Trang 3 / 11 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 103

Chủ đề: Trở lại Kim Đôi

Like
    20
    Đi cứu trợ mà được ưu đải bồi dưởng cao cấp như vầy nên có rất nhiều người tình nguyện theo chân.

Like
    42
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Đi cứu trợ mà được ưu đải bồi dưởng cao cấp như vầy nên có rất nhiều người tình nguyện theo chân.
    Lúc tụi cháu lên đường thì không biết bất cứ một tin tức gì ngoài việc "đi tới Sịa rồi hỏi Kim Đôi". Lúc đi vào đây nhìn dân cư rất nghèo. Sau đó thì được mời ăn trưa thì tất cả mọi người đều ngạc nhiên vì bữa ăn rất thịnh soạn, chưa kể là xơ Huệ rất chu đáo và quan tâm, chính điều này làm bọn cháu ngại quá trời. Nói thật là ở cái xứ ngèo khổ này mà kiếm ra được những thứ này thì mặc dù xơ Huệ nói là mọi người mang tới cho hay j j đó thì mình cũng thấy rất ái ngại. Nhưng dù sao xơ Huệ là người theo tôn giáo, và nhiệt tình như vậy. Mình cũng không từ chối được và không muốn có một hành động nào đó lỡ như không tốt thì lại có lỗi.

Like
    73
    Chuyến đi Kim Đôi này em thấy thật là có ý nghĩa quá. Vừa giúp được mọi người vừa được ăn ngon (em chưa bao giờ ăn được con Tôm to như vậy) ăn xng không muốn về.

Chuyến đi này nói chung em là người sướng nhất ra khỏi nhà là đã có Ku Long chở( có tài xế thì đi đâu mà không tới ) nói là ở Đà Nẵng nhưng mà lần đầu tiên em đi xe máy ra Huế và đi qua Hầm Hải vân(HV)(bị say xe nặng nên không có được đi đâu hết) tưởng đâu qua hết Hầm HV là đến Huế ai ngờ phải qua thêm 2 ngọn đèo khoản 83km rồi mới đến Huế ngôi vừa mỏi lưng vừa ê mông không biết Ku Long đi quen rồi có bị như em không .

Đường vào Kim đôi như Ku Long nói ổ gà ổ vịt ổ trâu ổ voi ổ nào cũng có hic hehehe nhưng mà em không không bị rớt đất vì em có cái cột đằng trước để lợi dụng rồi hehe nói chung không rớt đất và bảo toàn được tính mạng đến Kim Đôi là okie lắm rồi .

Vào Nhà Thờ thì để Pác Kiệt tường thuật

Lúc đi tưởng đâu cũng nhanh có thể làm đến 1-2 h chiều xong thì chị em đi chơi quanh TP Huế rồi về(cái này là dự đoán thôi còn thời gian thì đi) nhưng mà khi làm còn chưa xong thì đã 4h, mà từ ĐN đến Kim Đôi đường xa dịu vợi ghập ghềnh khó đi nên phải mất đến 3h thì mới đến nơi nên, mặc dù rất tiếc phải để Pác Kiệt làm một mình hai đứa cũng phải dong xe về ĐN chứ không qua đèo ban đêm nguy hiểm

Đi giữa đường thấy khó chịu vì tự nhiên đi Huế về lại không có quà cho mọi người nên thấy cái hàng bán Bưởi và bánh lọc lại giục Ku Long quay lại mua đem về làm quà hic. mà cái vụ này em uất em mua 2 quả Bưởi cho em một quả Ku long một quả mà nó lấy cho em một quả hư một quả tốt lại còn bị chém đẹp nữa bữa sau đừng hòng bà mua lại nữa nhé

Phải khâm phục cái tài chạy xe của Ku Long nó làm em rớt tim mấy lần nhưng mà cũng nhờ vậy mà vừa qua đèo thì cũng vừa chập choạng tối hic hên quá trời luôn về đến nhà đúng 7h ăn tối xem TV xong nằm nhớ lại đúng là mình bỏ một bữa làm cũng đáng

Like
    42
    Một vài hình ảnh trong lúc abcxyz máy hôm qua
    Vừa mới ra thì lao vô làm cái này ngay.

Xơ Huệ tới thăm

Xơ dạy Tin học cho lớp Xơ có khuôn mặt rất hiền.

Đồ đạc lỉnh kỉnh. Chú Kiệt mang theo rất nhiều đồ, không những sửa được máy tính mà còn sửa được bàn ghế nữa.

Chú Kiệt thiệt là sướng, có vợ đi theo nữa.

Đã chạy

Chị Hana check lại máy

Giữa chiều thì có thêm cafe, các xơ rất chu đáo.

Cái này là cái duy nhất mà vất vả nhất, cháy 1 thanh Ram và ổ cứng, phải thay ổ cứng từ cây khác qua rồi sau đó cài win và ghost nhưng theo lời chú Kiệt thì bị dư Ram nên không ghost đc. Nếu nó vẫn còn để lại ở đó thì chắc lần sau em sẽ quay lại ghé qua sửa.

Thành quả

Ghé thăm phòng may

Một vài em nhỏ

Đĩa khoai bồi dưỡng trước khi về. Thèm lắm mà không hiểu sao lúc đó quên ăn mất, lúc về mới nhớ ra

Like
    324

Mới về tới nhà
    Lên đó sóng di động kg, internet không, wifi càng không
    Lâu lâu có chút sóng phone bé Tâm hỏi thử anh em đi tới đâu rồi may quá tới nơi an toàn.
    Lần này bác Kiệt sướng nhá Đà Nẵng có Hot Boi và Hot Gơ đi theo bác thì nhất bác rồi .

Like
    529
    Không đi được nhưng vẫn theo dõi từng bước chân của các bạn. Vui nhất là nhận được tin có thêm một Tin Học Xanh Đà Nẵng nữa. Mong cho những cánh tay của chúng ta, mọi người vươn đươc khắp mọi miền đất nước các bạn nhỉ

Like
    73
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post

Mới về tới nhà
    Lên đó sóng di động kg, internet không, wifi càng không
    Lâu lâu có chút sóng phone bé Tâm hỏi thử anh em đi tới đâu rồi may quá tới nơi an toàn.
    Lần này bác Kiệt sướng nhá Đà Nẵng có Hot Boi và Hot Gơ đi theo bác thì nhất bác rồi .
    Kiệt Lặc Phu Nhân đúng là quá đỉnh vừa xinh đẹp vừa hiền lại vui tính và thân thiện hihihi Pác Kiệt đúng là có số hưởng ai đăng ký là rể Pác Kiệt cũng có số hưởng nốt

Like
    2,418
    Mấy cái máy hư đã được đóng thùng và sẽ gởi về Sài Gòn rồi cu, khi nào xong gởi ra chắc sẽ nhờ cu có dịp về quê thì tạt ngang qua ráp dùm. Thật ra anh Lý và anh chỉ dám nhờ các bạn lo hộ vụ lắp ráp và xử lý những hư hỏng kiểu như hôm qua thôi, còn làm chi tiết hơn thì cũng khó, vì mấy linh kiện cũ đó trong này mới có sẵn, ngoài đó có đâu mà thử

chuyến Kim đôi coi như xong, mấy cái linh tinh kia chắc mình sẽ đem qua mục "đi chơi" và "ẩm thực", không spam trong đây nữa.

Cộng đoàn này được người dân trong vùng coi như nơi đầu tiên mà họ sẽ tìm đến khi có khó khăn bác TOM ơi, từ con bịnh chạy vô nhờ bà sơ chở đi khám, ma chay cưới hỏi không có tiền lo, đến chuyện trong nhà có trái bom nổ chậm, đem vô bà sơ dấu nữa. Sơ Huệ cho hay phía sau tu viện có một "nhà bầu" nhưng khi bà xã ngỏ ý vào thăm thì sơ không nói đến chuyện đó nữa, lúc hỏi thăm thì sơ bảo nhà này dành cho những cô gái lỡ có bầu, nếu nhà thờ không nuôi thì các cô sẽ tìm cách phá chứ các cô không có khả năng lo cho em bé, hiện trong đó có vài cô sinh viên và cả học sinh nữa, có lẽ vậy nên sơ ngại, không muốn cho người ngoài vào thăm. Em có thắc mắc với sr ủa sao cái nhà bầu này lúc nào cũng có người, sơ bảo không hiểu sao có những người ở xa cũng biết mà tìm đến, sơ còn bảo may mà nó đẻ trong nhà thờ, có gì các sơ còn lo, chứ nó mà đẻ ngoài đường rồi nó bỏ bờ bỏ bụi, mình đi nhặt về còn mệt chết.

Do đó, khi biết trong nhà dòng có khách, nhất là khách đó lại là THX (do mấy bộ máy tính năm ngoái tụi em mang đến đã làm một cuộc cách mạng trong học tập đối với các học sinh ở đây, các em siêng năng hơn hẳn do có máy để thực tập và học thêm, bà con nghèo quê mình hay có tính nhà sẵn con cá, con gà, thấy nhà hàng xóm có khách mà có vẻ thiếu đồ ăn là tự động mang qua ngay.

Low battery, tối về đến SG gõ típ.

Like
    324
    Quote Được gửi bởi hana_vip View Post
    Kiệt Lặc Phu Nhân đúng là quá đỉnh vừa xinh đẹp vừa hiền lại vui tính và thân thiện hihihi Pác Kiệt đúng là có số hưởng ai đăng ký là rể Pác Kiệt cũng có số hưởng nốt

anh nghi ngờ lắm
    có đứa gọi chú Kiệt ơi chú Kiệt à ngọt lịm
    có khi nào nó hưởng kg ta

@THX: anh em Đà Nẵng lo mấy vụ đó được, chứ còn sửa chữa thì.............................................. .................................................. .....không có hàng thay thế
    Lỡ có thì cũng không đủ bộ để thay thế, đành phải gởi hết vào trong các bác để lắp ráp hoàn chỉnh rồi gởi lại vậy

Like
    289
    Thằng nào? Anh cứ nói

Trang 3 / 11 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết