Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Bối rối chọn ngành_và nhờ tư vấn việc học chứng chỉ quốc tế tin học hiện nay

Mình đang rất bối rối trong việc phân ngành của chuyên ngành công nghệ thông tin (Hệ thống thông tin,công nghệ phần mềm,mạng máy tính,kỹ thuật máy tính,khoa học máy tính).Mình là nữ học công nghệ sau này rất muốn có một ngành học vừa sức mình mà không đòi hỏi IQ và óc sáng tạo quá cao để làm việc.Vậy các bạn có thể cho mình biết các ngành trên cụ thể sau này làm gì và xin việc như thế nào không?
    Và một điều nữa là việc học các chứng chỉ quốc tế(CISCO,MICROSOFT,IBM...) và các chứng chỉ tiếng Anh kèm theo ngành CNTT bây giờ thực sự rất cần thiết.Các bạn có thể cho mình biết nếu học Cisco hay học Microsoft thì nó khác nhau như thế nào và theo ngành nào thì học Cisco,theo ngành nào thì học Microsoft,hay IBM?Và các chứng chỉ đó liên quan hỗ trợ nhau như thế nào không ạ?Và mình nên học ở đâu thì hiệu quả và học thế nào không ạ?
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.!Rất mong sớm nhận hồi đáp từ phía các bạn.!
    Quote Quote

Like
    0
    Mình nghĩ nên học IBM bạn ạ ! Theo kinh nghiệm của các bác khóa trước thì IBM có lợi hơn còn lợi cái gì thì ai có kinh nghiệm chỉ dùm luôn em

ket qua xet xu vu nguyen duc nghia
    xet xu nguyen duc nghia
    tin tuc trong ngay
    xet xu nguyen duc nghia
    xet xu vu an nguyen duc nghia

Like
    0
    Cảm ơn bạn nhoa mình cũng đang tính theo hệ thống thông tin vì nghe nói ngành ấy con gái thì dễ xin việc

Like
    1
    con gái học tin làm gì cho điên đầu. làm tốt tin văn phòng + chuyên nghành kinh tế kinh tiếc gì đó là ngon nhất.

Like
    0
    Theo như bạn duongvietphuc thì nên học CCNA và MCP,không do dự.Trong trường của mình mới có mỗi CCNA thôi.Cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn nhé.Mình cân nhắc cái.
    Bạn hoalamle cũng nói nên học.
    Theo bạn vnntech.com thì học chứng chỉ kinh tế và tin văn phòng à?
    Vậy là 2 hướng khác nhau sao?Mình đã từng đi học thêm bằng tại chức tài chính,nhưng thấy chả ăn thua gì nên mình bỏ(với lại kỳ vừa rồi bận quá nữa).Vậy nếu học thêm kinh tế thì học loại chứng chỉ gì hả bạn?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết