Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 60
    Like
    0

[Q] Làm một Hacker dễ hay khó?

Tôi là 1 Beginner trong lĩnh vực Security,nên muốn hỏi làm một Hacker cần phải có những phẩm chất tất yếu nào?
    Quote Quote

Like
    0
    Kiên nhẫn và khiêm tốn. Nếu không kiên nhẫn, bạn không thể bỏ hàng tháng để nghiên cứu cách bẻ khoá một trang Web hay chui vào một máy chủ phải không? Và đa số hacker xộ khám là vì thiếu khiêm tốn đó (Thí dụ cái thằng cha Zhaowei gì gì đã hack trang Web của người ta mà còn phang tên mình lên kia kìa.)

Like
    0
    Vậy cần biết cái gì để trở thành Hacker:lập trình?

Like
    0
    Một câu hỏi thông minh. Thật ra nếu nói cần biết cái gì thì không biết kể bao nhiêu cho đủ. Quá trình hacking chính là quá trình tìm hiểu, học hỏi. Sau một thời gian mày mò làm hacker, bạn sẽ thấy trình độ mình được nâng lên rõ rệt. Tất nhiên vẫn có những skill không thể thiếu đối với hacker:
    - Lập trình: Nếu bạn chưa bao giờ coding, đừng gọi mình là hacker.
    - Kiến thức về mạng: Càng nhiều, càng sâu càng tốt.
    - Tiếng Anh: Mọi hacker đều dùng tiếng Anh, bạn không phải là ngoại lệ.
    Hôm nào rảnh mình sẽ post một bài của các hacker nêu ra các "level" (tạm gọi như vậy) của hacker và các skill cần có ở từng level...

Like
    0
    Bạn hiểu Hacker theo nghĩa nào ? Hiện nay có 2 cách hiểu Hacker:
    +Hacker là những người đi tiên phong trong các fát minh lớn về IT, những người có đóng góp tích cực trong nền văn hoá IT. (hiểu theo nghĩa này Hacker chỉ là 1 số rất ít người trên TG).
    +Hacker là những tay chuyên đi phá phách, xâm nhập hệ thống, chiếm đặc quyền,...( Đa số mọi người đều hiểu theo nghiã này).

Cách hiểu 1 là cách hiểu chân phương, nó là định nghĩa đầu tiên về Hacker. Nhưng hiện nay từ Hacker được nhắc đến theo cách thứ 2 nhiều hơn. Những người thuộc nhóm 1 gọi những người thuộc nhóm 2 là Cracker.
    Hiểu theo cachs nào thì Hacker là những bậc thầy trong lập trình, mạng, hệ thống; kiến thức của họ rất uyên thâm.
    Muốn trở thành Hacker fải học rất nhiều và quan trọng nếu bạn được mọi người gọi bạn là Hacker thì bạn chính là 1 Hacker chứ không fải danh hiệu do bạn tự phong.

Like
    0
    Tôi còn phải học hỏi nhiều,xin mấy cao thủ chỉ giáo thêm!

Like
    0
    HoangDT nói đúng lắm, bạn chỉ là hacker khi nào người ta gọi bạn là hacker, nhất là cảnh sát đó

Like
    0
    Vậy bạn có thể chỉ dạy mình không,mình nghĩ đa phần hacker đều là tự học và tiếp thụ những chỉ giáo của Hacker khác.

Like
    0
    Đa phần các người khác đều học hỏi từ những lỗi có sẵn và từ những người khác. Từ đó họ sẽ phát triển thêm về kiến thức của mình. Trong này không có ai nhận mình là hacker cả. Chỉ là hiểu biết một chút thôi. Nên bạn muốn hỏi gì thì cứ post lên đây, mọi người sẽ trả lời cho bạn. Tuy nhiên bạn muốn học hacker làm chi vậy? Hỏi để biết thêm thôi

Like
    0
    Học để làm hacker?!
    Học dòng HĐH Unix trước, học Linux trước đi.
    Lên mạng down Linux về (free mà), rồi kiếm tài liệu tự học. Rồi học lập trình, học HTML(ai cũng biết),C/C++(tốt nhất),Perl,Java, nhưng mới học lập trình thì học ngôn ngữ nào dễ 1 chút trước đã như Pascal. Tiếp theo học về.... Khà khà, cứ học đi rồi sẽ biết . Tất cả mọi tài liệu dạy "How to be come a hacker" đều hướng dẫn học theo cách này, không có cách thứ 2.

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết