Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 60
    Like
    0
    Ah, đọc mọi thứ về mạng dù ko hiểu thì để khi khác đọc lại sẽ hiểu.

P.s: học thêm cả Hack girls nữa thì hay

Like
    0
    wa! Nhưng mà các bác chỉ chung chung như vậy thì cũng như không!

Like
    0
    wow , may bac post bai cũng hay quá đấy chứ !!! good

Like
    0
    Nói chung là rất nhiều ... thực hành nhiều , làm từ bây giờ ...thì hay hơn ,,,, ko hiểu cứ post lên diễn đàn ... mọi người cùng tham khảo học hỏi ...Lập trình + Mạng + Tiếng Anh ....

Like
    0
    !!! Vô cùng thương tiếc các nạn nhân của vụ hoả hoạn ở Intershop chiều 29-10. !!!
    ------------------------------------------------------------------------

Chỉ dạy bạn thì mình không dám, nhưng mình có thể cung cấp cho bạn một số link đến các kho tài liệu của các hacker nước ngoài viết, bạn phải đọc thật nhiều nếu muốn trở thành hacker.
    Trước tiên bạn phải hình dung ra được công việc của hacker là như thế nào đã. Ở đây chúng ta hiểu nghĩa hacking là đột nhập vào hệ thống của người khác (một server nào đó chẳng hạn) trên mạng internet mà không được phép của chủ nhân của nó. Nếu bạn muốn học cách ***** ****** no. của software thì lại là chuyện khác, về lĩnh vực đó tôi chẳng có chút kinh nghiệm nào mà cũng không quan tâm nữa. Viết virus, viết trojan cũng không nằm trong tiêu đề mà tôi đề cập. Tôi không coi đó là việc làm của hacker (mặc dù trojan đôi khi rất hữu ích trong việc ăn cắp password).
    Vậy là chúng ta muốn xâm nhập hệ thống người ta bất hợp lệ (tôi tránh chữ "bất hợp pháp"), vậy nhờ đâu mà ta làm được như vậy? Đó là do trên hệ thống mà ta muốn đột nhập có những lỗ hổng bảo mật. Những lỗ hổng này rất đa dạng, đó có thể là một đoạn CGI script viết không kỹ, một lỗi tiềm ẩn trong WebServer hoặc trong bản thân hệ điều hành (Win-down chẳng hạn, rất nhiều lỗi). Đó cũng có thể là những dịch vụ thiếu an toàn (ví dụ finger) có thể để hacker lợi dụng. Mục đích của hacker là lấy được một account trên server đó với quyền càng cao càng tốt (thường là root). Để làm được chuyện này, hacker có thể lấy trộm file password (thường là etc/passwd) rồi hack password của một account có sẵn bằng một chương trình (như John The Ripper), hoặc tạo ra một account mới với quyền root. Khi đã có quyền root rồi thì hacker muốn làm trò gì mà chẳng được.
    Như vậy, việc quan trọng nhất là bạn phải hiểu rõ đối thủ. Biết càng nhiều thông tin về server muốn hack sẽ cho bạn nhiều lựa chọn trong phương pháp tấn công. Bạn phải tìm ra lỗi bảo mật trên hệ thống server đó (đó có thể là một lỗi đã được người khác khám phá và báo cáo, hoặc lỗi do bạn tự tìm ra). Đó là khâu quan trọng nhất, còn khi đã nắm được "tử huyệt" của đối thủ rồi thì việc "hạ thủ " không còn khó khăn nữa.
    Bạn phải hiểu rõ cách thao tác trên HĐH *nix bởi vì đa số server đều dùng *nix, bạn phải nắm vững các ngôn ngữ lập trình C và Perl (CGI thường viết bằng Perl), và tất nhiên là HTML.
    Bạn cũng có thể bắt đầu với một số chương trình ***** password online bằng phương pháp Brute-force (ví dụ như AccessDiver, GoldenEye, v.v...) để đoán password trong các trang Web có password login (ví dụ như DDTH ). Việc này tuy mất thời gian nhưng cho bạn cảm giác thành công ban đầu.
    Tôi sẽ từ từ cung cấp cho các bạn những link tới các Web site hay của cộng đồng Hacker. Sau đây là một vài site bạn có thể khởi đầu:

www.icefortress.com
    www.phreak.org
    www.securityadvise.de
    www.deny.de (forum)

Bạn nên đến tất cả các site này, đọc tất cả những tài liệu nào bạn có thể hiểu được. Hãy bắt đầu từ đó, và hãy tiếp tục hỏi, nhưng phải hỏi những câu thông minh
    -----------------------------------------------------------------
    @IRON: Ở đây có rất nhiều người muốn xưng là hacker, và cũng có những người xứng đáng là hacker, nhưng ta sẽ không bao giờ biết ai là hacker thật sự bởi hacker không bao giờ cho người khác biết họ là hacker (Nghe thật hay, phải không?)

Like
    0
    Quên mất, mấy cái kiểu tấn công như DoS cũng không gọi là hacking, cái đó là phá hoại. Tôi sẽ không chỉ ai làm mấy trò đó đâu, mặc dù rất là dễ.

Like
    0
    Cậu chỉ tớ đi, tớ cũng chưa biết dos. Tớ mới chỉ nghe nói thôi. Mail cho tớ đi nhé

Like
    0
    Bác Cá mập già post bài hay thật đó.

Like
    0
    Cool lắm đó Cá Mập đen !!
    Tôi cũng mới nghe nói chứ chưa hiểu Dos là thế nào . Nếu cảm thấy thú vị muốn chia sẽ , xin send mail cho tôi . Cám ơn nhiều !
    mailto :lamson96_99@hotmail.com
    ++++++
    Hack là 1 cái gì đó hay hay , để chứng tỏ mình và nổi loạn chút xíu . Tui cũng đang để ý "châm cứu" về cái này . But tất cả mới là newbie , so please help !
    +++++
    Phản đối mọi sự phá hoại !

Like
    0
    Hì hì, bác Shark làm box này dzui dzẻ hẳn lên!
    Các bài viết của bác đáng giá lắm

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết