của Ubuntu).
    2. Mình chơi CF bằng wine ngon lành không bị lỗi gì? Bạn gặp lỗi như thế nào (Mình chơi CF server của bitvn).
    1. Flash chạy thì ngon nhưng rất là lag
    2. CF = Crossfire của VTC đó (ko phải CS), còn CF ở bitvn chưa nghe qua bao giờ

Like
    0
    sao không thấy repositories của fpt nữa nhỉ, mấy cái server cũng không thấy của Việt Nam đâu

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết