Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26
    Like
    0
    Bên tự nhiên khai giảng khóa ngày 27/9 ưu đãi nhằm hỗ trợ sinh viên nhiều lắm

Like
    0
    Chủ thớt có thể tự học lập trình game 3d qua Unity3d mà , engine này khá là tốt , kéo thả và cần một khả năng code vừa đủ là được roài . Quan trọng nhất vẫn là đam mê thôi ^^

Like
    2
    Chủ thớt có thể bắt đầu bằng thư viện DirectX của Microsoft, cái này khá đơn giản ở bước đầu nhưng sẽ rất phức tạp ở nhiều phần sau(Game 3D, Quard Tree...), ngôn ngữ lập trình là C++. Thư viện này có thể viết được hầu hết các game từ đơn giản đến phức tạp, từ tetris, mario cho đến game online võ lâm chẳng hạn
    Hiện nay thì XNA cũng khá là phổ biến, tài liệu cũng khá nhiều, có thể tự học được.
    P/s: Quan trọng nhất trong lập trình game không phải là bạn dùng thư viện nào hoặc công cụ gì, mà là khả năng lập trình, thuật toán, tinh toán, xử lý vật lý, va chạm...yêu cầu chính xác đến từng chi tiết nhỏ.
    Chúc bạn thành công!

Like
    1
    chào các bạn, mình cần đang tuyển dụng lập trình flash game freelancer thì đăng ở forum này được ko?

Like
    9

Trả lời chủ đề: Tự học lập trình game, bắt đầu thế nào?

Để tự học lập trình game thì khó lắm bạn à. Bạn cần phải có người có nhiều kinh nghiệm giảng dạy cho bạn thì mới tiếp thu được. Mà mình không rõ bạn thích lập trình game trên điện thoại hay trên máy tính vậy? Dù sao thì bạn cũng cần học qua một trong số những ngôn ngữ cơ bản như: C/C++, Java, C#.net... thì sau đó mới theo đuổi tiếp được. Mình giới thiệu bạn một công ty chuyên đào tạo về lập trình mà bạn không bao giờ mất công phải đợi lớp lâu mà chỉ cần bạn đăng ký trực tiếp là mình có thể có lịch học thích hợp với bạn

Giới thiệu công ty Stanford - Dạy kinh nghiệm lập trình

Với đội ngũ giảng viên, chuyên gia nhiều năm tham gia giảng dạy và có nhiều kinh nghiệm thực tế từ các dự án phần mềm lớn. Với phương châm "Học để làm việc", chúng tôi sẽ giúp bạn tiếp cận với môi trường làm việc chuyên nghiệp. Bạn sẽ được cung cấp kiến thức và kinh nghiệm làm việc thực tế, sử dụng thành thạo các công cụ phát triển phần mềm, phát triển kỹ năng làm việc nhóm và có cơ hội tham gia các dự án đang phát triển tại công ty chúng tôi.

Các khóa học lập trình được biên soạn theo chương trình tài liệu chuẩn quốc tế và kiến thức, kinh nghiệm dự án thực tếcủa chuyên gia mang thương hiệu Stanford. Khi tham gia khóa học tại công ty chúng tôi bạn sẽ được cung cấp đầy đủ từ slide bài giảng, video quay lại cho chuyên gia từng buổi học cho bạn chủ động ôn luyện, sourcecode demo chi tiết, bài tập và các tài liệu liên quan khác. Và còn rất rất nhiều điều đặc biệt và thú vị khác đang chờ bạn tại Đại bản doanh của Stanford.

Nếu bạn có thắc mắc gì hãy nhấc máy lên và gọi vào số Hotline của chúng tôi: 0936.172.315 – 0963723.236 hoặc (04)6275 2212 – (04) 6662 3355 để được gọi lại tư vấn trực tiếp hoặc bạn có thể vào thăm trang web của công ty sẽ là một sự trải nghiệm thú vị đối với bạn.

Like
    7
    Tự học thì hơi khó. vì với người bắt đầu, vẫn chưa định hướng được đường đi rõ ràng. vẫn cần ra trung tâm 1 khóa cho rực rỡ đã bạn ạ

Like
    3

nên kiếm trung tâm học mấy cái basic trước

học ở trung tâm mấy cái basic để làm nền tảng, rồi sau đó tự học thêm qua các tut trên mạng

Like
    15

Rất hay !

bạn có thể tự học lập trình game hoàn toàn là điều khả thi nếu thật sự bạn có đam mê và kiến thức cơ bản nền tảng về lập trình các thuật toán , tuy nhiên theo kinh nghiêm nhiều năm lập trình của tôi, tôi khuyên bạn nên đi học một Khóa học Lập trình Game cơ bản rồi hãy phát triển tiếp lên vì sẽ tiết kiệm được thời gian và hiệu quả tốt nhất hoặc tham gia Khóa học Lập trình Game miễn phí được được tổ chức thường xuyên ở nhiều địa điểm trung tâm đào tạo ở hà nội

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Học lập trình android doanh nghiệp tại NIIT-ICT Hà Nội

Mình đang học khóa android doanh nghiệp 15 tại NIIT-ICT Hà Nội. Lớp 16 hình như mở trong tháng 7 đấy bạn. Chương trình rất tốt với các project thực tế. Bạn hỏi chị Ngân để biết thêm thông tin khóa học nhé (ms Ngân 0968 051 561/0974 072 548)
    Bạn muốn xin tài liệu thì nhắn email cho mình. mình gửi cho

Like
    7
    Cứ phải ra ngoài học tý nữa cho nó có định hướng các thím ợ. không thì cũng tèm nhem lắm. kho định hướng mà

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết