Trang 7 / 11 FirstFirst ... 245678910 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 103

Chủ đề: Trở lại Kim Đôi

Like
    42
    Quote Được gửi bởi Sa Huỳnh View Post
    Hu hu. Em có đến 4 người bạn ở Lệ Thủy lận, để gọi điện hỏi thử coi tình hình ra sao. Nhà bác vẫn bình an chứ bác?
    Em ở Quảng Ngãi bác ạ.
    Ba em đang bị sốt xuất huyết hic, hai người lại già nữa rồi, có anh trai mà nhà a trai cách 10km, nhà anh đang bị ngập hết tầng 1, còn tầng 2 cho mọi người trong xóm lên trú

Like
    2,418
    Kim Đôi nước mới vào đến sân thôi, chưa lên tới bậc thềm, nhưng mưa vài ngày nữa là mệt à, vì nhà mình tôn nền lên cao làm chỗ trú lụt mà, nước vào tới sân thì nhà người ta chắc ngập phân nửa rồi.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    20
    Sao năm nào miền Trung củng lảnh đủ hết vậy?
    Ông trời coi bộ không có mắt sao?

Like
    42
    Áp thấp nhiệt đới ngoài biển đang vô, hồi chiều điện cho ba thì ba bảo nước bắt đầu rút ra khỏi nhà rồi, may quá. Không biết nay mai có lên nữa không.
    Ở Kim Đôi nước mà vào tới sân thì cũng gay lắm rồi. Hic, thương quá miền Trung ơi!

Like
    2,418
    Lần đầu tiên biết tới bão lũ miền trung là năm 1970 khi vừa biết đọc, 40 năm rồi vẫn vậy. Chắc ổng không có mắt thiệt rồi.

Like
    42
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Lần đầu tiên biết tới bão lũ miền trung là năm 1970 khi vừa biết đọc, 40 năm rồi vẫn vậy. Chắc ổng không có mắt thiệt rồi.
    năm 1996, lúc đó em mới học lớp 2 hay 3 gì đó, năm đó xã còn nghèo, nước sâu và cao mà lâu ngày ko cso j ăn phải bơi mấy cây số đi xin ăn.
    Năm 2007 gần nhà em có 3 vợ chồng chiều đi xuồng ra thả lưới bắt cá, đứa con lớp 4 bị rớt xuống nước, mà mẹ lao theo tìm con, người chồng lao theo vợ, nước ko chảy mà chỉ sâu với sóng to nhấn chìm 3 người, cả đồng nước rộng mênh mông hơn 10km, ngày đó cả làng huy động cano, xuồng đi vớt 1 ngày mà ko có, sau đi coi thầy bói thầy bảo lấy cả cây tre nguyên buộc vào phía sau xuồng sẽ vớt đc, y chang sau đó lần lượt tìm được xác 3 người. Đám tang kéo dài từ đầu làng tới cuối làng, còn 3 đứa con sau được xã trợ cấp nuôi dưỡng.
    Cũng năm 2007 quê em có một anh công an cùng 4 người đi xuồng cứu nạn cho dân, xuồng lật, 4 người thoát đc, còn anh bị nước cuốn đi, anh chết mà vợ mới chỉ sinh con được 2 tháng. Ngày đám tang, các đồng chí ngoài bộ vào tận nhà thắp hương, truy tặng huân chương, phong liệt sĩ,...nhìn người vợ bồng đứa con nhỏ thiệt không có lời nào để nói hết nỗi đau của người dân vũng lũ

Like
    2,418
    Update thêm tin tức liên quan đến Kim Đôi.

Đã chuyển được 2 triệu anh Lý gởi ra cho các em đón Giáng sinh, dùng ATM chuyển từ hôm thứ Bảy, tối hôm qua mới nhận được tin báo máy móc nó trục trặc gì đó, bị trả lại, sáng nay cáu sườn mình lên thẳng ngân hàng, nói chuyện với mấy ẻm nhân viên xinh đẹp cho chắc ăn. Bị nó charge hết mười mấy ngàn, ngắm được gần 20 cô, huề

Sơ Huệ cho biết các đợt lũ vừa qua, thiệt hại nặng nhất của cộng đoàn là sập cái bếp, các em mồ côi an toàn và vẫn khoẻ, sơ bảo vừa nhận thêm 6 em nữ nữa, đẹp như thiên thần, sơ cứ tấm tắc giá mà cô Quang với cô Tâm ra đây giờ này mà ẵm mấy em là chắc không chịu buông ra đâu, từ giờ đến hết năm tiên lượng nhà bầu sẽ gởi thêm vào khoảng vài em nữa, hy vọng có con trai cho vui chứ bây giờ ngoài đó toàn con gái không.

Like
    529
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    lên thẳng ngân hàng, nói chuyện với mấy ẻm nhân viên xinh đẹp cho chắc ăn. Bị nó charge hết mười mấy ngàn, ngắm được gần 20 cô, huề
    Biết thế thì mình đi cho ....

Cảm ơn anh Kiệt nhé

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi dly View Post

Cảm ơn anh Kiệt nhé
    hai ông mà đi cùng ngân hàng nó bụp cả trăm ngàn ấy chứ

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi dly View Post

Cảm ơn anh Kiệt nhé
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    hai ông mà đi cùng ngân hàng nó bụp cả trăm ngàn ấy chứ
    Xời, nhan sắc cỡ gái làng cũng chả tới giá đó, coi chút xíu thôi làm gì giữ dạ

Tuỳ từng hội sở anh ơi, anh vô nhằm hội sở mà nam nhiều hơn nữ, hoặc nam mà tính nữ nhiều hơn tính nam, coi như ông lỗ sặc tiết ấy chứ

Trang 7 / 11 FirstFirst ... 245678910 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết