Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

-- ĐANG MERGE Ổ CỨNG BẰNG PQ MAGIC 8.0 THÌ BỊ "CÚP ĐIỆN" ----> HELP ME !!!!

Kíu mình với, lúc nãy mình mới dùng PQ Magic 8.0 để Merge 2 ổ D&E lại với nhau - nhưng giữa chừng thì ... "cúp điện".

Đền khi có điện, mở ra thì ko thấy HĐ đâu cả, thoát ra dùng PQ Magic vào xem thì nó hỏi có Recover lại gì gì đó hay ko, khi nhấn Yes thì xuất hiện ra bảng: "Seraching for recovery marking.... - Please wait ---

Nhưng chờ cả tiếng cũng ko thấy tiến triển gì cả !!!

Muốn xóa cái Partition đó đi nhưng vì nhiều data quan trọng quá nên ko xóa được.

Vì vậy có cao thủ nào rành về giải quyết các sự cố này thì hướng dẫn giúp nhé.

Thanks nhiều nhiều !!!
    Quote Quote

Like
    0
    Hết cách tự cứu rồi đừng nên thử nữa nếu thấy thật sự quan trọng thì đem ra dvụ thôi.
    Nghịch nhiều thì càng khó cứu hơn.
    Goodluck!

Like
    0
    toi cung bi dinh vu do 1 lan- danh ngam ngui format & cai lai tu dau
    thanh that chia buon

Like
    0
    còn mi`nh cũng bị trường hợp sau, khi dang resize lại pratition F thì lỡ chân đá vào nút reset, @@@@@ khởi động lại ,,, hehehee sau đó vào thì thấy mất tiêu partition F , , vào partition Magic thì thấy có Partition F nhưng nó đã chuyển sang màu vàng,, còn d8ịnh dang thì đã chuyển sang PrPp hay PpRP gì đó mà nó thông báo đã đầy dữ liệi mặc dù trước đó còn trống rất nhiều,,, có cách nào hồi phục ko vậy ????

Like
    0
    Các bạn thử tìm phần mềm Get DATA BACK hay gì đó (tôi ko nhớ rõ tên). Nó có thể tìm lại dữ liệu trong những phân vùng bị hư hay bị xóa đó. Chúc may mắn!

Like
    0
    Đúng là có tìm lại được nhưng chỉ hiệu quả nếu đĩa ít hoặc không bị phân mảnh kia. Chứ đĩa mà phân mảnh tùm lum thì trời cứu.

Like
    0
    bạn có dữ liệu gì quan trọng không, nếu có thì bạn dùng chương trình getback data, chương trình này sẽ quét tất cả các mặt của ổ đĩa cứng để xem có dữ liệu gì trên đó. Còn ko có dữ liệu gì quan trọng thì bạn nên format lại và phân chia ổ cứng lại

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết