View Poll Results: Nên chọn ngành nào

Voters
19. You may not vote on this poll
  • CNTT

8 42.11%
  • Tài chính ngân hàng

11 57.89%
Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31
    Like
    22
    Quote Được gửi bởi Sugarman View Post
    Tôi nghĩ em là hs chuyên toán lại được học bổng thì chắc IQ cũng nằm top 1% rồi. Thế em đã đọc bài này chưa
    http://ddth.com/showthread.php?t=389783

Bản thân tôi từ thực tế cũng thấy những người làm hướng dich vụ như kinh tế, hành chính, y tế, xây dựng, du lịch... có nhiều cơ hội làm giàu hơn những người làm kĩ thuật, mà có không giàu thì cuộc sống cũng dễ thở hơn. Làm kĩ thuật không nghèo nhưng cứ bình bình thôi.
    Thế nào gọi là làm kĩ thuật vậy ta. Ngoại trừ mấy ông trùm dầu mỏ những tay dấu mặt thì hiện giờ Carlos Slim với Bill Gates vẫn là những tay làm kĩ thuật giàu nhất thế giới .

Một SysAdmin thì lương lậu cũng chả thua kém một tay giám đốc có điều những khoản khác thì tay giám đốc có thể hơn được.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Vô đây rồi thì ai cũng sẽ kêu học CNTT hết

Like
    86
    Chú tin_truc vẫn còn "bay rất cao", chừng 10 năm nữa chú sẽ rớt xuống đất ngay :p.

@TS: VN vẫn còn cực kỳ funny trong cách thức chọn định hướng tương lai cho bản thân mình. Job là chuyện của bản thân liên quan quái gì đến ông bà già ở đây. Nếu bản thân không chịu đủ lớn và đủ suy nghĩ để tự trả lời câu hỏi cho chính cuộc đời mình, 5 năm nữa cũng sẽ "Bố dọn cho con 1 chỗ nhé", "Ai biểu Mẹ bảo con chọn trường này" v.v và v.v rồi sau đó lôi cả lên diễn đàn để hỏi cho người ta "đẽo cày giữa đường" thì cuộc đời mình do ai quyết định?

Ở tất cả công việc có một thứ cực kỳ quan trọng mà nếu bạn có cái đó bạn chắc sẽ thành công. Đó là niềm đam mê, mà đam mê chỉ có thể có khi bạn yêu thích công việc đó. Ai có thể biết bạn yêu thích A hay B ngoài chính bạn?

Đúng là ở tuổi 18, người VN vẫn còn suy nghĩ ở rất xa xa xa suy nghĩ của các bạn trẻ ở những nơi khác.

Like
    0
    Hôm nọ Thời sự có 1 mục đưa tin: CNTT cả nước đang dư thừa nhân khẩu,song những người có tay nghề cao thì lại quá ít.Bản thân em bây giờ đang nghĩ là sau khi tốt nghiệp ra trường thì sẽ học thêm 1 văn bằng 2 về kinh tế,có thể sẽ mất khoảng 2 hoặc 3 năm nữa,tuy nhiên học kinh tế hình như không vất vả lắm nên em sẽ cố tìm chỗ để vừa làm vừa học khi ấy,mọi người thấy có ổn không ạ

Like
    22
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Chú tin_truc vẫn còn "bay rất cao", chừng 10 năm nữa chú sẽ rớt xuống đất ngay :p.
    Bay được trong 10 năm thì cũng tốt lắm rồi bác ơi. Con người phải bay theo giấc mơ của mình chứ ^^. Hẹn bác tại thread này. 3/9/2020 )
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    úi
    hẹn xa thế.
    Không biết 10 năm sau mà các bác vẫn gặp nhau tại thread này thì hay lắm nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi không dây View Post
    Nếu là mình mình vẫn chọn CNTT, đam mê luôn là chọn lựa của mình
    Không dây nói đúng lắm,mình phải biết thích học gì chứ,phải có đam mê mới thành công được,mình cũng dân CNTT nè.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoduclong View Post
    Không dây nói đúng lắm,mình phải biết thích học gì chứ,phải có đam mê mới thành công được,mình cũng dân CNTT nè.
    Bạn cũng là dân CNTT à. bạn đã ra trường làm việc chưa zậy? Lúc trước bạn học ở trường nào?

Like
    0
    Hôm nọ còn 2-0,thế mà giờ đã là 6-8 rồi.Mai mình đi phỏng vấn,hồi hộp quá nhưng hy vọng sẽ được 100% vì đã tham khảo khá kỹ từ các anh chị đi trước và mấy đứa bạn.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Hi,

Đi so sánh CNTT với Ngân hàng không phải là việc của bạn đâu, của mấy ông làm chính sách chứ. Mình thấy bạn gì ở trên nói đúng về việc chọn, là phải biết mình đam mê cái gì chứ, rỗi hẵng theo,

còn nếu chạy adua theo đám đông, nguy cơ tuột xích là rất cao

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết