Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Làm sao để thằng IE biến mất trong suy nghĩ của ngành Công nghệ thông tin?

Như mọi người đã biết với thời đại sử dụng css thì thằng IE đang làm rất nhiều người đau đầu nó như thằng 8 vía thật là khó bảo, dễ tính như em cave firefox, chôm chôm vv có phải nhàn thân không.
    Với những lỗi mà chúng ta đã biết như:- Double margin: -Min-width và Max-width-Hiệu ứng hover-Hiển thị ảnh PNG vv,
    Hôm nay ngồi làm mới biết thuộc tính Z-index cũng không hoạt động thì phải (Chuối thế) mà có hoạt động thì cũng chuối vô cùng thế mới ức: cụ thể như sau:
    html:
    <div id=”header”>
    </div>
    <div id=”boxesLogin”>
    </div>

Css:
    #mainNav {
    position:absolute;
    z-index:1000;
    }
    # boxesLogin {
    position:absolute;
    z-index:1;
    }
    nếu z-index của # boxesLogin la giá trị (-) thì các thành phần trong # boxesLogin không tương tác được còn nếu giá trị (+) thì không có tác dụng nghĩa là # mainNav có dropdownMenu sẽ chui xuống dưới # boxesLogin dù cho giá trị z-index của #mainNav có lơn hơn giá trị z-index của # boxesLogin bao nhiêu đi nữa.

Nào ài còn gặp phải sự cố với Con IE này nữa thì vào chém gió chơi chút
    Quote Quote

Like
    29
    z-index ko chạy với ie khi position là absolute :|
    đổi thành relative thì vô tư
    double margin chỉ bị trong ie6 thì có thể né bằng cách sử dụng padding hoặc 1 thủ thuật nào đó tùy trường hợp
    min max có thể dùng js để xử lý.
    png thì chỉ bị trong ie6

Like
    0
    Haha, bằng cách tẩy chay IE6. Nhiều ông lớn về web đã làm vậy roài, biết đâu pác là người kế tiếp. hihihi

Like
    0
    do mấy bác kỹ thuật làm biếng cài máy toàn để ie6 . tôi hog biết window hiện tại ie mấy nhưng hồi tui mua bản quền là ie6 chuối hog tả được mà mấy bác ky thuật cài song để có mỗi cái đó duyệt web bác bảo lấy cái gì duệt bây giờ ?nhưng giò thấy ie8 ie9(sắp ra) thấy cũng mạnh lắm rùi. hi vong 1-2 năm nữa là ie bằng ông firefox, safari...

Like
    29
    Quote Được gửi bởi honnhienh View Post
    do mấy bác kỹ thuật làm biếng cài máy toàn để ie6 . tôi hog biết window hiện tại ie mấy nhưng hồi tui mua bản quền là ie6 chuối hog tả được mà mấy bác ky thuật cài song để có mỗi cái đó duyệt web bác bảo lấy cái gì duệt bây giờ ?nhưng giò thấy ie8 ie9(sắp ra) thấy cũng mạnh lắm rùi. hi vong 1-2 năm nữa là ie bằng ông firefox, safari...
    hồi đó tui cứ hỏi người ta dở hơi quá xp xài chưa hết mà cứ khoái xài hàng khủng vista giờ lại chỉ mong dân chúng đổi qua xài win mới hết cho rồi, ngày 1 tiến dần tới ngày ie6 lên đoạn đầu đài, thấy youtube từ chối ie6 ie7 cũng thấy mừng mừng

Like
    0
    bác nói nó từ chối là hog phải rùi. nói khuyến khích khong dùng thôi. bác dùng ie6 coi vẫn được mà

Like
    29
    vào đó nó hiện ra cái bảng chần dần nghĩa là từ chối, còn có trang nào mà ie6 ko load đc đâu, chỉ là load xong nó ra như thế nào thôi, ý mình từ chối nghĩa là nó từ chối ko chỉnh cho giao diện web nó trên ie6 ie7 giống mấy thằng kia ấy.

Like
    0
    Vẫn có nhiều cách để site chạy tốt trên nền IE mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Trịnh Ngọc Lan View Post
    Vẫn có nhiều cách để site chạy tốt trên nền IE mà
    bác chỉ vài chiêu đi. Đang học css mà. thank bác trước cái nha.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

lỗi margin nhân đôi thì thì bạn chỉ cần đặt display: inline; là được
    Lỗi padđing thì hack thui.Như sau
    Ví dụ 1 div vừa đặt float left,vừa đặt padđing-left 20px thì sang ie6 nó sẽ thành 40px. để khắc phục thêm dòng css : _padding-left 10px vào dưới dòng padđing-left 20px là được.(bằng nửa cái ban đầu)
    Đó là một số thủ thuật tui biết.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết